Mario Kart Wii - Nhập cuộc

Cửa hàng game Nintendo nShop

Theo bạn có nên tổ chức giải đấu Mario Kart không ?

• Số thành viên bình chọn
    22
  • Poll closed .

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Tối chủ nhật này lúc 8h, ai rảnh thì đăng ký mình làm một vòng thi đấu wifi chơi nè :D

@ Lemondass: Em cập nhật giúp anh hết friendcode và thông tin của mọi người lên trang đầu nhe.

@ All: Để tiện hơn trong việc thi đấu online, mình đề nghị các bạn edit thêm vào YM! để có thể liên tạc với nhau :)

lemonadess

Banned
Đã cập nhật xong rùi đó anh. Nhưng lúc này em sợ hơi khó đấu đó.
Hình như nhìu người còn chưa thi xong ;))

Mới cập nhật thêm friend code của mình vào list. Chuẩn bị add mọi người. Mọi người nhớ add lại mau nha. Khi nào rành đấu online.
MKW đấu online khá đã. Đấu với nước ngoài mà không hề lag tí nào. Khác hẳn với Mario Strikers và SSBB

Ok vậy tí nữa phải đi mượn cable về nối mạng mới được, để thử xem tình hình thế nào! Mọi người quyết định 8h ngày mai à?

lemonadess

Banned
À! Cho hỏi về cách boost khi mới bắt đầu vòng đua. Mình thử khá nhiều mà không được. Đấu online với foreigners, tụi nó mới vào "bắn" 1 phát vượt mình xa lắc.
Ai biết xin chỉ dẫn tận tình. Mình quen xài Wiimote+Nunchuck

fly_us

Nấm bình thường
đầu vòng đua thì tới khoảng giữa số 2 là bắt đầu bấm chạy giữ luôn là boost. Sớm quá thì nổ động cơ, còn trễ quá thì ko có tác dụng :D

Các bạn ơi, bốc đầu xe và nhảy xe chỗ cua như thế nào nhỉ? Mình đua thấy bọn máy nó bốc được đầu và đến đoạn cua thì bọn nó có thể nhảy tưng tưng như con chuột sao hồi xưa đua xe harley ở điện tử đĩa mềm ấy.

fly_us

Nấm bình thường
bốc đầu xe thì chỉ cho xe máy, giựt ngược cái wiimote lại như đang giựt đầu xe là được.

Còn vụ boost lúc qua cua thì giữ B để bắt đầu slide rồi lắc cái wiimote 1 lúc là nó tăng tốc thôi.

Mình giật thử thấy có được đâu fly ơi. Mà mình chỉ dùng Wiimote không thôi, không dùng nunchuck. Boost thì mình thấy chỉ cần giữ B lúc đếm giữa 2 và 1 là được mà, có phải lắc wiimote đâu. Thình thoảng mình còn thấy xe nó lao vút đi như kiểu xé gió ấy (ko phải dùng nấm đâu nhé, tự nhiên nó lao đi), không hiểu lúc đó là sao. Còn cái vụ nhảy xe lúc vào cua nữa, có bạn nào biết không?

lemonadess

Banned
Mấy vụ này khá khó làm. Mình toàn chỉnh Automatic thôi. Được cái nếu chọn đúng xe thì nó "quẹo" rất mượt. Chơi Manual có nhiều cái phải học lắm >"<!

Chơi bằng numchuck dễ hơn anh ạ.
Xe nó lao vun vút đi, cái này em cũng ko rõ, nhg thường là khi xuất phát mình đứng phía dưới, có vài tia sáng xanh xanh sau đó... xèo xèo
Nhảy xe lúc vào cua thì anh chọn chế độ Manual, sau đó vô cua anh nhấn B vài cái, ko phải giữ đâu mà là bấm nháy, nó nhảy như cóc luôn. ;))
Còn nếu vào cua giữ B, nó nhảy lên 1 phát, sau đó qua đoạn cua ở phía đuôi xe có tia sáng xanh thì nhả ra. Lúc đó xe nó chạy nhanh hơn

Chơi bằng numchuck dễ hơn anh ạ.
Xe nó lao vun vút đi, cái này em cũng ko rõ, nhg thường là khi xuất phát mình đứng phía dưới, có vài tia sáng xanh xanh sau đó... xèo xèo
Nhảy xe lúc vào cua thì anh chọn chế độ Manual, sau đó vô cua anh nhấn B vài cái, ko phải giữ đâu mà là bấm nháy, nó nhảy như cóc luôn. ;))
Còn nếu vào cua giữ B, nó nhảy lên 1 phát, sau đó qua đoạn cua ở phía đuôi xe có tia sáng xanh thì nhả ra. Lúc đó xe nó chạy nhanh hơn
Dùng nunchuck thì mất mất cảm giác cầm vô lăng lái xe có đúng không? Thế thì chán lắm, anh thà hy sinh các công đoạn khác để được cầm cải remote vặn vẹo còn hơn. :D
Cái nhảy xe thì để về thử lại phát xem sao? Thế Kiên có biết bốc đầu xe không? Mà xem mấy cái hướng dẫn này ở trang nào nhỉ?

fly_us

Nấm bình thường
Vụ lao đi vun vút là núp gió xe trước :D, chạy sau xe trước khoảng vài ba giây là có được cái đó.

Mình cũng chơi bằng Wiimote ko, giựt đầu xe gắn máy toàn là giựt wiimote là được. Vụ mình nói lắc Wiimote là chỉ dùng khi qua cua chứ ko phải lúc xuất phát, và phải để manual mới được, đó giờ toàn chạy manual nên ko biết Automatic nó ra sao. Vụ nhấp B để nhảy cóc thì chỉ giúp cua quẹo dễ hơn thôi, chứ ko tăng tốc độ như mình boost bằng cách lắc Wiimote.

Mấy cái này toàn là kinh nghiệm từ hồi MarioKart DS qua :">, chỉ có cái bốc đầu là làm thử rồi thấy được thôi à. Chạy Manual quen rồi mới có thể hơn nhau được, chứ Automatic thì chỉ bình bình thôi à.

lemonadess

Banned
Hèn chi thấy ông rành quá. Đấu với mấy người nước ngoài cũng vậy, mình thấy cứ thua thiệt sao ấy, hoá ra là có nhiều "mánh mung" lắm.
Giá mà cái Speed Racer nó có mục đấu online, đua xe thì game đó chơi mới đã.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN