Những điều chưa biết về “training EVs”

Cửa hàng game Nintendo nShop

theo bạn nói thì có vẻ bạn muốn để Empoleon thành special sweeper, nếu vậy thì các nature trên là có lợi. Nhưng theo mình để sweep thì tốt nhất speed phải cao, mà Empoleon thì phân bố stat lại thiên về Def, nên mình nghĩ hãy để nó làm Physical Wall (set này hồi Diamond xài) => chọn nature Calm.
Trên đây chỉ là ý kiến chủ quan của mình, tùy bạn quyết định mà phân bố EV và chọn nature. Bạn có thể vào đây tham khảo http://www.smogon.com/dp/pokemon/empoleon

cho mình hỏi,mình đang cày lại pkm LG,mình đã luyện EVs theo cach cua rieng minh va huong phat trien theo nature với đặc trưng riêng của mình(tập trung vào 1 vài stat cần thiết với từng con),nhưng khi lvl up,các chỉ số cộng rất lung tụng,nhất là chỉ số quan trọng nhất cộng rất ít,thường chỉ +2 hoặc +3,có khi +4,
Ví dụ nhá:
mình luyện Mr.Mime có nature Modest
điểm EVs phân bố như sau
Hp:172
Atk:0
Def:120
Sp.Atk:152
Sp.Def:24
Spd:40
khi lvl up,nó cộng chỉ tầm 2-4 thôi.
Phải chăng mình luyện không đúng cách.Ai bít chỉ giùm với.

wow_wow

Thành viên lâu năm
+3 +4 là nhiều rồi đấy bạn, còn từ từ nữa mà
Hơn nữa luyện EVs thường ko dính dáng đến việc bạn lên lev, nó chỉ đơn đơn giản là + thêm cho stat 1 EVs point ở lần lên lev kế tiếp chứ ko phải mỗi lev đều lên đều đều như thế
Nói chung việc + thêm point cho stat là phụ thuộc nature chứ EVs ko nhiều lắm :D

vì có lần mình luyện lúc lên lvl nó tăng tận 6,7 cơ,thấy có 2,3 ít quá,không biết minh luyện có đúng không nữa.Mình chủ trương là ngoài chỉ số chính thì nên thêm một ít các stat khác để tăng khả năng sinh tồn cho pkm.

trungtu1441996

Nấm nhỏ
vì có lần mình luyện lúc lên lvl nó tăng tận 6,7 cơ,thấy có 2,3 ít quá,không biết minh luyện có đúng không nữa.Mình chủ trương là ngoài chỉ số chính thì nên thêm một ít các stat khác để tăng khả năng sinh tồn cho pkm.
Cộng nhiều hay ít còn tùy thuộc vào lv, nhưng đến lv 100 nó cũng như vậy thôi, ko phải lo.

wow_wow

Thành viên lâu năm
Ko nên ko nên, vì 4 EVs mới dc 1 point stat, chỉ nên luyện tập trung cho 2 stat chính thôi :))

ý mình là con khỏe có nhận được EVs không,ví dụ mình luyện Ralts,cho Ralts đứng đầu ,khi gặp wild pokemon,mình thay bằng Milotic thì Milotic có nhận được EVs không?

ratmoonser

Thành viên lâu năm
ý mình là con khỏe có nhận được EVs không,ví dụ mình luyện Ralts,cho Ralts đứng đầu ,khi gặp wild pokemon,mình thay bằng Milotic thì Milotic có nhận được EVs không?
Tớ nói cậu ko hiểu hả :) !!!! TỚ nói bất cứ con pokemon nào của mình mà chỉ cần gặp dc WIld pokemon (tức là tung nó ra rùi đánh hay tung con khác ra cũng dc) thì đều dc hưởng EVs hết nếu con Wild pokemon chết !!!!

Tư vấn về IVs

Mới breed được 2 em Scyther IVs gồm
. Em 1 Em 2
Attk 20 24
Def 30 9
Sp Atk 21 25
Sp Def 6 9
Speed 23 23

Thế này đã ổn chưa, xin các pro tư vấn
Không thì tớ cho chúng nó "nhấp nhổm" tiếp =))
Ah quên tớ chơi SS nhé :|

BubbleHead

Nấm bình thường
có iv tốt :-j
Edit : baby mà mình đẻ ra sẽ có 3 trong số tổng 12 iv của bố mẹ cho và 3 iv do máy chọn.Cái này hoàn toàn random.Để ý kĩ 1 chút sẽ thấy

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN