Những điều chưa biết về “training EVs”

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ashera

Nấm bình thường
Đây chả thèm coi IV luôn, bắt được là xài không phải xoắn, vẫn battle vô tư, bắt Pokemon đẻ nhiều chi cho xấu dáng nhanh già.

B.Giovanni

Nấm bình thường
Nếu mà nó có ATK hay DEF hay gì gì đó thấp thì cứ mua calcium protein hay các chất khác ý , thấy ivs cái gì ít thì bổ sung thêm cái đó .

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Nhớ tớ có con Togekiss 31 speed IV 1 lần flinch chết Gyarados full máu của thằng bạn, lúc đó mới thấy perfect speed quan trọng thật :))

[E]arth

N-Poll
tớ max cả 5 stat cần thiết chứ k phải 3 :-j no joke no hack =)
Đơn giản hóa vấn đề nhé.
Đầu tiên: Bạn có hiểu IVs là gì ko?
IVs là chỉ số "ẨN nên bạn ko thể biết được chỉ số đó nếu ko qua 1 đống phép tính siêu rắc rối
IV = ceil(S × 10 ÷ P) - (2 × B + N)
Trong đó:
ceil là làm tròn kết quả trong ( )
S là Stat ở Lv100 của Pokemon đó.
B là Base Stat của Pokemon đó.
N là chỉ số đặc biệt( 110 nếu Stat là HP, 5 nếu Stat là các cái còn lại).
P là hệ số( Bằng 9 nếu Nature giảm Stat đó, 11 nếu Nature tăng Stat đó, bằng 10 nếu Nature ko liên quan đến Stat đó)

Ví dụ: Một con Chimchar Nature là Modest vừa Breed ra nhé.
Muốn biết chỉ số ở Lv100 lên Wi-Fi Battle.
Có đc chỉ số HP=210 và ATK=127
Còn Base Stat của Chimchar là HP=44 và ATK=58
Tính nào=))
IV HP = ceil(210 × 10 ÷ 10) - (2 × 44 + 110) = 12
Atk IV = ceil(127 × 10 ÷ 9) - (2 × 58 + 5) = 21
Thứ 2: Bạn nói ko Hack thì cho hỏi đã ngồi tính 5 cái Stat xem đc 31 hay chưa hả:em19:
Cách tốt nhất để biết IV đó là 1 chương trình Hack mang tên PokeSAV lên là biết ngay IV bằng bao nhiêu. Sao đó có thể tiện tay tăng lên 31 cho đẹp8-x
Ngoài ra các Website cũng cho tính IV như Serebii có thể đã giúp bạn tính đc. Cái này mình công nhận là no Joke, no Hack\m/
Nếu thực sự bạn có 1 Pokemon 5 chỉ số Stat IV là 31 công nhận là bái phục bạn\m/. Nhưng đó là Pokemon gì mới quan trọng:em16:

Cuối cùng: Nói đơn giản là chắc mọi người ở đây đang tưởng bở cái Stat lúc Lv5 là IV hả=))
Cho bít là sai toàn tập rồi nha=))
Bạn chủ Topic mình xin trả lời là Scyther nếu muốn IV băng 31 thì lúc Lv5 là như sau
HP|ATK|DEF|SPATK|SPDEF|SPEED
23|17|14|12|14|17

Nếu đẻ ra mà 6 Stat đúng thế là Perfect Pokemon có 6 Stat IV=31 đấy=))
Còn nếu trùng cái nào thì cái đó là 31 nhé:D

Vào ĐÂY để đọc thêm về IV đi nhé. Tiếng ENG nên chịu khó dịch.
Muốn làm quen với Competitive Battling Pokémon thì còn phải học dài dài. Mình bỏ nghề rồi nên khỏi phải học=))

Ngoài ra khuyên các bạn chơi In-Game hay Wi-Fi chỉ cần để tâm đến EV là đủ, IV quá cao cấp khó Train nên toàn thế giới ko ai Train để nên khỏi sợ lép vế về mặt đó=)) Các bạn nên chú tâm vào EV thì hơn. Và lại, Breed để có các Move mạnh chứ để có IV tốt thì đúng là làm cả năm đc 1~2 Pokemon=)). Xong cũng hỏng luôn DS vì ấn chạy đi chạy lại nhiều quá=))

Nguồn thông tin: http://www.smogon.com/

BubbleHead

Nấm bình thường
Đơn giản hóa vấn đề nhé.
Đầu tiên: Bạn có hiểu IVs là gì ko?
IVs là chỉ số "ẨN nên bạn ko thể biết được chỉ số đó nếu ko qua 1 đống phép tính siêu rắc rối

Thứ 2: Bạn nói ko Hack thì cho hỏi đã ngồi tính 5 cái Stat xem đc 31 hay chưa hả:em19:
Cách tốt nhất để biết IV đó là 1 chương trình Hack mang tên PokeSAV lên là biết ngay IV bằng bao nhiêu. Sao đó có thể tiện tay tăng lên 31 cho đẹp8-x
Ngoài ra các Website cũng cho tính IV như Serebii có thể đã giúp bạn tính đc. Cái này mình công nhận là no Joke, no Hack\m/
Nếu thực sự bạn có 1 Pokemon 5 chỉ số Stat IV là 31 công nhận là bái phục bạn\m/. Nhưng đó là Pokemon gì mới quan trọng:em16:

Cuối cùng: Nói đơn giản là chắc mọi người ở đây đang tưởng bở cái Stat lúc Lv5 là IV hả=))
Cho bít là sai toàn tập rồi nha=))
Bạn chủ Topic mình xin trả lời là Scyther nếu muốn IV băng 31 thì lúc Lv5 là như sau
HP|ATK|DEF|SPATK|SPDEF|SPEED
23|17|14|12|14|17

Nếu đẻ ra mà 6 Stat đúng thế là Perfect Pokemon có 6 Stat IV=31 đấy=))
Còn nếu trùng cái nào thì cái đó là 31 nhé:D

Vào ĐÂY để đọc thêm về IV đi nhé. Tiếng ENG nên chịu khó dịch.
Muốn làm quen với Competitive Battling Pokémon thì còn phải học dài dài. Mình bỏ nghề rồi nên khỏi phải học=))

Ngoài ra khuyên các bạn chơi In-Game hay Wi-Fi chỉ cần để tâm đến EV là đủ, IV quá cao cấp khó Train nên toàn thế giới ko ai Train để nên khỏi sợ lép vế về mặt đó=)) Các bạn nên chú tâm vào EV thì hơn. Và lại, Breed để có các Move mạnh chứ để có IV tốt thì đúng là làm cả năm đc 1~2 Pokemon=)). Xong cũng hỏng luôn DS vì ấn chạy đi chạy lại nhiều quá=))

Nguồn thông tin: http://www.smogon.com/
ồ k phải đưa link smogon vào đâu bạn ah,tôi là mem smogon lâu r và tôi đủ hiểu IV là j và stat là j =) và btw 5 stat hay 6 stat 31 + nature tương ứng k phải là điều khó làm ở smogon nhé bạn =) 1 từ thôi "RNG".Nói luôn là tất cả các pkm ở OU tôi đều có flawless iv r,bh đã chuyển hết lên gen V để RNG tiếp.

Nghe bạn nói chắc bạn chưa breed ra dc pkm nào iv 31 cả nhỉ =) thôi end discussion ở đây nhé,bới rác quá bạn ah.Tớ và chủ topic đều b' mình đang nói về cái j nên k cần bạn góp ý chi cho mệt

summonDS

Nấm nhỏ
vấn đề về luyện EV

ai biết cho mình hỏi :
+pokemon lv 100 thì còn luyện EV được không
+cách nào luyện EV hiệu quả nhất
+làm sao có thể kiểm tra EV

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
1.LV 100 thì chịu thôi, lv 99 còn may ra ^^
2.Luyện ev hiệu quả khi có equip thêm đồ x2 ev hoặc có Poke virus thì càng tốt :)):)), các đồ này mua được ở shop trong frontier area :-?? mua bằng điểm thắng trận ở đó ấy, luyện ở các điểm nhiều con có ev mình cần luyện nữa ^^
3.Kiểm tra ev thì chỉ có cách ước lượng hoặc là dùng tool ( pokesav )

Ashera

Nấm bình thường
chắc bạn ấy kô biết, vì BW mấy cái lông nó ghi hẳn ra là tăng EV, còn vitamin chỉ nói chung chung thôi.

:bye2[1]: đọc xong nhũng não chẳng hiểu gì cả. càng ngày pokemon càng khó hiểu. chỉ mới thử con piplup modest thì lv 5 là 11 10 15 11 8. speed hơi chậm phải ko

BubbleHead

Nấm bình thường
:bye2[1]: đọc xong nhũng não chẳng hiểu gì cả. càng ngày pokemon càng khó hiểu. chỉ mới thử con piplup modest thì lv 5 là 11 10 15 11 8. speed hơi chậm phải ko
k nhìn dc = kiểu đấy đâu rất tiếc.Bạn chơi trong game thì k cần phải luyện vì cứ lấy lv đè ng là xong.Những expert trainer hay battle wifi vs nhau ms cần quan tâm đến vấn đề này =)

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Modest thì nó tăng sp atk với giảm atk nên nếu có 1 con đối chứng bạn sẽ thấy atk nó thấp hơn bt chút xíu ^^
Jolly hay Timid mơi là nature tăng speed mà pokemon hay đc nuôi ^^

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN