Quá khó để học thông tin đối với một Newbie

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cám ơn các bạn đã quan tâm. Mình đang ở HCM, cho mình hỏi Halo ở số mấy vậy? Còn trochoidientu.com thì có đáng tin hay không vậy? Mình nghe có người nói bây giờ flashcard và thẻ nhớ toàn là hàng dõm không à, tức là xài được, nhưng có một số đầu đọc thẻ không chịu nhận. Có lần mình cũng mua một cái thẻ SD128 cho điện thoại, nhưng cũng cà chớn lắm, lúc đọc được lúc không, có máy đọc được có máy không.
Hotgameshop, có lần mình gọi điện thoại đến số cố định ở HCM, gặp một người phụ nữ, nghe giọng có vẻ lớn tuổi, nói chuyện bất lịch sự, giống như là không muốn bán hàng vậy, ghét lắm, nên chẳng thèm quan tâm nữa. (Buôn bán kiểu đó thì đào lỗ chơi với dế đi). Đôi khi trả tiền hơi đắt một chút, nhưng dịch vụ OK, thì cũng cam tâm. Sao có nhiều người không chịu hiểu vậy cà. Thiệt tình!!!

Cám ơn các bạn đã quan tâm. Mình đang ở HCM, cho mình hỏi Halo ở số mấy vậy? Còn trochoidientu.com thì có đáng tin hay không vậy? Mình nghe có người nói bây giờ flashcard và thẻ nhớ toàn là hàng dõm không à, tức là xài được, nhưng có một số đầu đọc thẻ không chịu nhận. Có lần mình cũng mua một cái thẻ SD128 cho điện thoại, nhưng cũng cà chớn lắm, lúc đọc được lúc không, có máy đọc được có máy không.
Hotgameshop, có lần mình gọi điện thoại đến số cố định ở HCM, gặp một người phụ nữ, nghe giọng có vẻ lớn tuổi, nói chuyện bất lịch sự, giống như là không muốn bán hàng vậy, ghét lắm, nên chẳng thèm quan tâm nữa. (Buôn bán kiểu đó thì đào lỗ chơi với dế đi). Đôi khi trả tiền hơi đắt một chút, nhưng dịch vụ OK, thì cũng cam tâm. Sao có nhiều người không chịu hiểu vậy cà. Thiệt tình!!!
thẻ nhớ bạn nên ra những hàng tin học tên tuổi để mua nhớ là phải mua hàng chính hãng ,có ten bảo hành và tem chứng nhận của nhà phân phối.Thẻ MicroSD 1Gb Transcend chính hãng bảo hành 5 năm theo số serial giá là 250K,kèm theo adapter sd và đầu đọc thẻ dạng USB.Các loại khác cũng tầm nó chênh ít thôi,mình nghĩ chơi thằng Transcend này đc vì nó BH lâu.
Hotgames thì nên chơi nếu bạn là dân Hà Nội thôi ,Hotgames chinh nhánh trong TP HCM chán đời lắm

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Hotgame ấy à? Nói 1 đằng, làm 1 nẻo.
Không phải tôi muốn nói xấu, nhưng "sự thật luôn phũ phàng". Thực tế sẽ chứng minh nếu bạn chưa biết, và đã chứng minh nếu bạn đã biết.
Trong SG thì Halo, Mimi (với điều kiện phải quen biết thì mới ổn, tui cũng chả ưa gì tiệm này), Hiệp Lực. 1 chỗ nữa là Game Zone gì đó của forum VENO, ở 118 Pasteur (nếu còn mở cửa). Đến đó hỏi mấy tên Masaki Nguyễn Phú Khoa, Vũ Death Scythe, nin, OTE... và hỏi mua. Bọn nó hỏi vì sao biết thì nói là tui xúi :D

Hotgame ấy à? Nói 1 đằng, làm 1 nẻo.
Không phải tôi muốn nói xấu, nhưng "sự thật luôn phũ phàng". Thực tế sẽ chứng minh nếu bạn chưa biết, và đã chứng minh nếu bạn đã biết.
Trong SG thì Halo, Mimi (với điều kiện phải quen biết thì mới ổn, tui cũng chả ưa gì tiệm này), Hiệp Lực. 1 chỗ nữa là Game Zone gì đó của forum VENO, ở 118 Pasteur (nếu còn mở cửa). Đến đó hỏi mấy tên Masaki Nguyễn Phú Khoa, Vũ Death Scythe, nin, OTE... và hỏi mua. Bọn nó hỏi vì sao biết thì nói là tui xúi :D
HG ở HN làm ăn có đến nỗi nào đâu , tui mua cái NDS ở đấy vẫn tốt mà:D
chỉ có ở BePro thì.... đừng hỏi , bao silicon ở trong trochoidientu.con bán 69k mà thằng em tôi ra BePro nó bảo 200k :em31:
:D , hè này muốn mua Wii , ở HG HN bán 5tr3 , chỉ tội mấy cái Wii remote với lại Nuc chuck bán đắt quá , ở SG có tiệm nào bán rẻ hơn thì bảo tôi với nhé , đằng nào tháng 7 cũng vào trong đó chơi

HG ở HN làm ăn có đến nỗi nào đâu , tui mua cái NDS ở đấy vẫn tốt mà:D
chỉ có ở BePro thì.... đừng hỏi , bao silicon ở trong trochoidientu.con bán 69k mà thằng em tôi ra BePro nó bảo 200k :em31:
:D , hè này muốn mua Wii , ở HG HN bán 5tr3 , chỉ tội mấy cái Wii remote với lại Nuc chuck bán đắt quá , ở SG có tiệm nào bán rẻ hơn thì bảo tôi với nhé , đằng nào tháng 7 cũng vào trong đó chơi
đơn giản vì ông Đại ông ấy ở trong đó không làm ăn tốt ông ấy lấy gì mà ăn,còn TP HCM ko có ông ấy nên nó muốn làm sao thì làm

À sẵn nói về HG ở TPHCM thì theo mình biết là đã có chi nhánh chính thức nằm tại đường Nguyễn Quang Bích Q.Bình Thạnh, ở đây là do chính các thành viên chủ chốt của HG quản lý, nếu bạn đến được đó mua thì củ̃ng được, cái này mình đã kiểm tra bằng cách đã mua hàng ở đó 1 lần, hồi đó lần đầu tiên ông Đại vô TPHCM kiếm chỗ để mở chi nhánh (khoảng tháng 8 vừa rồi) nên mình cũng đã dc tiếp xúc trực tiếp với ổng, nói chung ổng cũng khá ổn.

Cái ở trên là mình chê chi nhánh HG ở Hồ Tùng Mậu đó, hình như nó ko còn là chi nhánh gì nữa đâu, giờ chỉ mượn danh để lừa thiên hạ thui. Mình đến đó vài lần toàn được giới thiệu là chi nhánh HG nhưng khi mua hàng khi hỏi ra thì lại ko có được tờ giấy bảo hành của HG. Nói chung đừng đến đó.

Mình có phần giới thiệu về HG hơi nhiều vì chỗ đó theo mình là shop bán máy game khá rẻ mà lại cũng có chính sách hỗ trợ người mua khá nhiều (bảo hành, giảm giá bán phụ kiện...) nhưng phải mua đúng chỗ nhá, nếu bạn mún mua DSlite thì có thể đến đó mua máy và SC hoặc R4 và 1 số phụ kiện linh tinh khác (vì nó giảm giá phụ kiện khi mua theo máy mà).

Nhưng bạn đừng mua thẻ nhớ ở đó, vì riêng nó thì ở HG bán mắc gấp 2 lần bên ngoài. Muốn mua thẻ nhớ thì bạn đến đường Bùi Thị Xuân hoặc Tôn Thất Tùng Q1 kiếm mấy tiệm bự bự vô đó mua. Giá thường ko khác nhau bao nhiêu. Khoảng 250k cho thẻ 1G, còn 512 chắc cũng chỉ khoảng 180k.

À sẵn nói về HG ở TPHCM thì theo mình biết là đã có chi nhánh chính thức nằm tại đường Nguyễn Quang Bích Q.Bình Thạnh, ở đây là do chính các thành viên chủ chốt của HG quản lý, nếu bạn đến được đó mua thì củ̃ng được, cái này mình đã kiểm tra bằng cách đã mua hàng ở đó 1 lần, hồi đó lần đầu tiên ông Đại vô TPHCM kiếm chỗ để mở chi nhánh (khoảng tháng 8 vừa rồi) nên mình cũng đã dc tiếp xúc trực tiếp với ổng, nói chung ổng cũng khá ổn.

Cái ở trên là mình chê chi nhánh HG ở Hồ Tùng Mậu đó, hình như nó ko còn là chi nhánh gì nữa đâu, giờ chỉ mượn danh để lừa thiên hạ thui. Mình đến đó vài lần toàn được giới thiệu là chi nhánh HG nhưng khi mua hàng khi hỏi ra thì lại ko có được tờ giấy bảo hành của HG. Nói chung đừng đến đó.

Mình có phần giới thiệu về HG hơi nhiều vì chỗ đó theo mình là shop bán máy game khá rẻ mà lại cũng có chính sách hỗ trợ người mua khá nhiều (bảo hành, giảm giá bán phụ kiện...) nhưng phải mua đúng chỗ nhá, nếu bạn mún mua DSlite thì có thể đến đó mua máy và SC hoặc R4 và 1 số phụ kiện linh tinh khác (vì nó giảm giá phụ kiện khi mua theo máy mà).

Nhưng bạn đừng mua thẻ nhớ ở đó, vì riêng nó thì ở HG bán mắc gấp 2 lần bên ngoài. Muốn mua thẻ nhớ thì bạn đến đường Bùi Thị Xuân hoặc Tôn Thất Tùng Q1 kiếm mấy tiệm bự bự vô đó mua. Giá thường ko khác nhau bao nhiêu. Khoảng 250k cho thẻ 1G, còn 512 chắc cũng chỉ khoảng 180k.
ở Hồ Tùng Mậu cũng là đại lí hotgame đó trên diễn đàn của hotgame vấn có địa chỉ mà

em ra thử hồ tuần mậu ko thấy tiệm nào tên là hot gem cả , thấy địa chỉ đó chỉ là 1 tiệm bán bình thường,mua đĩa PS2 thì nó bưng cả lố đĩa Ps2 ra cho mình lữa ko có list gì cả:))

Ơ cái topic này thành nơi phê phán mấy cửa hàng bán thiết bị games từ lúc nào thế nhẩy ???

Mình nghe có người nói bây giờ flashcard và thẻ nhớ toàn là hàng dõm không à, tức là xài được, nhưng có một số đầu đọc thẻ không chịu nhận. Có lần mình cũng mua một cái thẻ SD128 cho điện thoại, nhưng cũng cà chớn lắm, lúc đọc được lúc không, có máy đọc được có máy không.
Cái này là do đầu đọc thẻ nó kén thôi ! Kiểu như là nó hứng lên thì đọc mà không hứng thì thôi đó !

về thẻ nhớ xin giới thiệu cho anh em 1 trang nên vào để học hỏi: www.5giay.com vào đó rùi dô phần link kiện ĐT, kiếm HBT.

Hay có thể add nik Yahoo HBT_service cho lẹ, bảo đả giá cả phải chăng nhưng khi mua phải cẩn thận kẻo........ hết hàng T___~

về thẻ nhớ xin giới thiệu cho anh em 1 trang nên vào để học hỏi: www.5giay.com vào đó rùi dô phần link kiện ĐT, kiếm HBT.
mình đã thử so sánh giá thẻ nhớ trong đó với ở mấy cửa hàng lớn bên ngoài (Ti Tan, Phong Vũ, Nguyễn Hoàng) thấy nó ko rẻ hơn bao nhiu, chỉ sợ buôn bán trên mạng ko đảm bảo cho lắm, lúc mới mua thì bảo là bảo hành 10 năm lun, nhưng đến lúc nó hư thì việc tìm ra cái tiệm bán cho mình cũng là 1 vấn đề cần bàn [-X

mình đã thử so sánh giá thẻ nhớ trong đó với ở mấy cửa hàng lớn bên ngoài (Ti Tan, Phong Vũ, Nguyễn Hoàng) thấy nó ko rẻ hơn bao nhiu, chỉ sợ buôn bán trên mạng ko đảm bảo cho lắm, lúc mới mua thì bảo là bảo hành 10 năm lun, nhưng đến lúc nó hư thì việc tìm ra cái tiệm bán cho mình cũng là 1 vấn đề cần bàn [-X
cái này nó chỉ quảng cáo trên mạng thui còn giao dịch thì phải ra ngoài bạn ạ, cửa hàng này nó năm ở đg Lê Hông Phong hay sao ấy, tui dám thề là nó rẻ hơn Phong Vũ nhiều:em34:

@ Micro SD (TransFlash - TF ) @
_Máy dùng được : O2 Trion , 3250 , 6131 , 6233 , V3x , V3i , E398 , L7 , D900 , E900 , i300x , E770 ...

_ TẶNG KÈM ADAPTER MICRO SD . Sử dụng thay thế SD

_ Hãng sản xuất : TRANSCEND ( Bảo hành : Vĩnh Viễn trọn đời thẻ )
=> Kiểm tra serial TRÊN THẺ online tại trang chủ Transcend USA
=> Tốc độ in trên thẻ là tốc độ ghi , tốc độ đọc nhanh hơn 3-5 lần .Cam kết bán hàng đúng tốc độ quy định của hãng .

+TF 512MB : 120.000 VNĐ
+TF __1 GB : 200.000 VNĐ

_ Hãng sản xuất : KINGSTON – SANDISK ( Bảo hành : 24 tháng )

+ TF 256MB : 75.000 VNĐ
+ TF 512MB : 100.000 VNĐ
+ TF __1 GB : 160.000 VNĐ
+ TF __2 GB : 360.000 VNĐ
trích nguyên văn cho các bác tham khảo:D

troy28790

Banned
tui dồng ý với ông Bảo.Halo bán hàng có giải thích khi mình hỏi,còn thằng hotgame hôm bữa vào mua cái dĩa games hỏi tá lả 1 hồi nhìn cái mặt nó ụ lên 1 đống.....--->thấy ghét

Trời ơi, vào đây đọc lại cảm giác giống như bị hớ một trời....
Đau khổ ghê vì chẳng biết đường đâu mà lần. Ngày hôm qua mới đi mua ở Halo shop - 80 Pastuer. Đắt mà đứt cả ruột, không ghi giấy bảo hành gì cả, chỉ dán tem thôi thì không biết có an toàn không, báo giá thì lộn xộn, nhưng lỡ mua rồi biết tính sao.
- 1 máy NDS màu đen: 2,700,000đ (còn máy màu trắng với hồng chỉ có 2,600,000 - không hề có chỗ nào bán 2,500,000 như mấy bạn đã nói cả)
- 1 R4: 600,000đ
- 1 thẻ nhớ micro SD 1Gb hiệu Apacer: 336,000đ (trong khi đó tiểu bảo rao giá là 170k, còn bạn gì đó nói trancend là 250K. Cuối cùng mình là con lừa thì phải.
- Một cái vỏ cho NDS lite bằng gel: 150,000đ
- 5 roms chép thêm là: 50,000đ.
- 1 cái adapter 220v: 70,000đ

Vị chi tổng thiệt hại lên đến 3,900,000đ, trong khi đó budget là 3,300,000đ theo như ai đó đã nói trên forum này.
Ôm NDS lite vào lòng mà bộ đồ lòng đau nhói, hết muốn chơi luôn.
Thật không thể tin được mình lại đưa cổ cho người ta cứa một nhát 3,900,000 trong một đêm. hix..hix... mất cả một tháng lương của người ta.

Tình hình là DS vừa tăng giá bạn ạ
còn thẻ nhớ mình đã nói rùi ra cửa hàng tin học mà mua mua ở mấy shop games đắt hơn mấy chục nghìn cơ.Họ còn tặng mình 2 bộ dán màn hình và 1 adapter 220v nữa.

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
ehhe xin chia buồn cùng bạn,
NDS lite black:mình nhờ ng nhả mua bên Mỹ cũng vừa hết hàng,của mình là cái cuối cùng,còn "màu hồng" và "trắng" đầy rẫy,việc tăng giá có thể chấp nhận đc
R4:an ủi bạn 1 chút là bạn mua đc giá rẻ rồi đó,chứ mấy chỗ khác là 700k và 800k
thẻ nhớ:ra cửa hàng bán chuyên bán thẻ nhớ ở 536 Lê Hồng Phong Q10, thẻ 1gb của "trancend" có tặng adapter là 200k, còn của "kingston" là 160k

Trời ơi, vào đây đọc lại cảm giác giống như bị hớ một trời....
Đau khổ ghê vì chẳng biết đường đâu mà lần. Ngày hôm qua mới đi mua ở Halo shop - 80 Pastuer. Đắt mà đứt cả ruột, không ghi giấy bảo hành gì cả, chỉ dán tem thôi thì không biết có an toàn không, báo giá thì lộn xộn, nhưng lỡ mua rồi biết tính sao.
- 1 máy NDS màu đen: 2,700,000đ (còn máy màu trắng với hồng chỉ có 2,600,000 - không hề có chỗ nào bán 2,500,000 như mấy bạn đã nói cả)
- 1 R4: 600,000đ
- 1 thẻ nhớ micro SD 1Gb hiệu Apacer: 336,000đ (trong khi đó tiểu bảo rao giá là 170k, còn bạn gì đó nói trancend là 250K. Cuối cùng mình là con lừa thì phải.
- Một cái vỏ cho NDS lite bằng gel: 150,000đ
- 5 roms chép thêm là: 50,000đ.
- 1 cái adapter 220v: 70,000đ

Vị chi tổng thiệt hại lên đến 3,900,000đ, trong khi đó budget là 3,300,000đ theo như ai đó đã nói trên forum này.
Ôm NDS lite vào lòng mà bộ đồ lòng đau nhói, hết muốn chơi luôn.
Thật không thể tin được mình lại đưa cổ cho người ta cứa một nhát 3,900,000 trong một đêm. hix..hix... mất cả một tháng lương của người ta.
thành thật chia buồn , bị cứa 1 phát 600k cũng đau lém :))
nói đùa thế thôi chứ bạn mua NDS 2tr7 là đc rồi , R4 thì ko đắt nhưng mà buồn cười nhất là 5 ROM 50k và cái Silicon 150k :))
bạn cứ thử lên trochoidientu.com mà xem , cái Silicon 75k:)) (ở Sin nó bán có 3 đô =30 k ), còn ROM thì về down giỏi lắm mất 1500 đ cho 1/2 tiếng ngồi hàng net
thôi , có DS rồi thì chơi đi , ngồi tiếc $$$ làm gì :)) đằng nào nó cũng xảy ra rồi
ENJOY YOUR NEW DS , IT'S GREAT
PS:sao lại phải mua adapter??? tưởng DS cho sẵn rồi chứ nhỉ

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN