Quá khó để học thông tin đối với một Newbie

Cửa hàng game Nintendo nShop

Likan

Super Baby Mario
Thành viên BQT
:"> qua đó Nobody đặt dùm cái áo cosplay Harry Potter được hem? Tình hình lại cũng chưa có xiền nữa ^.^
sry for spam...

fly_us

Nấm bình thường
trời ơi trời, nó chém dã man quá... ở bên này (Sing) cái sillicon với lại MicroSD rẻ như bèo, cái silicon case có S$3.5 (khoảng 35K), MicroSD giá đó mua được 2GB Made in Japan còn dư được mấy đồng.. Nguyên bộ R4+1GB MicroSD bán S$58 (khoảng 580K)...

Chúng ăn lời ghê quá.. :-ss

PS: Mua adapter 220V thì có thể máy là Nintendo chứ không phải iQue, tại ở Japan xài 110V...

Unicorn9x

Nấm nhỏ
em mua ở Halo nè!! mua máy ique lite màu trắng adapter 220v 2tr7 tặng miếng dán màn hình!! thẻ nhớ thì ra 3/2 mua áh rẻ bèo microsd kíngton 1gb chính hãng 250k!! àh add nick yahoo em lun thể nha unicorn9x

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
trời ơi trời, nó chém dã man quá... ở bên này (Sing) cái sillicon với lại MicroSD rẻ như bèo, cái silicon case có S$3.5 (khoảng 35K), MicroSD giá đó mua được 2GB Made in Japan còn dư được mấy đồng.. Nguyên bộ R4+1GB MicroSD bán S$58 (khoảng 580K)...

Chúng ăn lời ghê quá.. :-ss

PS: Mua adapter 220V thì có thể máy là Nintendo chứ không phải iQue, tại ở Japan xài 110V...
àh mua ở bên Sin ở đâu vậy bạn nhờ chỉ giúp tại có bà chị đang định mua R4+microSD mà ko biết ở đâu

Tình hình em là Newbie, em có 1 cái NDS nhưng ko biết xài. Lung tung lang tang lên mạng, vào ngay trang này. Em có nghe người ta nói là NDS ngoài chơi game còn nghe nhạc v... v... dc nữa à ?! Em ko rõ lắm, nếu thực sự có thể, thì làm cách để có thể nghe nhạc à ?! Mọi người giúp em với ạ. Em cám ơn nhìu lắm luôn

- 5 roms chép thêm là: 50,000đ.
Sao mắc thế ạ, hôm bữa, em ra tiệm Trúc Minh ở đường Nguyễn Kim hỏi thử, người ta bảo đem máy ra người ta chép 5k/ game thôi mà ...

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
lil-pepsi (tên khó gõ ghê!) Những thứ bạn yêu cầu hiện có trong box "Software-Hardware-Emu" của NDS. Bạn có rắc rối gì với DS thì cứ vào đó mà coi. Cụ thể là bạn cần một nghe nhạc trên DS phải không?
http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=9
Đây là topic tập hợp những Homebrew của DS, nó đại khái giống như một hệ điều hành nhỏ chạy trên DS, khả dĩ giúp bạn duyệt ảnh, nghe nhạc, xem phim,... trên chiếc máy 2 màn hình của mình. Trong các Homebrew này thì Moonshell là phổ biến nhất. Cách sử dụng chi tiết nhờ bạn vào link trên xem nhé :), oki man?

Dĩ nhiên nghe nhạc chỉ là một phần ứng dụng nhỏ của DS thôi. Để tìm hiểu kĩ hơn, mời bạn dạo qua box Software-Hardware-Emu của DS, còn nhiều thứ thú vị nữa cơ b-).
Mong bạn tìm được nhưng giây phút vui vẻ với Nintendovn. (Anh em đừng hỏi tại sao tớ tự nhiên viết bài hay nhé, bẩm sinh gòi :D)

Mấy loại phụ kiện khác mình ko có kinh nghiệm nên ko bàn đến, nhưng còn Thẻ nhớ mình có 1 chỗ khá ok, bán giá gốc cho thợ nên rẻ hơn những tiệm ở Bùi Thị Xuân, Tôn Thất Tùng. Tiệm này nằm ở đường Nguyễn Văn Cừ quận 5, đối diện với bện viện máy tính icare - Nguyễn Hoàng, tên tiệm là "Thế giới CD-ROM". Kế bên tiệm là phòng mạch Thú y. :-"

Bạn nào mua đến đó hỏi anh Tấn (chủ tiệm) , mua gì cứ lấy mấy cuốn list của PhongVũ, Hoàn Long để trên quầy rồi kêu ổng bớt. Bảo đảm rẻ vì mặt bằng của tiệm và phòng mạch thú y là nhà của ổng, ko tốn tiền thuê nên rẻ.:))

Nếu ổng có hỏi thì nói là Linh-PC giới thiệu. Hàng thì toàn chính hãng nên chế độ bảo hành rất ok. Mình mua đồ ở đấy rất nhiều, ko có gì than phiền hết nên các bạn có thể an tâm.:D

Fantasy810

Banned
Cho tớ hỏi 1 tý,dùng R4 thì muốn cài HomeBrew chỉ cần chép vào thẻ nhớ là dùng được ngay hay còn phải làm gì nữa,chỉ giúp tớ với :D

fly_us

Nấm bình thường
xài firmware 1.11 thì khỏi phải làm gì, còn nếu cũ hơn thì có thể phải patch DLDI.. tốt nhất là up lên 1.11 để cho nó patch tự động là khỏi phải quan tâm gì hết...

nguadien

Nấm nhỏ
Đã là newbie thì phải biết một điều : dạo quanh diễn đàn đi khắp nơi tìm hiểu thông tin rồi hãy hỏi, ít có người chịu trả lời những câu hỏi đã có người trả lời rồi lắm.

Đã là newbie thì phải biết một điều : dạo quanh diễn đàn đi khắp nơi tìm hiểu thông tin rồi hãy hỏi, ít có người chịu trả lời những câu hỏi đã có người trả lời rồi lắm.
bạn nói 1 phần cũng đúng nhưng mình nghĩ bạn đừng nói vậy sẽ dễ mất lòng người khác lắm, newbie thì sao chứ, đừng phân biệt đối xử người khác như vậy :myemo0118:

@những người tự nghĩ là newbie: các bạn có thể add nick Y!M các mod, supermod trong 4rum, mọi người luôn cố gắng trả lời những câu hỏi của các bạn (trừ khi wá bận thui (:| ), nhưng các bạn cũng nên dạo quanh 4rum để tìm hiểu, nhìu khi các câu hỏi của các bạn đã có trong 4rum rùi. Mình nghĩ là ko thiếu đâu :b-d[1]: . Các bạn hãy hạn chế hỏi khi các bạn chưa trang bị đầy đủ thông tin đã có để giúp cho 4rum bớt những topic trùng tập :good[1]: Thanks :em18:

cái này thì mọi người cần chú ý kỹ hơn, cái phần dễ làm wen nhất là bõ giao lưu kết bạn offline, các bác mod sẽ tận tình giúp đỡ bạn, đặc biệt nếu bạn là mem nữ:">:b-d[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN