Resident Evil 4

Cửa hàng game Nintendo nShop

ko hẳn là được voi đòi tiên mà HG nó ko có Mario Football , hôm sau đi lang thang từ Lý Nam Đế , Hàng Bông đến ... chân cầu Long Biên cũng ko kiếm đc hàng nào bán đĩa Wii
HG thì đc có 30 40 game(kiểu này chắc giống Ken , kiếm torrent rồi burn ra DVD quá :)) )

ko hẳn là được voi đòi tiên mà HG nó ko có Mario Football , hôm sau đi lang thang từ Lý Nam Đế , Hàng Bông đến ... chân cầu Long Biên cũng ko kiếm đc hàng nào bán đĩa Wii
HG thì đc có 30 40 game(kiểu này chắc giống Ken , kiếm torrent rồi burn ra DVD quá :)) )
Hiện giờ bác đang chơi game gì í vietanh?? có game nào về nước chưa? tham gia viết faq cho vui!

Hiện giờ bác đang chơi game gì í vietanh?? có game nào về nước chưa? tham gia viết faq cho vui!
:em16: tất cả các game từng phá đảo đều là game ... mà ko ai cần FAQ như CoD, MoH, Gun....
còn hiện giờ đang chơi Super Paper Mario, Marvel UA( đang bí ở ngay đầu tiên), CoD(mỗi ngày chơi 1 tí)

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Tớ mới chơi tới chapter 2-1 chỗ giết con trùm khổng lồ có con chó sói bay ra giúp đỡ thôi :)) Cái này hồi bản PC nhìn nản wa' ko chơi , giờ mới đi lại :D Ko bik có tổng cộng bao nhiu chapter nhỉ :x

lemonadess

Banned
Anh chơi hết chưa. Có 6 chapter, mỗi chapter chia làm vài part đó. Chapter 6 thì chỉ có 1 part là giết trùm cuối thôi.
Khoe lun: Mình đã mua được cây infinite launcher chỉ trong vòng có khoảng 20 giờ chơi thôi, khá lâu rồi.

ppkhoa

V.I.P Member
20 giờ ah ! Nhiều thế ... chắc không theo game này được rồi ! Nhiều quá, thỉnh thoảng chơi 30' thôi !

lemonadess

Banned
À không! Cái đó là do anh chơi lại lần 2 đó. Lần đầu 15 tiếng. Lần sau còn 7 tiếng. Chơi khoảng 20 tiếng thì đủ tiền mua ấy mà. Nếu chơi lại lần 3, có thể sẽ xuống có 4-5 tiếng thôi. :D

Không biết đồng chí nào đánh giá game RE 4 trên Wii là hay chứ riêng tớ thì quả thật đã chơi trên GC và Ps2 thì chỉ nhận xét đc 1 câu : đừng nên chơi với nó thì hơn,

fly_us

Nấm bình thường
Đánh giá là RE4 hay, chứ ko phải chỉ bản trên Wii hay. Bản trên Wii chỉ là 1 bản làm lại phần control thôi, còn lại bản chất vẫn là RE4 trước đây.

lemonadess

Banned
Chỉnh control lại vậy chơi mới đã, giống thật hơn 1 chút. Nói chung là không có gì đáng để phàn nàn về RE 4 Wii cả.
Nếu ai có xin trưng bày ý kiến.

fly_us

Nấm bình thường
Phàn nàn duy nhất là ko làm thêm phần extra gì riêng cho Wii thôi, hồi đó anh chơi xong bản PS2 rồi chơi lại bản Wii hoàn toàn ko có gì mới hết. Chỉ cần thêm 1 khúc nào đó hay có thêm 1 vài đoạn FMV là hấp dẫn hơn nhiều.

espeon

V.I.P Member
Hôm qua ngồi chơi lại mới phát hiện ra một chỗ rất đểu:

Ở Chapter 1-2 hay sao ấy, lúc mà Leon bị tiêm rồi còng tay sau lưng với cái thằng nói tiếng Tây Ban Nha, sau khi mình thoát ra khỏi chỗ đấy, đi đến cuối cửa chapter sẽ có 2 cái thang, 1 cái đi lên để đến phần tiếp, 1 cái đi xuống chỗ như kiểu cống ngầm. Dưới cống nước cao đến eo, có 1 cái Green Herb, nhìn ngó xung quanh thấy mấy con cá đang bơi bơi thế là bắn 1 phát con cá lăn quay ra chết, chạy ra nhặt được THỊT CÁ, ăn vào sẽ hồi máu = 1 cái Green Herb, mà cá ở đây VÔ HẠN, cứ bắn hết lại ra con khác, thế là xách theo 1 đống cá, tha hồ hồi máu :))=))

Game này đạn thật là hạn hẹp, phải suy tính kĩ ở mỗi phát bắn, nói chung là rất tốn chất xám :|

lemonadess

Banned
Cái vụ bắn cá này lần đầu tiên biết đó :)).
Game hiếm đạn, nhưng không tới nỗi bó tay (chế độ normal). Complete 2 lần rồi mình down file save về chơi, rất khủng. Bình máu 2mấy mình, mà toàn là bình phục hồi full máu.

Không biết đồng chí nào đánh giá game RE 4 trên Wii là hay chứ riêng tớ thì quả thật đã chơi trên GC và Ps2 thì chỉ nhận xét đc 1 câu : đừng nên chơi với nó thì hơn,
RE4 nào thì cũng là RE4, chắc bác chưa có máy Wii nên mới nói vậy. chơi trên PS2 và GC có cảm giác cầm súng bắn không? có cảm giác bắn heatshoot như Wii không? hay cái cảnh xoay khóa để mở thì trên PS2 hay GC có không?

Em xin bác, không có Wii thì nhận xét và đánh giá kiểu gì đc. Nếu đánh giá hay thì cho về dòng RE UM bắn góc nhìn người thứ nhất, đó là chuẩn cho Remote của Wii. Chứ em chơi RE mới mua Wii, cảm giác bản 4 trên này không thể so đc với trên GC và Ps2.

Còn về SMG thì thú thật em cày các bản Mario rùi, về mức độ đột phá thì không so đc với bản SMP, nếu có chăng thì là hình ảnh 3d đẹp hơn chứ nếu so về phong cách play thì nghĩ lại.

Em xin bác, không có Wii thì nhận xét và đánh giá kiểu gì đc. Nếu đánh giá hay thì cho về dòng RE UM bắn góc nhìn người thứ nhất, đó là chuẩn cho Remote của Wii. Chứ em chơi RE mới mua Wii, cảm giác bản 4 trên này không thể so đc với trên GC và Ps2.

Còn về SMG thì thú thật em cày các bản Mario rùi, về mức độ đột phá thì không so đc với bản SMP, nếu có chăng thì là hình ảnh 3d đẹp hơn chứ nếu so về phong cách play thì nghĩ lại.
vậy bạn cho anh em biết cảm giác của bạn khi chơi RE 4 và SMG trên wii nó khác sao so với những hệ máy khác để anh em biết thêm, thông tin nhiều chiều thì càng phong phú.

hìhì , phải co' í này í nọ thì diễn đàn mới vui chứ :em19: . Mình chơi shooting = analog hơi bị dở , nên wiimote là " cứu tinh " cho mình :bleh[1]: .

Bạn thấy RE 4 wii dở vì ... bạn đã chơi no' 2 lần trên GC và ps2 rùi :em22: nên cảm giác ko như lần đầu chơi nữa

Còn về SMG , wii owner co' thể tự hào giống như ps3 co' MGS4 , x360 co' gear of war , halo :em11:

Đánh giá về 1 game thì có nhiều kiểu, nhất là đc làm trên nhiều hệ máy khác nhau. Nếu so SMG thì tớ sẽ so nó với SMP.

Còn về Re 4 ở đây thì so với đàn em của nó là GameCube đã thấy khác rồi. Sự phối hợp các nút trên Wii không cho cảm giác nhanh như trên GC, từ rút dao đến thay đạn và chỉnh hồng tâm, và không ... có rung ( cái này chỉ 1 phần nhỏ). Cái tớ thấy khó chịu ở đây chắc là từ phía Remote, khi cầm thì bạn chủ yếu xài là 2 nút A và B, còn các nút khác thì bị hạn chế, chắc vì điều này làm giảm đi. Đó là điểm làm cho bản trên Wii thua các bản trên hệ máy khác.

Cách play của Wii có lẽ hợp với bản RE UM hơn. Vì khi đó bên remote chỉ dùng 2 nút A và B là chính, điều khiển, đáp lựu đạn và thay súng đều nằm ở bên tay kia rồi. Cái này thì hơn hẳn mấy khẩu súng đi kèm như trên Ps2.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN