Resident Evil 4

Cửa hàng game Nintendo nShop

lemonadess

Banned
Thế bạn chơi hết RE 4 trên Wii chưa. Có biết chức năng nâng cấp là gì không? Thử nâng maximum xem nó reload thế nào?
1 cái "roẹt" cho mà xem. Rõ là đánh giá sai lầm.

Chơi Wiimote thì lợi quá còn gì. Mình rê sao thì nó đi vậy. Còn tay Gamecube hay PS2 thì cứ phải là chỉnh bằng analog. Cảm giác sao mà bằng được.

Thế có biết là muốn vung dao thì phải lắc Wiimote không? Thế có giống "chém" thật không? Điều này có 1 hệ máy nào hiện nay làm được không?
Đừng nói vung mãi mõi tay. Hết đạn, cầm dao chém mà không mỏi mới lạ. Thay đạn ư, bấm nút B và lắc Wii lên trên ư. Có giống thật không nhỉ? Khá giống đó. Ai coi phim Mỹ nhiều sẽ biết :D Thay đạn chậm à, thế nâng cấp maximum thì sẽ thấy "điều kỳ diệu" xảy ra đó.

Mặc dù có thể RE 4 Wii ko được đánh giá cao như các bản trên 2 hệ kia, nhưng mà cải tiến của nó về cách điều khiển là rất nhiều đó chứ?

Ai cũng có lý của mình. Nhưng phải cãi tới cùng mới hết "ấm ức".

Đánh giá về 1 game thì có nhiều kiểu, nhất là đc làm trên nhiều hệ máy khác nhau. Nếu so SMG thì tớ sẽ so nó với SMP.

Còn về Re 4 ở đây thì so với đàn em của nó là GameCube đã thấy khác rồi. Sự phối hợp các nút trên Wii không cho cảm giác nhanh như trên GC, từ rút dao đến thay đạn và chỉnh hồng tâm, và không ... có rung ( cái này chỉ 1 phần nhỏ). Cái tớ thấy khó chịu ở đây chắc là từ phía Remote, khi cầm thì bạn chủ yếu xài là 2 nút A và B, còn các nút khác thì bị hạn chế, chắc vì điều này làm giảm đi. Đó là điểm làm cho bản trên Wii thua các bản trên hệ máy khác.
ôi trời ơi, bạn có bị sao hay không hay là mình nghe nhầm???
Wii remote mà không có rung là sao? hay máy bạn bị hư?
còn rút dao là nhanh nhất trong các loại tay cầm trên thế giới này, vì các hệ máy khác còn dùng nút, còn Wii remote thì bạn dù đang cầm súng nhưng chỉ cần bạn đưa remote ra chém như bạn đang tưởng tượng chém bằng dao là nhân vật trong game sẽ chém thôi, đâu cần phải chuyển qua lại dao với súng.:em26::em38:

Chà, topic này chỉ nói các game bạn coi là top thôi, tranh luận về RE thì sang bên topic kia cũng đc mà.

Đánh giá hết sức sai lầm nếu cậu coi chỉnh analog không bằng. Wii là chơi game theo dạng tương tác mô phỏng thui. Còn nếu nói chiếm sll và đứng đầu bảng về thể loại bắn súng góc nhìn người thứ nhất thì là 360, mà nó thì là dùng analog để chỉnh đó.

Mỗi cái có lợi thế riêng cho từng game, không nên vì yêu thích mà đánh giá sai lệch như thế.

Ps: nhiều người thích Mario Kart nhưng với tớ thấy nó thiếu điểm mấu chốt là độ quyết liệt và may rủi. Không kể tới là bản trên Wii này so với bản trên N64 ngày xưa chẳng khác gì nhau lắm.

Thật sự là tớ chơi không thấy rung, nếu thấy có thì bạn chỉ cho tớ 1 đoạn trong game để tớ thử lại.

fly_us

Nấm bình thường
vào phần chỉnh rung của cái Wiimote chỉnh chưa? Hồi đó chơi chém là rung bần bật mà, các trò khác có rung hông?

Có bạn nào chỉ lại cho mình cách để full màn hình khi chơi với Wii với. Màn hình nhà mình là 3:4
Vào cứ thành kiểu xem phim thế này khó chịu quá. Góc nhìn thu hẹp lại.Có gì pót lên cho anh em coi nhé

lemonadess

Banned
Dám tắt chế độ rung của Wiimote lắm rồi. Mới test lại, bị chém cũng rung, bắn súng cũng rung nữa. Thật là pó tay.
Tivi có 4:3 hoặc 16:9 chứ đâu có 3:4 nhỉ :). Vào Wii Settings mà chỉnh lại xem sao?

Mịa kiếp trò Resident Evil. Tớ sau 1 hồi mò mẫm bảo sao mãi nó ko full màn hình trên máy 4:3.Hóa ra nó chỉ hỗ trợ trên LCD. Cắm xuống con LCD 40" thì hỗ trợ ngon. Bó tay

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN