Semi-Brick, update sai firmware!!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

lemonadess

Banned
Hôm bữa trên gbatemp.net, có người dùng Freeloader để chơi MKW trên máy không modchip. Hậu quả là bị semi brick lun.
Hết cách chữa, không bít có phải là thật không.

Sao em bỏ đĩa vào update cả chục lần roài mà nó chỉ chạy được có 1 tý là đứng nhỉ? Nên tiếp tục thử tiếp hay burn đĩa khác hả các bác???

Cho mình hỏi, file update này có chữa được tất cả mọi kiểu semi-brick không?

Chẳng là mình đem máy ra cửa hàng cho nó đổi lại modchip, bọn nó test kiểu gì mà máy cuối cùng bị semi-brick (cho nên ko biết máy bị semi do game gì), chơi game vẫn tốt, chỉ bị đúp channel và ko vào được Settings nữa :((

fly_us

Nấm bình thường
Semi brick thì chỉ có 1 kiểu là ko vào được setting thôi :| chứ còn kiểu nào khác nữa đâu :D

Nói chung nếu firmware trong máy chưa phải 3.3 thì xài được, mà bị semi brick có vô setting được đâu mà up lên 3.3, đĩa mới có 3.2 thôi :)) nên xài tốt chán

Tiệm nào test máy gì kỳ dzạ chời :|

Hiệp Lực đấy ạ =))

Mình mua máy ở đó nên đem máy ra cho nó đổi modchip (modchip cũ ko biết gắn thế nào mà máy kén đĩa quá trời).

fly_us

Nấm bình thường
kén đĩa là bị #001 hay unable to read? nếu unable to read thường do đầu đọc chứ đâu phải do đĩa.

Bó tay vụ Semi brick ở đó luôn :))

fly_us

Nấm bình thường
nếu vậy là do nó hàn mod chip bị lỏng, chứ ko phải do đổi mod chip mà hết. Thay con khác vô hàn kỹ lại thì hết bị.

mua game của tanh hotgame nó bảo cứ up vô tư đĩa của nó mình up bị semi luôn chán quá không thèm động vào máy wii 3 tháng nay rồi
nếu ai bị semi brick nhanh chân đi hôm nay mình làm rât ngon lành cành đào máy mình hệ j
thể hiện sự cảm ơn mình thank bạn lemonadess hàng loạt luôn hiii mừng quá
ĐỀ NGHỊ MOD CHO LÊN PHẦN CHÚ Ý GẤP

lemonadess

Banned
HiHi! Thanks lại cho bạn đó. Hèn chi thấy số thanked mình lên hơi nhanh.
Cách này thì không sửa được dupe channel. Có chương trình sửa được. Anh chịu khó tìm trong box Wii sẽ thấy. Search 1 xíu là ra.

Đĩa semi không hẳn máy nào cũng sửa được. Hiện không rõ nguyên nhân. Có nhiều máy ko thèm đọc, có nhiều máy thanh màu xanh chạy được 90 % thì đứng luôn, restart cũng y chang vậy. Nên có thể hiểu được là sửa được semi cũng có 1 phần may mắn nữa :D

vậy là mình là một trong số những người may mắn đó
có điều em wii của mình còn bị một thứ bệnh đáng ghét đó là quạt làm mát của máy không chạy bình thường. lúc đầu tự nhiên máy đang chơi thì tự tắt máy. về sau mình mơi biết được nguyên nhân là do quạt làm mát không chạy, máy nóng quá nên nó tự tắt do đó mỗi lần chơi lại phải thổi mạnh vào quạt để nó có đà thì mới chơi được bình thường. mình đã đến hotgame để nó thay quạt cho mình nhưng nó lại không có đồ thay thế chán quá bạn nào biết chỗ thay thế thì cho xin địa chỉ hoặc bảo mình cách khác phục thank các bạn trước

lemonadess

Banned
Không biết bạn ở HN hay HCM, ở HCM có thể ra Halo (82 Pasteur) hoặc Hiệp Lực (96 Hồ Tùng Mậu) để được giải quyết.
Hoặc mua thêm 1 em quạt gắn vào cổng USB để nó thổi cho mát. Giá có khoảng 60k thôi. Có lẽ máy bạn để ở vị trí nóng quá. Chứ Wii không tới nỗi nóng quá mà tắt máy đâu. Bị vậy thì còn gì máy nữa :D

quạt làm mát của máy mình không chạy chỉ khi mình thổi mạnh vào quạt để có đà thì nó mới chạy bạn à ý mình muốn tìm chỗ thay thế quạt làm mát của máy. các bạn cho mình địa chỉ ở hà nội nhé

Đĩa semi không hẳn máy nào cũng sửa được. Hiện không rõ nguyên nhân. Có nhiều máy ko thèm đọc, có nhiều máy thanh màu xanh chạy được 90 % thì đứng luôn, restart cũng y chang vậy. Nên có thể hiểu được là sửa được semi cũng có 1 phần may mắn nữa :D
Máy em rơi vào phần thanh mày xanh chạy được hơn 90% thì dừng. Đau quá. Chán chả thèm sửa --> hok thèm chơi --> chuyển sang chơi xbox360 roài:spiteful[1]:

có thể đĩa bạn ghi bị lỗi bạn thử bum bằng đĩa khác xem minh dùng ImgBurn đĩa maxell bum ở tốc độ chậm thôi 2x nhé thử xem sao
chúc thành công

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN