[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

tronglovan

Nấm nhỏ
Mình biết chỉ có thể kích hoạt Mega cho một pkm cho một trận nhưng đấu đâu chỉ có một trận, với lại kiểu gì cũng phải có mega trong team tốt nhất là cứ train hết, lỡ sau này cần dùng thì sao
P/S: vừa train EV cho 4 em xong, giờ lôi đi lvling.. Cũng chua phết hê hê
làm 1 ván giao hữu ko :D

^:)^ Ai cũng hơn 100 tiếng mà bảo newbie à
Công nhận trò breed này làm 1 hồi ghiền quá, breed được 1 bầy Abra rồi :))
tui là tui k có được 100h mới được 80 thôi :> ai cần rotom timid 5IV thọt atk, larvitar 5IV egg move stealth rock+dragon dance k :))
@slow: ngộ ta sao bên tui vẫn báo ông chưa add, cái FC dưới chữ kí phải hk

Sửa lần cuối:

shinshin

Nấm nhỏ
Mình đi bắt Đít-to thì gặp luôn Đít to sáng chói các bạn ơi, còn cầm theo cục Metal powder nữa, buồn cười quá :))

Con này đem phối giống có tăng tỉ lệ ra Shiny ko vậy?

Nghe mấy ông nói tui mới biết vụ con Rotom với con Banette, phải canh bắt mới được.

cái này goi là shiny, tỉ lệ 1/4096~0,02% mà cũng gặp được bá đạo thiệt :confused: trừ câu magikarp+dratini thì đúng là chưa gặp con wild shiny nào hết :confused: chúc mừng quá may rồi, có tăng chút thì phải từ 0,02->0,04% 8-} breed theo masuda khả quan hơn ~0,1% nhưng mà để 0,1% chứ nhìu khi hên breed khoảng 400-500 egg là có con shiny Iv chuẩn r =)) k nhầm thì con này 6IV thì phải

Mấy bác cho mình hỏi, khi mà vào check IVs trong Kiloude City. Nó ghi như thế này: "This pokemon has outstanding potential overall. That's how I judge it, anyway. Incidentally, I would say that its greatest potential lies in its Speed stat. Stats like those... They simply can't be beat! That's how I judge it.". Cái chỗ Stats like those ấy có nghĩa là gì vậy ạ? em vẫn chưa hiểu. Mn giải thích hộ e với...

tronglovan

Nấm nhỏ
Mấy bác cho mình hỏi, khi mà vào check IVs trong Kiloude City. Nó ghi như thế này: "This pokemon has outstanding potential overall. That's how I judge it, anyway. Incidentally, I would say that its greatest potential lies in its Speed stat. Stats like those... They simply can't be beat! That's how I judge it.". Cái chỗ Stats like those ấy có nghĩa là gì vậy ạ? em vẫn chưa hiểu. Mn giải thích hộ e với...
quan trọng là cái " They simply can't be beat! That's how I judge it " cơ
như thế tức là chỉ số IV có cái max,nó nhắc đến bao nhiêu thì tức là từng đấy cái max IV,trong con của cậu tức là speed nó max IV

max speed, các stat còn lại tạm ổn

Mấy bro có em nào thuộc egg group water 1 perfect 6IVs k cho e mượn phối giống với, xong e sẽ trả ngay. mà sẵn tiện cho e hỏi lun là destiny knot có thể truyền all IVs của pkm giữ nó cho baby pkm phải k ạ?? và pkm giữ cái gì thì truyền nature cho baby pkm?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN