[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

ai trong này có cách farm BP nhanh chỉ mình với, đánh đi đánh lại oải quá, cứ tầm 13 trận là gặp khắc hệ team out hết :(
pick 3 con attacker hoặc 1 baton pass 2 attacker, như tui là scolipede sword dance focus sash giúp còn sống sau 1 đòn, pass sang scizor bullet punch+u-turn+HP fight sử hết :v chả cần mega nữa

shinshin

Nấm nhỏ
Safari của tronglovan là Normal nhưng đáng tiếc ko có đít to :(
Sau 1 ngày thực hành breed, mình đã tới giai đoạn Vulpix 3IV, chưa rõ Egg move với vụ Hidden lắm.

Có ai cho mình biết Safari của mình là loại gì, có con gì được ko? FC mình tên Shin ấy.

tronglovan

Nấm nhỏ
Safari của tronglovan là Normal nhưng đáng tiếc ko có đít to :(
Sau 1 ngày thực hành breed, mình đã tới giai đoạn Vulpix 3IV, chưa rõ Egg move với vụ Hidden lắm.

Có ai cho mình biết Safari của mình là loại gì, có con gì được ko? FC mình tên Shin ấy.
có ditto 6IV chưa :v
egg move thì dễ nhưng Hidden của cậu nói là về Hidden gì,ability hay power
cái HP thì hơi phức tạp,nói chung là tập breed 5,6IV xong đã rồi sờ nó sau

shinshin

Nấm nhỏ
có ditto 6IV chưa :v
egg move thì dễ nhưng Hidden của cậu nói là về Hidden gì,ability hay power
cái HP thì hơi phức tạp,nói chung là tập breed 5,6IV xong đã rồi sờ nó sau
Ủa, Ditto có đẻ được ko mà có 6 IV được vậy?
Mình nói Hidden Abi, mà xem ra chỉ cần có safari là có Hidden Abi, ko ngờ đơn giản quá.

tronglovan

Nấm nhỏ
Ủa, Ditto có đẻ được ko mà có 6 IV được vậy?
Mình nói Hidden Abi, mà xem ra chỉ cần có safari là có Hidden Abi, ko ngờ đơn giản quá.
không,xin hàng hack =)),về sau cực tiện để breed =))
HA thì % ít trong tự nhiên nhưng ko phải là ko có,vào sf thì tỉ lệ ra cao hơn rất nhiều (cơ mà cũng tùy lúc,có lúc gặp suốt mà có lúc mãi mới gặp 1 con )
còn khi breed từ con có HA sẽ breed ra con con có tỉ lệ HA nhiều hơn,còn ko có HA thì chắc chỉ 1% hoặc thấp hơn may ra có (hôm nay ở gr pokemon có ông breed từ 1 con Chikorita abi bình thường ra con HA :v,may vl),còn nếu bree với Ditto cho con mình cần HA cầm everstone thì tỉ lệ con con có HA còn cao nữa (10 con thì 7 con có HA rồi)

không,xin hàng hack =)),về sau cực tiện để breed =))
HA thì % ít trong tự nhiên nhưng ko phải là ko có,vào sf thì tỉ lệ ra cao hơn rất nhiều (cơ mà cũng tùy lúc,có lúc gặp suốt mà có lúc mãi mới gặp 1 con )
còn khi breed từ con có HA sẽ breed ra con con có tỉ lệ HA nhiều hơn,còn ko có HA thì chắc chỉ 1% hoặc thấp hơn may ra có (hôm nay ở gr pokemon có ông breed từ 1 con Chikorita abi bình thường ra con HA :v,may vl),còn nếu bree với Ditto cho con mình cần HA cầm everstone thì tỉ lệ con con có HA còn cao nữa (10 con thì 7 con có HA rồi)
ai đấy để còn mượn?

Ryan

Nấm nhỏ
Khuyên đừng mượn thì hơn, đừng nên ham hố làm gì :) Thông tin của con chikorita là hidden ability là Not Available . Có nghĩa là hàng hack lọt qua đc bank mang lên thôi ( giống như snivy có abi contray ) . Muốn lấy về chưng thì đc. Xài và mang đi battle thì coi chừng, nin nó phát hiện hack có khi nó block acc đấy. Trước cũng có người đem khoe con X shiny mà bị rồi :3

Khuyên đừng mượn thì hơn, đừng nên ham hố làm gì :) Thông tin của con chikorita là hidden ability là Not Available . Có nghĩa là hàng hack lọt qua đc bank mang lên thôi ( giống như snivy có abi contray ) . Muốn lấy về chưng thì đc. Xài và mang đi battle thì coi chừng, nin nó phát hiện hack có khi nó block acc đấy. Trước cũng có người đem khoe con X shiny mà bị rồi :3
đùa thôi. anh giga làm j` nóng vậy:))

ah mình là mem mới chơi pokemon cũng lâu nhưng k wan tâm tới mấy vụ IV lắm mà group mình có ai có Friend Safari hệ fairy mà có con chansey k mình đang cần kím lucky egg thank nhìu
mà ai cần con phione k mình breed hơi nhìu rùi :v
FC: 2294-4691-1423

Ryan

Nấm nhỏ
ah mình là mem mới chơi pokemon cũng lâu nhưng k wan tâm tới mấy vụ IV lắm mà group mình có ai có Friend Safari hệ fairy mà có con chansey k mình đang cần kím lucky egg thank nhìu
mà ai cần con phione k mình breed hơi nhìu rùi :v
FC: 2294-4691-1423
chansey thì kiếm fs hệ normal chứ, fairy thì có tìm mãn đời cũng ko ra :v

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN