[Thảo luận] Pokemon X/Y

Cửa hàng game Nintendo nShop

tronglovan

Nấm nhỏ
Mấy bro có em nào thuộc egg group water 1 perfect 6IVs k cho e mượn phối giống với, xong e sẽ trả ngay. mà sẵn tiện cho e hỏi lun là destiny knot có thể truyền all IVs của pkm giữ nó cho baby pkm phải k ạ?? và pkm giữ cái gì thì truyền nature cho baby pkm?
DKnot truyền hầu như các IV cao nhất cho con con,còn con nào cầm everstone thì con đấy truyền nature,abi còn nếu khác giống lai nhau thì abi theo con mẹ :v (hình như thế)

Dear Everyone!

The safari garden nhà bạn nào có pokemon Ninetails add My FC với. Mình cũng add FC của Tronglovan và một vài bạn rồi hy vọng các bạn sẽ add lại. Nếu bạn nào mới add My FC, thông báo giùm mình nhé!
Thanks so much and have a nice day!

3DS XL: 0834-0979-5926
Pokemon Y- Đang chơi
Name: EraN

anminh

Nấm bình thường
DKnot truyền hầu như các IV cao nhất cho con con,còn con nào cầm everstone thì con đấy truyền nature,abi còn nếu khác giống lai nhau thì abi theo con mẹ :v (hình như thế)
Destiny Knot truyền ngẫu nhiên 5 IV cho con con nhé, không phải IV nào cao là nó truyền đâu.
Mà Destiny Knot con nào cầm cũng thế thôi, nó lấy IV của cả bố lẫn mẹ cơ =))

tronglovan

Nấm nhỏ
Destiny Knot truyền ngẫu nhiên 5 IV cho con con nhé, không phải IV nào cao là nó truyền đâu.
Mà Destiny Knot con nào cầm cũng thế thôi, nó lấy IV của cả bố lẫn mẹ cơ =))
nếu con đấy 6IV thì càng ngày càng tăng IV thôi =)),lấy dần dần lên cho đến khi 5,6 IV mới thôi,đến lúc đấy muốn thấp cũng chả được :3

Mấy bro có em nào thuộc egg group water 1 perfect 6IVs k cho e mượn phối giống với, xong e sẽ trả ngay. mà sẵn tiện cho e hỏi lun là destiny knot có thể truyền all IVs của pkm giữ nó cho baby pkm phải k ạ?? và pkm giữ cái gì thì truyền nature cho baby pkm?
dknot các bác kia giải thích rồi, còn muốn nature thì everstone nhá

shinshin

Nấm nhỏ
Dear Everyone!

The safari garden nhà bạn nào có pokemon Ninetails add My FC với. Mình cũng add FC của Tronglovan và một vài bạn rồi hy vọng các bạn sẽ add lại. Nếu bạn nào mới add My FC, thông báo giùm mình nhé!
Thanks so much and have a nice day!

3DS XL: 0834-0979-5926
Pokemon Y- Đang chơi
Name: EraN
Mính ko có Safari đó, nhưng mình có breed 1 đống Vulpix để share, add FC mình trade cho. Ai lấy Vulpix nữa thì nói mình nhé ;)

Mà sao game này cứ gặp skill Rock Slide, Earthquake, Stonedge là ai cũng lăn ra chết vậy, ức chế khủng khiếp ~X(

Sửa lần cuối:

tronglovan

Nấm nhỏ
Mính ko có Safari đó, nhưng mình có breed 1 đống Vulpix để share, add FC mình trade cho. Ai lấy Vulpix nữa thì nói mình nhé ;)

Mà sao game này cứ gặp skill Rock Slide, Earthquake, Stonedge là ai cũng lăn ra chết vậy, ức chế khủng khiếp ~X(
chắc bị khắc hệ chứ nếu gặp hệ khắc lại thì chưa chắc đã bị chết đâu
Earthquake cho con hệ FLYING xem có chết ko :v
còn Stonedge cho vào 1 con hệ Fighting hay Steel có def dạng khá cũng chưa chắc mất được 1/3 cây HP :v,trừ khi cách biệt lv quá lớn :v
Vulpix của cậu thông số thế nào :v

Sửa lần cuối:
ai trong này có cách farm BP nhanh chỉ mình với, đánh đi đánh lại oải quá, cứ tầm 13 trận là gặp khắc hệ team out hết :(

shinshin

Nấm nhỏ
@tronglovan: Vulpix cùi thôi cậu, breed de trade chơi. Hầu như xài có mấy con từ đầu tới cuối để về nước lần đầu cho lẹ nên mình chưa train gì hết =_=

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN