Đi cảnh The World Ends With You

Cửa hàng game Nintendo nShop

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Vấn đề ở đây là bạn chơi giả lập hay máy thật vậy.Tớ chơi đến đoạn giết xong mấy con cóc để giới thiệu cách chơi rồi mới đơ

chơi máy thật,vừa vào cái hiện lên biểu tượng game là đơ luôn,chả vào tiếp được nữa,mình dùng Super Card,bạn chỉ giúp mình với.

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Thấy trò này đc ca ngợi hoành tráng lắm mà sau 1 thời gian tớ chơi , kiếm đc 4 hay 5 cục pin ( =)) ) thì mới có cảm nhận là buổi tối í nếu mà khó ngủ lôi DS ra chơi trò này ngủ cực tốt. Một giấc tới trưa khỏi đi học lun :)). Bt tối nào cũng lấy DS ra nghe nhạc để NormalPowOff cho nó hết Playlist là tự tắt, lâu lâu thành thói wen ko bỏ đc :D

fly_us

Nấm bình thường
ặc ặc, kiếm được 5 pin thì buồn ngủ là phải rồi =))

Hiện giờ đang master gần 40 pin rồi :D

Down về chơi đến đoạn movie chạy 1 chút thì nó treo cứng luôn. Có ai bị thế không nhỉ?
Em chơi bản U down trên Romulation cũng bị đơ ngay đoạn sau khi thoát khỏi mấy con cóc, chạy ngang cái thằng đội mũ hình đầu lâu xướng chéo =(( Bác nào có Rom U ngon share cho em với :(

Cyberhunter

V.I.P Member
Ngộ, bạn update firmware lên 1.18 xem, 1 vài người lại bị kì vậy.
1 là down rom E, 2 là update firmware hoặc down lại firmware cũ, 3 là mua băng gốc =))

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
mấy bữa nay duyệt bài mà lướt wá ko đọc kỹ cứ tưởng mình duyệt lộn box thảo luận game :)) ae trong 1 forum thôi chẳng có gì fải cãi, mỗi người 1 wan điểm khác nhau. Mình xóa mấy bài cũ và xin trả topic lại cho các bạn hỏi đáp về rom này :)

cho hỏi SC version mới nhất là 1.85 à,mình ko chơi được trò này,cả giả lập và máy thật,down các loại bản rồi,cả U lẫn E luôn.

Cyberhunter

V.I.P Member
Ko có cheat vụ này đâu, vì ko phải ai cũng bị, bạn thử down lại rom chỗ khác hoặc là down firmware cũ thôi bạn, còn ko thì mua R4 cho rồi bạn à.
Mua R4 ko cần convert khỏi rắc rối =.=

buta_buta

Nấm bình thường
Rom down về từ romulation chơi đến đoạn movie 1 chút là treo T___T. Các link khác ngoài romulation die cả rồi, ai cho em xin cái link khác romulation với.
Đã thử up firrmware mới vẫn ko đc, em xài thẻ E7, cũng bị đứng cùng khúc với cái bạn ở trên. Mà vấn đề hình như là lỗi do bên romulation +___+. Vì cái trò summon night của em cũng bị đwusng nhưng khi down rom từ nguồn khác lại đc

Cyberhunter

V.I.P Member
Nghe nói 1 số trường hợp bị treo ngay đầu game này rồi ;)), thật ra lỗi này là do thẻ của bạn, thứ nhất là do câu đầu tiên, thứ 2 là mình down game này trên romu và chơi bình thường ;))
Link ds.rom-news

fly_us

Nấm bình thường
summon night là summon night, cái này là cái này. Đó giờ down toàn rom trên romulation chưa bị lỗi gì hết. Mà update firmware chưa dzạ...

buta_buta

Nấm bình thường
Ờ, tớ vừa solve out cái lỗi đó :x. Mừng phết :x, đang chơi đến day4 :">.

Vấn đề là ko có lỗi liếc gì ở rom hay firmware cả :D. Vì firmware up lên vẫn ko chơi đc. Nó do cái flashcard của bạn, cách tốt nhất là chép game sang 1 flashcard khác, chơi qua cái khúc chạy ngang thằng đầu bịt khăn, sau đó save lại rồi chép file save đó bỏ vào flashcard của bạn =)). Cách đơn giản đến ko ngờ =))

Số là thằng em họ tớ có máy DS :">. Mấy bữa nay nó từ US về ở nhà tớ chơi 1 tháng, đòi tớ chép game của tớ cho nó và nó chép game của nó cho tớ :">. Tớ chơi ké twewy ở máy nó mấy ngày thì thử chép lại file save twewy vào flashcard của tớ :">. Thế là chơi đc :x

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN