Toàn tập về patch game (trucha, Wiifrii, Update remover)

Cửa hàng game Nintendo nShop

ppkhoa

V.I.P Member
Em giúp ổng chứ đâu ! Chắc mấy bạn đổ xô ra mua, mình phải đòi ổng giảm giá cho mình mới được ! File có 1KB thôi mà làm tăng lợi nhuận của cửa hàng lên nhiều lắm đó ! (Mình cung cấp cho ổng file đó nên mới có ngày hôm nay !)

Bác Khoa hướng dẫn chút vụ patch Big Brain Academy với. Dơn đống link của bác về, chạy WiiFii 2.3 sao nó treo cứng (dù có file .bin và bỏ cùng thư mục)??? Cái này có cần dùng Wii Brick Blocker không? Bác hướng dẫn cụ thể từng bước chút. Nhất là cái vụ WiiFii hang không chịu chạy (?) Thanks a lot!

ppkhoa

V.I.P Member
Uả ! Em bỏ vào là nó chạy tuốt luốt mà ? Có bị gì đâu ? Patch xong main.dol nó sign partition là xong luôn ! Sao vậy ta ? Chắc file key.bin của anh là file dởm rồi !

Chài! Thì ra cái file bin nó không đúng tên. Sửa lại thành key.bin, nó chạy phà phà. Thanks bác Khoa a lot!

Uả ! Em bỏ vào là nó chạy tuốt luốt mà ? Có bị gì đâu ? Patch xong main.dol nó sign partition là xong luôn ! Sao vậy ta ? Chắc file key.bin của anh là file dởm rồi !

ghewadi nói:
sao tui làm đúng các bước lúc bỏ vào máy nó báo game disc could not be read là sao, bình thường vẫn ghi như vậy có bao giờ bị lỗi đâu, ai bít vụ này giúp với
tôi dùng nero 8 để burn tốc độ 4x liệu có bắt buộc phải dùng imgburn ko vậy
===>>> Giống mình cũng bị cái lỗi này khi mua đia đúc ở mấy cửa hàng. Giờ down về xong mới biết là do bad burn

Không bắt buộc dùng imgburn nhg tốt nhất nên dùng. Cậu burn 4x theo mình nghĩ là hơi nhanh. Cậu thử burn 2x xong có bị tình trạng trên không

Mình dơnload Fire_Emblem và đã fix bằng "Trucha Signer 0.21, Generic Wii Patcher 1.11, RegionFrii 1.21". Cho vào Wii thi nó nhận ra đĩa, nhưng khi play thì nó đòi update trong khi máy mình đã update lên 3.2J rồi (ModChip chưa update do chưa biết là loại nào).
Sử dụng "Wii Brick Blocker" để remove phần update đó thì máy Wii lại không nhận ra được đĩa game!!!

bó tay rồi, có ai có cách nào khác không?

vodoi_em

Nấm nhỏ
Mình dơnload Fire_Emblem và đã fix bằng "Trucha Signer 0.21, Generic Wii Patcher 1.11, RegionFrii 1.21". Cho vào Wii thi nó nhận ra đĩa, nhưng khi play thì nó đòi update trong khi máy mình đã update lên 3.2J rồi (ModChip chưa update do chưa biết là loại nào).
Sử dụng "Wii Brick Blocker" để remove phần update đó thì máy Wii lại không nhận ra được đĩa game!!!

chắc nó cũng giống kiểu Smash Bros thôi, cũng đòi update chỉ để chỉnh sửa 1 số thứ còn firmware k thay đổi:D
cố thử cái SMG xem sao:D

ppkhoa

V.I.P Member
Cứ update đi, không sao đâu vì máy bạn đã có firmware mới nhất rồi nên khỏi lo, không semi0brick đâu mà sợ !

Trò này mình nhớ là không có update mà nhỉ, chỉ cần dùng:
Patcher(WGLP)v2 using Auto patch an NTSC-U/PAL game (lang=en and ntsc=NTSC-U) or Manual mode option 1EN
Đơn giản thế là chạy ngon

Trò này mình nhớ là không có update mà nhỉ, chỉ cần dùng:
Patcher(WGLP)v2 using Auto patch an NTSC-U/PAL game (lang=en and ntsc=NTSC-U) or Manual mode option 1EN
Đơn giản thế là chạy ngon
Tìm ra được vấn đề rồi.
Do chưa update WiiKey Chip, mới update lên 1.9g, cho đĩa vào chạy tốt.

Một vấn đề khác là SSBB (8.5GB) patch language & chuyển Region thành JAP, cho vào máy chạy được --> Loading --> Greate Save File .... thông báo lỗi "The Game Disc Could Not Be Read ....". cái dzụ này là sao? Patch chưa tới gốc?

mấy bạn cho hỏi mấy bạn dùng loại đĩa dvd gì để burn vậy, tui dùng đĩa somei burn đĩa thường thì chạy ngon nhưng mà cứ đĩa nào cần patch cái error 001 là nó lại báo là disc could not be read hay là tại đĩa đểu nó bị nhỉ

mấy bạn cho hỏi mấy bạn dùng loại đĩa dvd gì để burn vậy, tui dùng đĩa somei burn đĩa thường thì chạy ngon nhưng mà cứ đĩa nào cần patch cái error 001 là nó lại báo là disc could not be read hay là tại đĩa đểu nó bị nhỉ
Mình hay sử dụng đĩa TDK, Maxell, Memorex, Cursor để ghi DVD5, đều chạy tốt cả. Hôm rồi mua thử DVD9 của Sony để ghi tét thử thì bị lỗi như trên.

lemonadess

Banned
Mình dùng đĩa Kachi 5k/cái để ghi DVD5. Burn xong xài thoải mái. Không gặp vấn đề gì. Hôm qua mới burn cái Channel Remover, đã xóa được 2 kênh rồi.

cảm ơn mấy bạn nha,vậy chắc là do đĩa rồi, làm mình mất toi cả chục cái đĩa mà chẳng được chơi, phải đi mua đĩa khác về thử mới được

máy mình hệ pal trươsc mua mấy đĩa game hệ us không chơi được giờ mình tạo file iso từ đĩa game rồi patch thì có được không hả các bạn.
Cho mình hỏi nếu dùng soft Nero tạo file iso có được không nhỉ?
Thank so much.

lemonadess

Banned
Dùng soft nào chả được. ImgBurn thì nó không nhập nhằng chuyện đăng ký bản quyền thôi. Và khá dễ xài. Bạn nên tham khảo list dưới đây để biết game nào chơi được game nào không.
NTSC US to PAL

Hôm qua mới tính patch error 001 thử cái SSBB DVD9. Rồi phải remove update thì mới chơi được. Em ko mở bằng trucha được. Không hiểu tại sao. Mọi người góp ý giùm.
Đã remove được phần update, tuy nhiên ko mở bằng trucha được.

Lưu ý: Mario Kart Wii không cần firmware 3.2 để chơi. 3.1 là quá đủ rồi. :)

lemonadess

Banned
Em có 1 thắc mắc mún hỏi mọi người.
Thí dụ với game bomberman land. Nếu chơi đĩa hệ US nguyên bản thì bị đứng máy sau loading. Vậy khi patch, mình patch region nó là NTSC-J, language là English đúng không?

Còn với Wario Ware, cho đĩa hệ US vào toàn tiếng Nhật. Vậy thì khi patch, region để là NTSC-J, language Eng được không. Hay là region cứ để là NTSC-US.

Tóm lại, khi mình mún patch 1 game nào đó. Tại sao mình không patch region là NTSC-J rồi language là Eng cho tiện. Việc gì phải patch NTSC-US?

ppkhoa

V.I.P Member
Anh cứ patch sang ntsc-J hết, sau đó patch language thành Eng, vậy thì tiện hơn. Còn trucha mà anh mở SSBB không được à ? Nó báo lỗi gì ? Cụ thể ! Mình phải patch cái NTSC-U sang J thì máy mới nhận ra được, nhiều game không chuyển không chơi được, nhiều game ko cần cũng chơi được

lemonadess

Banned
Ok rồi. Đã patch thành công Spiderman3, Heat Seeker, Rayman Raving. Đúng là chỉ cần biết rành 1 chút xíu. Thì thời gian patch mỗi game chỉ có 30 giây thôi :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN