Tư vấn mua Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tui mới mua ở us nè , mới gắn mod chip luôn nà :| Dù sao thì giá mua ở bên đó vẫn RẺ hơn giá bán ở đây , bên đó 250$ + tax hình như 10% +400k tiền mod chip, được giao diện thân thiện, dễ nhìn .. Nếu có đk thì mua hệ US ngon hơn . Bảo đảm gắn mod chip đc 100% . Ví dụ là e :D

cho hỏi gắn modchip là sao? nó(ng gắn ) có thay thế cái gì của máy mình hok hay là chỉ là gắn thêm modchip thoi ??

nó ko thay thế gì cả,chỉ lắp thêm thôi,nếu bít hàn thì lôi máy về tháo ra,tự hàn theo sơ đồ hướng dẫn là dc :)

Coh mình hỏi Wii Remote nên dùng pin thường hay pin sạc ? Nếu dùng pin thường thì nên mua loại pin bao nhiêu ? Thời gian dùng cho 1 cặp ? Cảm ơn .

Coh mình hỏi Wii Remote nên dùng pin thường hay pin sạc ? Nếu dùng pin thường thì nên mua loại pin bao nhiêu ? Thời gian dùng cho 1 cặp ? Cảm ơn .
Tùy thôi:D
Mình dùng 1 cặp Energizer 30k/4 viên dùng từ hồi mua máy đến giờ pin vẫn full:D-Wiimote đâu có tốn pin nhiều lắm
Với lại mua Pin Wiimote đừng mua pin Con thỏ nhà mình.....:cc_hang[1]:
Good luck

Cho những ai dùng máy J
Manual tiếng Anh đây
Operation manual:10Mb

Channel & Settings Manual:70Mb

cho hỏi tại sao lại phải update firmware ??
thật mình có nhìu cái thắc mắc , các bạn có thể nói rõ về cộng dụng của lắp modchip, rồi wiikey gì đó, rồi lại update firmware ??
thanks nhìu

cho hỏi tại sao lại phải update firmware ??
thật mình có nhìu cái thắc mắc , các bạn có thể nói rõ về cộng dụng của lắp modchip, rồi wiikey gì đó, rồi lại update firmware ??
thanks nhìu
:em27: ông này chưa up firmware iPod-PSP/DS-Modem-.... bao giờ hay sao ấy nhỉ?:D
1.Up firmware để các máy của mình có thêm Tính năng linh tinh, rồi là giao diện......
VD: firm 2.2 Wii để có cái duyệt web Opera....
firm Ipod để có tính năng Nike+iPod(đo q đường đi đc:D)

2.Lắp modchip để đọc đc đĩa lậu:D
Wiikey là tên loại Modchip cho Wii(hình như là tốt nhất đúng ko nhỉ:D)
Enjoy!

thanks bạn, bi giờ tui đã hỉu wiikey chính là tên của modchip:em27:
mà bạn ơi, sorry vì câu hỏi ko rõ, tui bít update để thêm chức năng, nhưng tại nghe nói khi mua wii thì nên lưu ý cái update, mà mình phải update thường xuyên hả?
có ai rành wii cho tui cái nick yahoo dc hok ?:em19:

Hệ US thì ko cần quan tâm đến update đâu, vì đa số ở VN là máy hệ Jap mà chơi game US nên update sai mã vùng mới bị brick máy. Bạn mua máy hệ US thì yên tâm chuyện này trừ khi bạn chơi game............ JAP =))

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Haha... Cha này chưa chơi game hệ EU bao giờ nên chưa sợ . Ko biết rằng game hệ EU cũng là english hả =)) Đa số người bị brick là chơi Big Brain , Super Paper Mario và Mario Strike >>> Toa`n hệ EU ;))

Eh hỏi cái, tui update firmware giữa chừng xong òi bị dis, bây h firmware nó ghi là version 3.0U , zậy có sao hg:(
Có gì đâu mà sao:D Up firm mới thì càng tốt chứ sao:D
Nhưng mà ông cũng liều thật, firm mới ko biết nó có nhận biết đc modchiphay ko mà dám up - Bái phục:D

Còn vụ Opera Browser thì phải mua = Wiipoints trên Shop channel:D

to Art: Up thì mới chơi đc game mới, up = internet thì ko sao, up = đĩa thì chú ý chữ J mới đc up, chữ E cấm có up = brick
Mà nói chung thì up = internet cho an toàn:D
Nick thì đây( ko dám nhận là sành Wii- mới mua chưa đc 30 ngày-có ít KN thôi): vn.puss_in_boots
Email: pvietanh@gmail.com

Nếu các bạn muốn yên tâm tránh up nhầm từ disc thì dùng disc Wiikey khóa vùng lại là ok , giờ máy bạn chỉ đọc game trên hệ bạn chơi thôi . Vì nói thật mình tính 2 tháng nữa mới mua AP để nối vô Wii , đang để dành tiền mua DS . Chơi cái Pokemon trên Wii chỉ có mấy con qua lại hoài chán .

Nếu các bạn muốn yên tâm tránh up nhầm từ disc thì dùng disc Wiikey khóa vùng lại là ok , giờ máy bạn chỉ đọc game trên hệ bạn chơi thôi . Vì nói thật mình tính 2 tháng nữa mới mua AP để nối vô Wii , đang để dành tiền mua DS . Chơi cái Pokemon trên Wii chỉ có mấy con qua lại hoài chán .
:em22: AP là .... cái gì thế bạn
Access Point ah???

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
HCM ra Hiệp Lực . Còn nếu ra Halo thì ko biết có ko , nhưng chắc phải đặt trước vì Halo chủ yếu dùng chip Wiifree :)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN