Unbrick your Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

Giờ mình tóm gọn máy kamus bị vầy nè sau khi dc chỉ cài HB xong thì bạn ý bắt đầu cài perloader 0.29 và sau khi cài xong thì máy bạn đó bị brick nhưng vào perloader vẫn dc but vào Homebrew channel bằng perloader thì báo lỗi autoboot.

kamus

Thành viên lâu năm
mình đã vào systemmenu hacks nhưng nó báo wouldn't find hack.ini on FAT... jì đó, mà mình đã để file đó ở root gòy T___T, vậy tóm lại mình sẽ có cách fix chứ mọi người, mình bị jống dark nói đó, là sau khi cài đc HBC mình cài preloader thì bị brick ko vào menu đc "the systems menu files are currupted. please refer to wii operations manual for help troubleshooting." Còn khi vào HBC trong preloader thì báo "error autoboot HBC, maybe title not installed".

ui trời ơi, cái này mà hok fix đc chắc wii của mình sẽ........ :((, tự nhiên khùng điên cài làm jì hok bít, cứ tường cài preloader trên 4.2 cũg jống trên 4.1 thui, ai dzè :((

axl123

Nấm nhỏ
Dễ thôi... Ông cài cái Hackmii 0.5 nên title của HBC đổi nên Preloader không nhận nữa.... Bi h :
1. copy file boot của wadmanager vào root
2. chọn Install/load file trong preloader, chọn file boot.
3. vào Installed file để chạy wadmanager mà cài lại System menu.
Xong. Còn cái vụ hacks.ini thì format lại thành Fat với copy file hacks.ini đúng ver của menu là ok.

kamus

Thành viên lâu năm
bạn có thể hướng dẫn rõ ràng 1 chút cho mình đc hem?
1. file boot của wadmanager mình nên để là boot.dol hay boot.elf
2. khi vào wadmanager cài lại system menu như thế nào?
3. thẻ sd của mình đã format là FAT từ đó tới h rồi mà có đc đâu

lemonadess

Banned
bạn có thể hướng dẫn rõ ràng 1 chút cho mình đc hem?
1. file boot của wadmanager mình nên để là boot.dol hay boot.elf
2. khi vào wadmanager cài lại system menu như thế nào?
3. thẻ sd của mình đã format là FAT từ đó tới h rồi mà có đc đâu
Ý của axl123 là tìm cách cài lại system menu 4.2 đó mà. Hiện giờ đã download được file wad của 4.2 U rồi. Vào topic hướng dẫn up offline lên 4.2 của lanbe trong Firmware/IOS/Channel. Rồi dùng NUS Downloader down file wad của 4.2 về. Cái này giống như khi bạn up firmware offline vậy. Nếu bạn đã làm rồi thì không khó đâu. Giống như cài channel thường thôi.

Cái vụ wad manager phải cài boot.dol. Vì preloader nó nhận .dol thôi.
Hiện giờ hacks.ini cho 4.2 hình như là chưa có. Nên làm sao preloader nó nhận được :|

Ah bạn lemon ơi kamus đã là FW 4.2 rồi và bây giờ hok vào dc hombrew channel thì làm sao cài lại cái system menu đây, giờ kiếm cách cho bạn đó vào HB dc đi

lemonadess

Banned
Đã nói là dùng preloader để boot vào mà :| Cách này chưa thử. Thấy axl123 hướng dẫn thì mình nói chi tiết thêm thôi.

kamus

Thành viên lâu năm
bạn lemon này, cài lại system menu có bị mất cái preloader hok? nếu cài lại mà vẫn bị brick còn cái preloader mà bi xóa thì làm sao đây??????

lemonadess

Banned
Ờ chết. Còn vụ này nữa :| Cài vào, nó không sửa được mà còn xóa luôn preloader thì coi như hết cứu :D.
Thực sự máy bạn bị brick hơi "vô duyên". Theo như mình thấy thì bạn cài HBC mới, rồi cài lại Preloader, thông thường nó sẽ báo corrupt file. Chỉ việc boot qua Preloader để vào HBC và cài lại là xong. Nhưng vì HBC mới ko tương thích nên bạn bị kẹt ở đó chứ gì?

Mà do máy fw 4.2 rồi nên cài HBC cũ cũng không được. HBC mới thì báo lỗi vunerable IOS... Cách duy nhất bây giờ là phải tìm được file boot.dol/elf của HBC đã được patch. Hoặc file wad càng tốt (hình như ko có) Bạn nên trông vào việc đó, hơn là thử những cách nào mới lạ hơn :)

Mặc dù thế, nếu bạn liều thì vẫn có thể test thử cài system menu xem sao ;))

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Thấy cũng lạ là Prloader vẫn còn đó nhưng có lẽ do chưa patch IOS60 nên ko sử được hay copy không đúng cách cái hack.ini mà nó ko chạy.Cái HBC mình cung cấp cho kamus cài là đã edit ID để thích ứng với 4.2 nhưng xem lại thì kể cả HBC mới vẫn phải Enable the "Disable HAXX,DVDX,RZDx checks" trong preloder mới dùng được.Bây giờ khó quá,mình sợ là kamus đã dùng hack.ini sai.Bây giờ kamus thử lại lần nữa xóa cái file hack.ini cũ đưa cái mình vừa up lên vào root sd và kích hoạt lại xem sao nhé.
http://www.mediafire.com/download.php?zmj3lxumzjb
nếu ko được thì tính tiếp,thông báo lại ngay nhé!

kamus

Thành viên lâu năm
lanbe này, cái hacks bạn up đó mình cũg hok vào HB đc nhưng mà vào Systemmenu Hacks đc, còn cái hacks cũ thì mình hok vào Systemmenu Hacks đc

lanbe2007

Thành viên lâu năm
cậu vào lại Systemmenu Hacks chọn enable hết các dòng đó,sau đó di chyển(cũng trong mục đó) tới save settings ,bấm A để save ,sau đó thử lại ,mình đã thấy hy vọng rồi đấy.

kamus

Thành viên lâu năm
mình đã enable hết và save lại gòy nhưng cũng hok vào HBC đc mà khi vào System Menu thì nó hiện lên bảng màu đen chỉ co' chữ 4.2(USA) ở góc fải bên dưới chứ ko fải "the system menu files corrupted" như trước nữa

lanbe2007

Thành viên lâu năm
bây giờ vào lại system menu hack trong preloader tìm dòng Lock out System Menu with Black Screen và bấm A để disabled sau đó lại save setting lại,là có lẽ ok
kamus có thể online với mìn ko
add tớ : lanbe2007 (Yahhoo nhé)

Đã tìm được nguyên nhân không vào được HBC,là do preloader cũ ko boot HBC có ID mới.Bây giờ nếu làm theo cách trên vẫn ko vào system menu thì xem trong root sd có file boot.dol nào thì copy ra đâu đó,sau đó xóa đi ,tải cái preloder mới :(do lemonas cung cấp)
http://www.mediafire.com/download.php?nmntwwknqzy
Đổi tên file preloaderv0.29-jodi.dol thành boot.dol,đưa vào root sd .vào preloader chọn mục load/install file bấm A sau đó chọn boot.dol bấm 1 để load file sau đó có thông báo của preloader bấm 1 tiếp để cài đặt,nếu gặp lỗi ios36 thì phải sử dụng Dop-IOS để cài lại ios36-v1042 thì mới cài preloader mới được

axl123

Nấm nhỏ
Cái lựa chọn
Blackscreen at Wii system menu Startup!

Self explanatory, I guess this could be handy to lock your Wii so the kids and family can't break it!
Lock out System Menu with Blackscreen

Same as "Blackscreen at Wii system menu Startup!"
thử bỏ đi, không được bạn làm theo cách sau để boot HBC :
1. Download file
2. Trích file .dol ra bỏ vô root
3. Trong Preloader chọn Install/Load file, chọn file vừa copy
4. Chọn Installed File
5. Cài đặt bản patch JODI của preloader
6. Vậy là có preloader patched, và có thể vào HBC mà làm việc ! Tiện thể cài theo bootmii = hackmii 0.5 và backup NAND bạn nhé

axl123

Nấm nhỏ
Vậy ạ ? Em tưởng hackmii 0.5 cài đc và em nghe nói là có patch boot2 để chạy mà ?? Thế thì bạn kamus cứ cài cái bootmii IOS vậy. Mình cũng hok biết bạn dùng 4.2 :) Thôi liều đi !

langtu

Nấm nhỏ
Thực ra trên GBA biểu là cài được (reinstall boot2v4 thành boot2 cũ), nhưng chưa ai kiểm chứng, bên đấy cũng đang thắc mắc lắm nên chưa chắc :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN