Update firmware Wii online/offline (3.x - 4.1)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
@ shinichiduy : Ko có vụ đó đâu :)) Hiện Nintendo chưa có chính sách ban người dùng modchip nên yên tâm đi bạn , cha đó hù thui ^_^

@ fanha99 : Cái up tiếp theo của 3.0 là fix lại 1 số bug có trong bản 3.0 thui . Hiện nó chỉ lock đĩa Wiikey (1 số loại modchip dỏm gì đó mình quên tên òi thì lock luôn game) . Ngoài ra ko có vấn đề gì khác :D

Wifi báo lỗi hoài buồn quá :(

@ fanha99 : Cái up tiếp theo của 3.0 là fix lại 1 số bug có trong bản 3.0 thui . Hiện nó chỉ lock đĩa Wiikey (1 số loại modchip dỏm gì đó mình quên tên òi thì lock luôn game) . Ngoài ra ko có vấn đề gì khác :D
Hi Bảo, lock đĩa WiiKey là sao hả bạn?
máy của mình mua ở mimi, ko biết up lên có vấn đề gì ko nhỉ?
có ai mua máy ở mimi mà up thử chưa vậy?

Wiikey có bị lock game khi up lên không, có bị lỗi gì không? Mình thấy bạn kia nói là không nên up cái thứ hai. Vậy wiikey có bị ảnh hưởng bởi cái thứ hai không nhỉ. Mình sợ quá nên chưa dám up. Còn cái chỗ MIMI chết tiệt nó không nhận up. Bực quá.(cái modchip dỏm có wiikey trong đó không vậy). Máy mình mua ở MIMI có chắc chắn là wiikey phải không?

Wifi của Bảo báo lỗi là tại sao vậy. Up lên bị lỗi hay lỗi đường truyền

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Wifi lock báo lỗi conect là do phía PC của Bảo ~__~ ko hiểu tại sao nữa - nhưng ko do wii .

Wiikey thì chỉ lock đĩa config thôi . Có nghĩa là đĩa dùng để chỉnh mã vùng , tốc độ đọc của ổ đĩa ... kèm theo modchip wiikey bị khóa lại ko chạy dc khi update firmware lên bản 3.0
Tuy nhiên Lock disc wiikey thì lên mạng tải bản mới về ngon ơ :D

Hi All: hôm nay, Fanha đã thử luôn phần 4 giây rồi, ko có gì xảy ra cả. lên một số forum nước ngoài thì họ nói đó chỉ là warning của ver 3.0 thôi. có khả năng những ver sau thì sẽ có vấn đề với modchip.

@Bảo: Fanha mới mua Wii được hơn 1 tuần, và đây cũng là cái console đầu tiên nên ko biết gì về modchip. Fanha cũng muốn tìm hiểu thêm. Bảo có thể share link của Wiikey disk để down về thử nghiệm ko? thx.

cho hỏi cái đĩa wiikey ở đâu vay ?
máy mình up 3.0 ở hiepluc , chơi vẫn bt . Mà phần up tip theo của 3.0 ko up dc hok ? (mình nhờ nó up nên chả bit nó up đến đâu nữa )
lo quá , vậy những firmware sau sẽ co vấn đề với modchip hả may pác ??

Tieu Bao :kèm theo modchip wiikey bị khóa lại ko chạy dc khi update firmware lên bản 3.0. Là sao Modchip wiikiey chỉ bị khoá lại khi update 3.0 thôi rồi sau đó vẫn chơi game đc hay bị khoá lại luôn, không chơi đc. Hiện nay có game nào đòi hỏi 3.0 mới cho chơi không vậy

Bạn Artplay ui. Hiep lực xài wiikey giống MIMI luôn hả bạn

To shinichiduy : mình hỏi thì HL nói là chip wiikey , họ nói vậy thì chắc là vậy rồi , tiệm lớn mà . Còn mimi thì hok bit
Máy mình 3.0 chơi bt hết , mai mua mario striker thử xem sao

Tiểu Bảo này. Rốt cục là wiikey mà up lên firmware 3.0, up lên cái thứ hai luôn thì có sau không (chỉ bị lock đĩa wiikey cũ), có lock luôn game không hay còn lock gì khác không. Hiện nay có game nào yêu cầu firmware 3.0 mới cho chơi không (giống paper mario đòi 2.2 mới cho chơi đó). Máy mình hệ US. Cám ơn nhiều.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Cái file trên download về xả nén ra rồi đọc file readme nó có hướng dẫn đó bạn . Tùy loại modchip mà chạy file .bat khác nhau (để tạo ra file .iso burn ra đĩa)

Wiikey thì dùng cái file nào để other modchip (vì nó còn hỗ trợ cả wiifree modchip nữa)

Hiện tại up lên 3.0 là ổn rồi . Up tiếp 1 đợt nữa nó fix lỗi nhỏ của bản 3.0 thôi . Game yêu cầu 3.0 là Boogie của EA game :|

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Máy của fanha99 hệ gì vậy ?

@ nhattiennht1234: Chạy xong nó ra file conf-emu-mplayer ko phải là .rar đâu mà là file iso ấy . Dùng nero burn nó ra DVD rồi bỏ vào máy chạy thôi !

Thật ra những lời cảnh báo của nintendo lúc update lên phiên bản 3.0 cũng chưa chắc là nhắc nhở lần sau hãng sẽ lock modchip đâu . Đây cũng có thể hiểu là : ở lần update trước lên 2.2, nhiều người dùng modchip và update thông qua đĩa game đã bị lộn vùng,brick máy --> vì dùng modchip mà tự hại máy mình ---> hãng tốt bụng cảnh báo ở lần sau :D
Ở châu âu , nếu bạn bị brick máy Wii do update lộn mã vùng có thể gửi trả lại nintendo và bắt họ sửa lại dùm dc , vì châu âu modchip là hợp pháp --> nintendo bắt buộc phải sửa =P~

ê leon. Bạn chắc máy mua ở mimi là wiikey chứ. Bạn mua hồi nào, giá bao nhiêu. Mình mua máy ở Mỹ, về MIMI gắn chip hồi đầu tháng 8

Mình gắn lúc đó là 500k

Cho mình hỏi mấy câu:
Cái dĩa config của wiikey khi bỏ vào mình load nó làm sao, nó có thông wa menu wii không hay vữa bật wii lên nó vô dĩa luôn
Khi mình khoá mã vùng máy lại thì khi up lên 3.0 nó vẫn còn đc khoá phải không
Dĩa config mới (dùng cho 3.0) có dùng đc cho 2.2 không vậy
Máy mình hệ US
Thanks

Ahem, tới hôm này mới thấy cái topic này
Chiều nay mình vừa up máy Wii lên từ 2.2J lên 3.0J
Up lần đầu rất lâu, up xong mình vô lại thì nó kiêu up nữa. Mình không biết nên up luôn. Up xong thì test lại game Mario Striker (tự down về) chạy tốt và cái Trauma Center (cũng tự down về) cũng chạy.
Mình mua máy Wii ở Halo, mún hỏi có ai biết là modchip hiệu gì không? Có nghe nói là xài WiiKey, ai biết rõ xác nhận dùm.
Sau khi up xong, vô cái chương trình thứ 4 bên, hàng đầu bên phải, hiện lên chữ Wii to tướng, down về được 1 cái chương trình, lúc vào thì dùng con Mii, chọn tùm lum, không rành tiếng Nhật.
Có ai biết đó là chương trình gì không? chương trình free.
Cho hỏi thêm là muốn chơi game SNES trên Wii qua thẻ nhớ SD hoặc DVD thì làm xao.
Rất cám ơn các sư fu. Mới mua Wii và đang down Metroid 3 nên mới up FW.

ppkhoa

V.I.P Member
Modchip mà Halo sử dụng là Wiifree cũng chạy rất tốt, ko bị vấn đề gì. Bạn đã down quiz channel (kênh mà và đó bạn sẽ trả lời những câu hỏi thăm dò do nintedo đưa ra, đương nhiên là free) từ shopping channel. Đ6e3 chơi được game SNES thì chỉ có 1 cách duy nhât là mua từ Wii shopping channel bằng Wii Point (mua thẻ nạp vào). Nếu là DVD thì ban tự tải bằng torrent (đã được đề cập đến trong bài Wii Virtual Console ). Bạn dơn metrid về rồi có thể burn ra đĩa và update wii (không bị brick máy)

ppkhoa ơi mình mới đi gắn mod chip ở MIMI hồi đầu tháng 8 năm nay vào máy mỹ giá là 500k. Bạn biết nó xài chip gì không vậy

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN