Update firmware Wii online/offline (3.x - 4.1)

Cửa hàng game Nintendo nShop

ppkhoa

V.I.P Member
Modchip ở MIMI là Wiikey và Hiệp Lực cũng thế. Còn Halo là modchip Wiifree. Theo tôi sử dụng thì chip Wiifree đến nay vẫn không có vấn đề gì về đĩa . Còn Wiikey thì nghe đồn trục trặc nhiều quá

To Fanha99: Sorry nha ! Tui đánh nhầm là 3.3, giờ xin sửa lại thành 3.0 !

Ah tui vô option chỉnh lại cái wiiconnect24. Sau khi chỉnh xong ra tắt máy wii thì phải chờ hơi lâu (khoảng 10s) thì wii mới tắt (đèn xanh chuyển sang đỏ). Bị xong nếu không vô đó chỉnh nữa thì thui, còn nếu vô chỉnh nữa sẽ bị tiếp. Lúc trước không có bị, sau khi mở connect24 lên mới bị. Có ai biết tại sao không.

ppkhoa

V.I.P Member
Cái đó thì không biết nữa, chắc do mạng nhà bạn. Với lại khi bật Wiiconnect24 thì khi tắt máy, ĐÈN POWER SẼ LÀ MÀU CAM. Chỉ cần bấm nhẹ là Wii tắt (thật ra là vào chế độ standby)

mà thực sự mở connect 24 lên có giúp mình update khi bị semi brick không vậy. Lúc có bản 3.0 nintendo có gửi gì thông báo là có up và kêu mình up không vậy

ppkhoa

V.I.P Member
Khi mở Wiiconnect24, Wii không thể tự update mà chỉ tự TẢI VỀ NHỮNG BẢN CẬP NHẬT CHO GAME HAY PHẦN CHƯƠNG TRÌNH MÌNH MUA TRÊN WII SHOPPING CHANNEL VÀ KIỂM TRA THƯ chứ không có chức năng tự update firmware, vì thế bật Wiiconnect24 cũng như ko. Tốt nhất đừng mở để máy hoạt động nhanh hơn. Nếu có bản cập nhật mới thì nintendo sẽ gửi tin nhắn đến cho bạn và báo là có firmware mới, bạn phải tự vào option để update chứ Wii không thể tự update

ppkhoa

V.I.P Member
Những chú ý khi chơi game Boogie và game Metroid Prime 3

Trong vài ngày gần đây, một số bạn đã thắc mắc về việc khi chơi game Boogie và Metroid có đòi hỏi update, các bạn cứ update thoải mái vì update đó không làm ảnh hưởng tới máy Wii. Trừ metroid sẽ tạo ra 2 kênh thời tiết và tin tức mới (không sử dụng được, khi bấm vào sẹ báo là kênh bị hư). Nếu trong trường hợp muốn xóa kênh đó đi và không chơi Metroid nữa thì vào phần option, chọn format Wii memory, muốn chơi lại thì bạn phải update từ đĩa lần nữa và sẽ bị 2 kênh ảo lần nữa.

CHÚ Ý: Phần bài viết trên đây chỉ dành cho máy hệ JPN, còn hệ Mỹ thì không bị tình trạng gì và còn hệ PAL thì như hệ JPN. Và điều thứ 2 là: game Boogie KHÔNG CHƠI ĐƯỢC trên hệ PAL

ah , vậy là 2 kênh đó chỉ xuất hiện khi mình vẫn còn chơi M3 thoi phải hok , có thể xóa dc khi mình đã hoàn thành game và làm như ban nói
mà ban oi , format wii memory là mất het phần save cũa mấy game khác lun hả ?

ppkhoa

V.I.P Member
chỉ cần vào phần settings, chọn Data Management bên trái, sau đó chọn Game data bên trái, lại chọn tiếp SD Card bên trái, vào trong đó sẽ hiển thị các save game, bạn bấm vào save game muốn copy, rồi bấm nút bên trái, rồi bấm tỉếp nút bên trái là xong. Lưu ý là 1 số game ko copy được, phải bỏ đĩa vào ới copy được hoặc không thể copy

Máy tôi bật lên hay tắt máy không cần chờ lâu thế đâu mặc dù đã tháo Wifi ra rồi. Có lẽ lúc đèn chuyển thành màu vàng mà bạn không để ý, bấm giữ lâu sẽ chuyển thành màu đỏ. Màu vàng (hoặc có thể cho là màu cam) lả chế độ standby của Wii, khi nào có thư mới hay update tin tức, dự bào thời tiết thì đèn ổ đĩa sẽ sáng lên

Lúc mình mở wifi lên thì bị (đã tắt chức năng standby tức là máy sẽ không nhận thư hay gì trừ khi mình bật máy lên, còn lúc tắt máy thì vẫn là màu đỏ, chứ không vàng), bị là đèn xanh chuyển sang đỏ rất lâu, khoảng 15s lận, tắt hết wifi thì không bị nữa

Chào các bạn.

Mình mới mua được máy wii nhưng hệ pal , firmware hiện tại là 2.1E, máy đã modchip.
Mình cũng muốn up lên 3.0 qua wifi để chơi PM3.
Các bạn cho hỏi máy hệ pal đã modchip up 3.0 có vấn đề gì không vậy.
Cảm ơn các bạn.:rolleyes[1]:

ppkhoa

V.I.P Member
Máy hệ PAL nếu đã có modchip và ngay cả khi không có modhcip khi up lên không bị bất cứ vấn đề gì cả. Máy bạn hệ PAL nên khi chơi Metroid Prime 3 sẽ không bị 2 channel ảo

Máy hệ PAL nếu đã có modchip và ngay cả khi không có modhcip khi up lên không bị bất cứ vấn đề gì cả. Máy bạn hệ PAL nên khi chơi Metroid Prime 3 sẽ không bị 2 channel ảo
Cảm ơn bạn. Thế là mình yên tâm rồi. Có điều này mình cũng muốn hỏi các bạn? Máy mình mua ở úc nhưng made in china? Có bạn nào máy made in JP or US ko?

Bên các nước phát triển nhân lực đắt lắm bạn ơi nên tụi nó gia công ở china cho nhân lực rẻ mà, ở Mỹ vẫn có quần áo made in VN đó, không tin hỏi thử bà con ở đó đi

Tui mua 1 đĩa Metroid 3 về, update được 1 xíu xíu là nó đứng, đợi 5' rùi tắt đi bật lại đến chục lần mà tình hình vẫn hok cải thiện. Tui tưởng đĩa hỏng nên mua 1 cái đĩa khác về thì tình hình vẫn vậy. Thế là thế nào nhỉ? Có bác nào bị như em hok vậy???

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN