Đăng ký tham gia giải Pokémon Championship lần 1.2 (FC)

Cửa hàng game Nintendo nShop

espeon

V.I.P Member
Yêu cầu của tiến trình:
- Tiến trình trận đấu được viết dưới dạng Bold
- Lời bình của người chơi cho từng lượt đi được viết dưới dạng Italic hoặc dạng thường
- Nên có tóm tắt tình thế sau mỗi lượt đi.
- Khuyến khích có hình ảnh cho nó sinh động :-" Pokemon Elite 2000 là địa điểm lí tưởng để lấy Sprite và Icon của Pokemon.

1 đoạn mẫu mình bịa ra này :-"

Mã:
[B]Bạn A đưa ra Pikachu [IMG]http://www.pokemonelite2000.com/sprites/dpiconani/dpiconani025.gif[/IMG]
Bạn B đưa ra Arceus [IMG]http://www.pokemonelite2000.com/sprites/dpiconani/dpiconani493.gif[/IMG]
Pikachu dùng Thunderbolt, Arceus mất khoảng 10% HP
Arceus bị Paralyzed bởi Thunderbolt.
Arceus bị Paralyzed, ko thể di chuyển.
Pikachu mất 10% HP vì Life Orb[/B]
[B]
Tỉ số Pokemon: Bạn A 6 - 1 Bạn B[/B]

Đây quả là một lượt đi may mắn vì Thunderbolt chỉ có 10% bị Par, mình nghĩ ngay sau lượt này Arceus sẽ dùng Extremespeed để giải quyết Pikachu, nên đổi ra Gengar để tránh là lựa chọn số một.

[B]Bạn A đổi ra Gengar [IMG]http://www.pokemonelite2000.com/sprites/dpiconani/dpiconani094.gif[/IMG]
Arceus dùng Extremespeed, không có tác dụng với Gengar

Tỉ số Pokemon: Bạn A 6 - 1 Bạn B[/B]

Vậy nhé, vậy là kết thúc trận đấu được rồi, tạm biệt Arceus.

[B]Gengar dùng Explosion!
Arceus ngất
Gengar ngất theo Arceus

Tỉ số Pokemon: Bạn A 5 - 0 Bạn B[/B]

Thắng rồi !! Yê!!!!
Đại khái thế :-" Sẽ khá mệt nhọc cho các trận đấu dài :-"

ZhumZhum

Nấm bình thường
úi giời ơi ai làm được vậy, nghi ngờ thì Post Replay lên thôi, khỏi phải tương thuật bằng chữa, mất công

espeon

V.I.P Member
Được thôi, nếu bạn nào có điều kiện có thể quay lại trận đấu bằng Camera/Máy ảnh rồi post lên youtube cho mọi người cùng xem thì quá tốt. Nhớ là chui vào phòng, tắt hết đèn đi rồi quay để có được chất lượng hình ảnh tốt nhất =)

Nếu không thì lúc đấu cứ để 1 tờ giấy bên cạnh, sau mỗi lượt thì chép nhanh vào giấy thôi.

Việc chép lại này rất cần thiết, vì khi đấu sẽ giúp bạn nhớ được lượng HP và Pokemon của đối thủ, vì chỉ cần sau 3 4 lượt switch là đảm bảo quên ngay đối thủ còn con nào và lượng HP bao nhiêu. :-"

Hơn nữa, quay phim/ghi chép lại xong post lên để mọi người cùng biết và bình luận trận đấu nữa chứ, đâu phải chỉ cần biết thắng thua thôi đâu :D

ZhumZhum

Nấm bình thường
Ủa thế chế độ Save Replay của game để làm gì vậy, cái Recorder đó, mình vẫn coi Replay tụi nó đánh mà.

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Làm cả 2 đi, vừa quay phim, vừa tường thuật bằng chữ ^^. Thấy giải lần này hấp dẫn ghê. Có thêm cái vụ tường thuật này nữa vui hơn. ^^

Nick4rum: huy23
FC: 1977 6469 9898
yahoo: burnduck23@yahoo.com.vn
Đăng ký tham gia giải: cả 3 giải
Cho em vào với. Nhưng mà em không có máy quay, chã lẽ ngồi viết từng lượt ra sao ? vậy thì nhọc công lắm. Hay cứ up replay rồi ai có điều kiện thì down về thu lại rồi đưa lên youtube cho mọi người coi ?

mẫu tóm tắt trận đấu đơn giản nhất :
vd :
A ra charmander, B ra Chikorita
A dùng fire blast chiko mất 1/5 máu
Chiko 1 hit Razor Leaf Char die ngay :))

A ra Blaziken, dùng Blast burn, chiko máu còn 2/3
chiko sử dụng Frenzy Plant, Blaziken die lun

kết quả A-B : 0-6 =))
ví dụ như vậy đơn giản, ngắn gọn :P

Mình thành thật xin lỗi các bạn về chuyện pkm bị hack ở Global , mong các bạn có thể tha thứ cho mình , và mình sẽ kiểm tra pkm xem có gì bị sai không sau khi trade từ Global . Xin cảm ơn các bạn

mẫu tóm tắt trận đấu đơn giản nhất :
vd : A ra charmander, B ra Chikorita
A dùng fire blast chiko mất 1/5 máu
Chiko 1 hit Razor Leaf Char die ngay

A ra Blaziken, dùng Blast burn, chiko máu còn 2/3
chiko sử dụng Frenzy Plant, Blaziken die lun

kết quả A-B : 0-6

ví dụ như vậy đơn giản, ngắn gọn :P
thằng B nó chơi hack:bash[1]:ông ladieuquan dám tuyen truyền hack ah:cc_hang[1]:

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
thêm vào giải đấu sẽ là một title + icon pokemon đặc biệt giống các giải mariokart và yugioh dành cho trainer xuất sắc :P

rekkuuza

Nấm nhỏ
Uber Pokemon là pokemon như thế nào mà không được tham gia thi đấu vậy ?
Để kết nối FC thì cần cái gì ? Giá bao tiền VND ? Sử dụng tại nhà hình như phải mua thẻ tính giờ như sim di động trả trước, thẻ điện thoại công cộng đúng không ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN