Đăng ký tham gia giải Pokémon Championship lần 1.2 (FC)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Uber Pokemon là pokemon như thế nào mà không được tham gia thi đấu vậy ?
Để kết nối FC thì cần cái gì ? Giá bao tiền VND ? Sử dụng tại nhà hình như phải mua thẻ tính giờ như sim di động trả trước, thẻ điện thoại công cộng đúng không ?
Uber pokémon trong bài đầu có ghi đó
đây là cuộc thi trên máy DS thật,kết nối wifi thi đấu

Uber Pokemon là pokemon như thế nào mà không được tham gia thi đấu vậy ?
Để kết nối FC thì cần cái gì ? Giá bao tiền VND ? Sử dụng tại nhà hình như phải mua thẻ tính giờ như sim di động trả trước, thẻ điện thoại công cộng đúng không ?
uber pokemon là những pokemon quá mạnh so với những pokemon không phải lengend,để kết nối wifi bạn cần ra quán cafe wifi,giá dao động từ 9k đến 13k đối với 1 ly cà fe sữa đá:))hoặc mua 1 cái route hay usb wifi cấm vào cái lỗ USB của CPU(có mạng),nói chung mua đi gòi chỉ cho:myemo0122:

rekkuuza

Nấm nhỏ
Bày đặt quá, nói luôn cái route khoảng 400k đi còn giữ lại !
Bạn nghĩ thế nào khi để Ditto trong đội hình đôi.

ZhumZhum

Nấm bình thường
Bác hỏi gì kì vậy :em42:

để kết nối wifi bạn cần ra quán cafe wifi,giá dao động từ 9k đến 13k đối với 1 ly cà fe sữa đá:))hoặc mua 1 cái route hay usb wifi cấm vào cái lỗ USB của CPU(có mạng),nói chung mua đi gòi chỉ cho:myemo0122:
Chuẩn men :em23:

Kawaii

Super Princess Peach
- ý tưởng bình luận và tường thuật trận đấu của sếp Espeon rất hay ^_^ hihi, cho thêm bài nhạc cho nó sinh động hào hứng hơn trong trận đấu đi ^_^ chơi mấy bài kinh điển trong giới Pokemon như "Pokerap, Pokemon theme" ... tuyệt vời lun ^_^

- theo như thể lệ và truyền thống thì trainer vô địch lần tiếp theo sẽ dc thách đấu với trainer vô địch kỳ trước ^_^ giống như Gold từng thách đấu với Red và Brendan thách đấu với Steven vậy đó ^_^

- dưới đây là đội hình mình dùng để tham gia giải vô địch năm đó...

- thật ra đến với giải, Kawaii hok đủ lực lượng để thi đấu, mình chỉ có 5 Pokemon (là Espeon, Leafeon, Glaceon, Scizor và Gardevoid) mình hok tham gia dc +,+ mặc dù mình là thành phần của BTC, nhưng luật vẫn là luật, Kawaii phải tôn trọng theo...

- mình nhớ mãi cái ngày hôm đó, có một cậu con trai đến bên cạnh mình khi buồn ơi là buồn... bạn ấy cười và nói với mình rằng: "mình tặng bạn 1 Pokemon nè ^_^ đừng buồn nữa nha..." và rồi mình bật máy lên, cậu ấy trade mình 1 Pokemon thuộc hệ nước... rất đẹp, rất là đẹp và rất là hùng mạnh... chính là Mylotic... oi ! Kawaii thật bất ngờ ^_^ món quà thật ý nghĩa... và mình tự hứa với bản thân là sẽ hok phụ lòng cậu ấy ^_^ ... một thời gian sau mình biết rằng ... thì ra cậu con trai năm đó chính là trung4me ... Mod tiền nhiệm của box Pokemon, người mà mình dẫn vào BQT trước cả sếp Espeon ngày nay đó ^_^

ZhumZhum

Nấm bình thường
Theo mình giải Pokemon lần này phải thêm một số điều luật quốc tế đã được thực hiện trong 2009 Pokémon Video Game World Championships vừa qua, tránh nhưng tranh cãi khi thi đấu.
Tạm thời mới thấy mấy cái cho là quan trong nhất trong khi thi đấu, rùi sẽ được bổ xung sau

Luật thi đấu:

● Pokemon của người chơi phải từ Lv.50 trở xuống (cái này để tham khảo thôi, mà kể ra cũng đúng, nhìn Lv. 100 đánh nản lắm, máu cứ trừ từ từ, mà chả khác gì Lv.50).
● Người chơi không được có cùng lúc 2 Pokemon giống nhau.
● Hai Pokemon không được cùng Nickname.
● Nickname của Pokemon không trùng với tên của Pokemon khác ví dụ Lucario có Nickname là “Spiritomb”
● Mọi trường hợp vi phạm đều bị sử lí nghiêm khắc -o<

Trong thi đấu:

● Người chiến thắng là người hạ được toàn bộ Pokemon đối phương.
● Nếu một đòn tấn công đồng thời hạ toàn bộ các Pokemon cuối cùng của cả hai người chơi bao gồm: Explosion, Selfdestruct, Double-Edge, Volt Tackle, Flare Blitz, Take Down, Submission, Brave Bird, Wood Hammer, Head Smash, Struggle, Perish Song, Destiny Bond thì người sử dụng các chiêu đó sẽ là người thua cuộc.
● Nếu cả hai Pokemon cuối cùng của cả hai người chơi bị hạ bởi các điều kiện môi trường như Hail, Sand Storm, Sunnyday... thì kết quả là hòa (chưa biết tính sao).
● Nếu Pokemon cuối cùng trên sàn đấu bị hạ bơi các đòn như Stealth Rock,Spikes kết quả cũng là hòa.
● Nếu Pokemon cuối cùng trên sàn đấu bị hạ bởi do Ability hay Held item như Aftermath, Liquid Ooze, Rough Skin, Jaboca Berry, Sticky Bar... kết quả cũng sẽ là hòa

nick 4rum :tim293tn
nick game : Tim
FC : 1290 7020 0181
yahoo : tim293tn
để cái avatar ...:myemo0137::myemo0105:

- ý tưởng bình luận và tường thuật trận đấu của sếp Espeon rất hay ^_^ hihi, cho thêm bài nhạc cho nó sinh động hào hứng hơn trong trận đấu đi ^_^ chơi mấy bài kinh điển trong giới Pokemon như "Pokerap, Pokemon theme" ... tuyệt vời lun ^_^

- theo như thể lệ và truyền thống thì trainer vô địch lần tiếp theo sẽ dc thách đấu với trainer vô địch kỳ trước ^_^ giống như Gold từng thách đấu với Red và Brendan thách đấu với Steven vậy đó ^_^

- dưới đây là đội hình mình dùng để tham gia giải vô địch năm đó...

- thật ra đến với giải, Kawaii hok đủ lực lượng để thi đấu, mình chỉ có 5 Pokemon (là Espeon, Leafeon, Glaceon, Scizor và Gardevoid) mình hok tham gia dc +,+ mặc dù mình là thành phần của BTC, nhưng luật vẫn là luật, Kawaii phải tôn trọng theo...

- mình nhớ mãi cái ngày hôm đó, có một cậu con trai đến bên cạnh mình khi buồn ơi là buồn... bạn ấy cười và nói với mình rằng: "mình tặng bạn 1 Pokemon nè ^_^ đừng buồn nữa nha..." và rồi mình bật máy lên, cậu ấy trade mình 1 Pokemon thuộc hệ nước... rất đẹp, rất là đẹp và rất là hùng mạnh... chính là Mylotic... oi ! Kawaii thật bất ngờ ^_^ món quà thật ý nghĩa... và mình tự hứa với bản thân là sẽ hok phụ lòng cậu ấy ^_^ ... một thời gian sau mình biết rằng ... thì ra cậu con trai năm đó chính là trung4me ... Mod tiền nhiệm của box Pokemon, người mà mình dẫn vào BQT trước cả sếp Espeon ngày nay đó ^_^
đội hình cute quá:x
ủa Kawaii kỳ trước nói chưa mua máy,sao train đc 1 team 5 con vậy?:myemo0137:
ý này khá giống ý cũng mình :D
àh, trung4me có còn đây ko? ^^
ra mặt xem để xem mối tình đầu của Kawaii là ai ^^

Theo mình giải Pokemon lần này phải thêm một số điều luật quốc tế đã được thực hiện trong 2009 Pokémon Video Game World Championships vừa qua, tránh nhưng tranh cãi khi thi đấu.
Tạm thời mới thấy mấy cái cho là quan trong nhất trong khi thi đấu, rùi sẽ được bổ xung sau

Luật thi đấu:

● Pokemon của người chơi phải từ Lv.50 trở xuống (cái này để tham khảo thôi, mà kể ra cũng đúng, nhìn Lv. 100 đánh nản lắm, máu cứ trừ từ từ, mà chả khác gì Lv.50).
● Người chơi không được có cùng lúc 2 Pokemon giống nhau.
● Hai Pokemon không được cùng Nickname.
● Nickname của Pokemon không trùng với tên của Pokemon khác ví dụ Lucario có Nickname là “Spiritomb”
● Mọi trường hợp vi phạm đều bị sử lí -o<

Trong thi đấu:

● Người chiến thắng là người hạ được toàn bộ Pokemon đối phương.
● Nếu một đòn tấn công đồng thời hạ toàn bộ các Pokemon cuối cùng của cả hai người chơi bao gồm: Explosion, Selfdestruct, Double-Edge... thì người sử dụng các chiêu đó sẽ là người thua cuộc.
● Nếu cả hai Pokemon cuối cùng của cả hai người chơi bị hạ bởi các điều kiện môi trường như Hail, Sand Storm, Sunnyday... thì kết quả là hòa (chưa biết tính sao).
● Nếu Pokemon cuối cùng trên sàn đấu bị hạ bơi các đòn như Stealth Rock,Spikes kết quả cũng là hòa.
● Nếu Pokemon cuối cùng trên sàn đấu bị hạ bởi do Ability hay Held item như Aftermath, Liquid Ooze, Rough Skin, Jaboca Berry, Sticky Bar... kết quả cũng sẽ là hòa
mình tìm rùi,cái rule này là dành cho giải Video Game Pokemon trên Wii,ko phải trên DS:em04:
● Pokemon của người chơi phải từ Lv.50 trở xuống (cái này để tham khảo thôi, mà kể ra cũng đúng, nhìn Lv. 100 đánh nản lắm, máu cứ trừ từ từ, mà chả khác gì Lv.50) Mọi ng` xem xét rùi quyết định
● Người chơi không được có cùng lúc 2 Pokemon giống nhau.cái này mình nghĩ ko nên, watarư ở R/G/B G/S/C cũng có 2-3 con Dragonite chứ đâu
● Hai Pokemon không được cùng Nickname.ok
● Nickname của Pokemon không trùng với tên của Pokemon khác ví dụ Lucario có Nickname là “Spiritomb” cái này đồng ý
● Mọi trường hợp vi phạm đều bị sử lí -o<

còn phần trong thi đấu thì tùy mọi ng` biểu quyết, chú ý,cái luật bạn đưa là trong Video game trên Wii,nên sẽ có 1 số cái ko chính xác so với DS

ZhumZhum

Nấm bình thường
Dạ không cái này là đấu giải Pokemon Platinum đó, không phải trên Wii đâu, bác có thể tìm xem tại đây
Bác đọc kĩ dùng em: 2 Pokemon không đựoc cùng nick nảm có nghĩa là A và B không được cùng mang tên là XYZ, tiện cho việc tương thuật

ZhumZhum

Nấm bình thường
Thôi nhé, lần sau vảo Edit bài, Spam kiểu này anh Bảo ban nick mất
Cái đó hình như là giới thiệu thôi, mà nếu là đúng thì cái đó cũng là dùng NDS, tải lên để theo dõi cho đệp mắt mà thôi, cũng có khác gì đâu (theo mình là vậy, không biết có cái Review Battle Evolution nào không, đọc xem có thấy điẻm khác giữa Wii và NDS ko)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN