Đăng ký tham gia giải Pokémon Championship lần 1.2 (FC)

Cửa hàng game Nintendo nShop

nếu tui nhớ không lầm,thì trước giờ tui nhắc ông từ cái thiếu trong cái hướng dẫn,từng cái tên trainer mà ông đã quên trong giải 1.0,chứ tui chưa làm gì mà ông nhắc từng ly từng tý cả,như vậy câu "nhắc từng ly từng tý" của ông được xem là quá đáng và không có thực.
còn về thi đấu thứ bảy và cn,chắc ông cũng đã từng xem đá banh gòi chứ,bán kết sẽ diễn ra vào ngày ... và ngày ... chứ không bao giờ nói diễn ra vào ngày.... hoặc ngày .... vì 2 trận đó là 2 trận đấu khác nhau chứ không phải đội thắng lúc đầu sẽ đấu với 2 đội còn lại
còn câu cúi cùng tui xin nói,thứ 7 và cn,nếu gia đình bạn có người làm nail thì sẽ biết họ toàn làm việc vào cuối tuần,người có bồ cũng đi chơi với nhau vào thứ bảy và cn buổi tối,bạn bè gặp nhau cũng vào giờ đo,và còn những người đi học thêm vào tối thứ bảy và học bổ túc buổi tối,nếu giải champion không cho những người như thế được thi thì tui cũng hiểu bạn nghĩ về giải như thế nào,nếu bạn nói đúng như thế,tui sẽ không ý kiến ý cò nữa,cái này không phải vì riêng tôi mà cho mọi người sau này,và cho giải lần sau nữa khi đã vào năm học,tui biết nói điều này thì 1 số người có thể sẽ ghét tui,và có thể các giải sau ông ấy sẽ không cho tui tham gia,nhưng tui vì lập trường của tui,vì sự công bằng của 1 số người,tui rất mún nói ra những điều này.
và tui chông chờ giải này hơn nủa tháng nên bị vụ này cũng rất bị ức chế nên mún nói ra những điều này thui .

Tui có 1 ý kiến là có thể để đến 20h00 dc không vậy vì sợ 19h30 tui vẫn... chưa về nhà. Còn nếu mà 19h30 bắt đầu mà tui chưa có mặt thì đợi tui 30' nhé

đây là 1 cuộc thi của chung tất cả mọi ng` chứ ko phải của 1 mình ông mà ông mún tham gia ngày nào thì tham gia mà ko nói cho bất kỳ ai bít cả
tất cả mọi ng`, kể cả XUANHUY, DarkSky, Tuyen, Cyber... ai đến trễ hoặc ko đến đc vào ngày thứ 7 đều có nói lại cho 1 ng` nào đó bít để họ thông báo cho tất cả mọi ng` bít cả, chứ ko như ông ko thèm nói gì cả. cái này họ ko cần tui nói họ vẫn tự biết phải thông báo cho mọi ng`

Tui có 1 ý kiến là có thể để đến 20h00 dc không vậy vì sợ 19h30 tui vẫn... chưa về nhà. Còn nếu mà 19h30 bắt đầu mà tui chưa có mặt thì đợi tui 30' nhé
ok trận của bạn tụi mình sẽ để đến 20h00

ZhumZhum

Nấm bình thường
Mình hoàn toàn tán thành các sử lí của bác ladieuquan, tuy đây chỉ là sân chơi nhỏ , nhưng chúng ta cũng phải biết có ý thức về thời gian chứ, là những con người trong xã hội hiện đại này hẳn ai cũng rõ về giá trị của thời gian về việc việc đến đúng giờ,chả phải giải thích nhiều. Nếu ai không thể tham gia ngay từ lúc bắt đầu tối thiểu cũng phải liên lạc với người tổ chức một câu để còn sắp xếp lại, huống chi cái lịch thi đấu đã được sắp xếp từ tuần trước, mọi người đều có thời gian thu xếp cho riêng mình.

Đối với 2 bác medabotvn và Darksky mình cũng hoàn toàn thông cảm, có thể các bác gặp chuyện đột xuất nên không thể tham gia được hôm qua, nhưng luật vẫn là luật không thể thay đổi được, người sai vẫn phải chịu phạt thôi, các bác không thể không nhận mình là người có lỗi, mặc dù mình hiểu các bác là những người rất hâm mộ Pokemon, rất mong chờ giải này.

Với bác ladieuquan, mình rất thông cảm cho bác đây là lần đầu tổ chức 1 giải nên vẫn còn nhiều thiếu sót được, không thể trách được bác ý, nhưng mình cũng phải có ý kiến thế này, viêc bác công bố lịch thi đấu quá trễ khiến nhiều người không tiện theo dõi, rút kinh nghiệm nhiều lần trong các cuộc thi của Forum chúng ta, việc hẹn thi đấu hoàn toàn do những người chơi hẹn nhau, việc tập trung cùng 1 thời gian là rất khó vì vậy việc sắp xếp chia bảng phải được tiến hành từ sớm, không thể để tới sát ngày như thế kia được. Rất thông cảm với bác.

Đó chỉ là vài lời của mình, các bác nghĩ sao cũng được.

để trở lại kk trong lành cho cuộc thi, ko tranh cãi gì nữa, có gì mún nói thì qua yahoo.
6h30 - 7h00 tui sẽ đợi trên yahoo, đấu thắng tui trận single & double nào thì sẽ thế tên vô trận đó, cũng như Cyber & DarkSky.

trễ nhất 7h00 ko lên xem như tự ý bỏ cuộc
còn mọi ng` vẫn 7h30 nha, trễ nhất là 8h00 đó nha mọi ng`

được dậy tui xin nói điều này,vì khi ông ladieuquan ông ấy nói tổ chức 2 ngày vào thứ bảy và cn tui mới hỏi ổng là thi 2 ngày liên tiếp hả,ông ấy nói là thi 2 ngày để người nào bận rộn có thể dời vào cn,lúc đó tui mới nói:" hên quá,tui đi học vào tối thứ bảy,nếu không là tui không thi cái này đươc gòi:clap2[1]:"không ngờ câu nói đó không lọt vào con mắt của ông để đưa vào bộ nhớ,thui,koi nhưng tui thua vì báo quá sớm,hay ông ko hiểu câu đó của tui,thui,dù sao cũng qua 24h gòi,chúc cuộc thi diễn ra tốt đẹp,hết.

Cyberhunter

V.I.P Member
ông darksky có thông báo trước cho đối thủ của ỗng là cyber là sẽ thi ngày CN đó. & ỗng cũng đấu xong rùi, cyber w 2 trận lun nên ko có tên trong danh sách
đáng lẽ ông phải nói với tui chứ nếu ông ko thi ngày thứ 7 chứ sao bắt tui phải đi từng li từng tí nhắc ông, hỏi ông thi lúc nào?
trong bài đầu tui đã ghi rõ : ngày thì : Thứ 7 "&" chủ nhật, chứ ko phải thứ 7 "hoặc" chủ nhật.
cái này ko phải thông báo thì là gì?
và thêm 1 lần nữa? tui có nói ko cho ông thi ko? nãy ở yahoo tui nói với ông sao?
ông vẫn thi đấu như thường với tui vào lúc 6h30,nếu ông win thì ông thế chỗ tui trong DS.cũng như Cyber với Darksky vậy thôi
Nóng quá vậy... :)) cứ từ từ mà lo thôi, mấy bạn để ý nếu mà áp dụng luật thi đấu chặt chẽ thì nên ghi thật rõ cho những ai đang buồn ngủ đọc cũng có khả năng hiểu dc ;))

được dậy tui xin nói điều này,vì khi ông ladieuquan ông ấy nói tổ chức 2 ngày vào thứ bảy và cn tui mới hỏi ổng là thi 2 ngày liên tiếp hả,ông ấy nói là thi 2 ngày để người nào bận rộn có thể dời vào cn,lúc đó tui mới nói:" hên quá,tui đi học vào tối thứ bảy,nếu không là tui không thi cái này đươc gòi:clap2[1]:"không ngờ câu nói đó không lọt vào con mắt của ông để đưa vào bộ nhớ,thui,koi nhưng tui thua vì báo quá sớm,hay ông ko hiểu câu đó của tui,thui,dù sao cũng qua 24h gòi,chúc cuộc thi diễn ra tốt đẹp,hết.
dai quá vậy :(... ai cũng hiểu ý bạn rồi ^^, ko sao, đây chỉ là giải đợt một thôi, sắp tới cũng còn nhiều giải nữa...
giải đầu dĩ nhiên là có nhiều thiếu sót... nếu không thì làm sao rút kinh nghiệm dc hở bạn ^^
nếu có ý định tổ chức 6 giải để chọn ra e4 và 1 champ thì giải tiếp theo sẽ ko lâu đâu ;))

Mình rất vui khi chiến thắng , cảm ơn các bạn đã giao đấu cùng mình trong suốt thời gian wa ! Qua các bạn , mình còn học hỏi được rất nhiều , cảm ơn các bạn nha

rekkuuza

Nấm nhỏ
Xong rồi thì bạn thử giới thiệu đội hình cho mọi người cùng chiêm ngưỡng. Mà vụ tường thuật trên video thì sao? không có thưởng thì không post à ? grrr.

rekkuuza

Nấm nhỏ
Bạn dùng 3/6 con là dạng trâu ở mỗi phiên bản. Infernape là fire và fight rồi còn cho Arcanite vào để làm gì vậy ?
Gengar làm thịt được nhiều con nhưng sao không lấy Dusknoir mà dùng ?
Mà bạn được 2 lần 1 giải thưởng, giỏi thật. Trong khi đó chắc bạn chỉ có 1 máy NDS. Hay cho tớ vài cái đề can đi. ^^ :D

ZhumZhum

Nấm bình thường
Tiếc thật, trận hôm qua mình đang có cơ hội thắng nhà vô địch của chúng ta khi đã hạ Dragonite, Infernape..., tự dưng mất điện, điên quá...
Chúc mứng nhà vô địch nhé.

@XuanHuy: Giải thưởng sẽ dc ladieuquan trao tặng ;)), bạn khỏi lo ;))
ông lo cái giải thưởng của ông trao đi, XH đang hối ông kè:Dry[1]:mod mà làm ăn lề mề còn hơn gì nữa

XH,ông cung cấp tui 1 số tt :
Trainer name
Trainer ID
ngày tháng năm sinh
Trainer avatar
6 con trong team của ông, lv,giới, con nào shiny
địa chỉ

Trainer Name : XUANHUY
Trainer ID : 17516
Birthday : 26/1/1996
Trainer Avatar : Lucas
My Pokémon : Gengar , Level 100 , Male