Khởi đầu cho một cuộc phiêu lưu...

Cửa hàng game Nintendo nShop

espeon

V.I.P Member
Aibipom xài Fake Out + return :)) nổi khiếp sợ của tất cả các hệ (trừ Rock & Steel, Ghost :)) )
Người đâu mà Pokemon nào cũng quy ra Metagame với lại Competive Battle thế chứ -,-

Lãng mạn tí xem lào :D

Tớ thích Espeon có phải vì nó làm Baton Passer giỏi hay Special Sweeper đỉnh đâu -,-

Aipom
Cười toe, nhìn vừa cu tê vừa quậy....Ambipom vẫn cười toe nhưng mà thêm cái mũi hếch với lại mắt bé đi trong xấu -,-

wow_wow

Thành viên lâu năm
:D Thông cảm :D Chuyên gia nghiên cứu chiến thuật dùng PKM để đánh :D
Có lẽ trong anime mình vô vai ác mất :)) PKM chỉ dùng để đánh :))
o` thì có con nào tiến hóa rồi mà vẫn dễ thương đâu :D
Thix con Skitty :x Pikachu :D

ôi chưa đọc first post làm post bậy hết :">
Nơi yêu thix Hoenn , nơi có những PKM mạnh nhất (lại nữa :">)
Starter: Mudkip là dc gòy :D

con mudkid cấp 3 nhìn như tên côn đồ du đãng :))

đeo mắt kiếng thân hình oai vệ nhìn ngầu thật :x

pikachu cái tên nói lên tất cả :D

hieu

Nấm nhỏ
Đừng có post lộn topic đấy nha :
- Emerald/Ruby/Sapphire : Làm PokeBlock từ Berry (đến chỗ thi contest, bạn ấn càng chuẩn thì PokeBlock chất lượng càng cao) đem cho pokemon ăn max là xong
- Diamond/Pearl : làm Pofflin, từ berry, đến cái nhà ở thành phố Gym thứ 2 (không nhớ rõ, lâu kô làm), bạn quay ở màn hình dưới của DS, cháy càng ít thì chất lượng càng cao. Đem cho pokemon ăn max --> xong

hieu

Nấm nhỏ
Khi nào thấy cho ăn mà nó không ăn được nữa thì nó đã max rồi (nên bạn nhớ cho nó ăn trái cây tốt nha). Khi đã max rồi thì không thể tăng lại được đâu.

megazord2

Nấm nhỏ
Pokemon đầu tiên tui chọn sẽ là Charmander trở thành charizard có khả năng bay khắp mọi vùng, con nào cảng đường thì cho nó 1 phát fire blast thế là xong.Pokemon nào con mình chọn đầu tiên cũng là hệ lửa

NẾU bạn là 1 pokemon trainer, muốn bắt đầu 1 chuyến phiêu lưu trong thế giới Pokemon thì:
-Bạn sẽ chọn Pokemon nào làm starter ( lưu ý, starter ko nhất thiết phải là Bulba, Squir, Char, Cyn, Chiko, Toto,.... mà có thể là bất cứ pokemon nào!!!!), tuy nhiên, pokemon starter sẽ là lv 5 ( tức là bạn không thể có Charizard, Blaziken,... được :D) < tất nhiên, bạn vẫn có thể dùng happiness, evolve stone hay trade để có pokemon nào đó,vì những thứ này ko cần hoặc chỉ cần lên 1 lv. VD: vẫn có thể có Blissey, Arcanine hay Gorebyss >
NÊU LÍ DO?

-Bạn sẽ chọn vùng đất nào để khởi đầu chuyến phiêu lưu? Kanto, Johto, Hoenn hay Sinnoh? NÊU LÍ DO? :D

Để tớ làm trước cái của tớ cho mọi người dễ hiểu :
- Pokemon stater của tớ tất nhiên sẽ là ESPEON ( vì Eevee max hapiness + 1lv là có Espeon rồi :D ) vì tớ cực kì yêu Espeon, mà Happiness của Espeon là max -> Espeon cũng sẽ cực kì yêu tớ :x

-Vùng đất tớ chọn để khởi đầu sẽ là Kanto, vì tớ thuộc làu địa lí vùng này ( chơi đi chơi lại nhiều quá ) và vì rất là kết ông Lance nên muốn so tài với ổng :D
còn mình thì chọn Chikorita, có nhiều người chắc ko thĩ pkmn này lém nhưng mình lại cực thix nó lun :-* do iu nó từ khi nó xuất hiện trong anime, nhìn thấy nó iu thg ash zay nên thix nó tới giờ:em25:
còn vùng đất thì mình chọn Shinnoh vì mún khám phá vùng mới chưa bít đến :P:em36:

megazord2

Nấm nhỏ
Từ bé đến giờ chỉ thích mỗi Char thôi, tiến hóa cấp cuối có thể cưỡi bay lòng vòng nữa :D
Há há có người cùng ý kiến với mình,mà dù sao cưỡi rồng cũng oách hơn là cưỡi chim nhiều,luyện con Char từ đầu cho nó trâu, rồi còn xài được nhiều việc fly,cut,rock smash,strengh chỉ ko dc mấy chiêu hệ nước thôi

backtaro

Nấm nhỏ
Khởi đầu tớ sẽ chọn cyndaquil :) tuy pkm này không có gì đặc biết với mọi người nhưng với tớ thì nó lại gắn với tuổi thơ của mình. Lúc bé toàn chơi silver với gold và toàn chọn cyndaquil nên mình qua quen thuộc với nó. Do đó nên vùng đất khởi đầu chính là johto ( hiz, không nhớ rõ tên lắm, có gì mod sửa cho em nhé :) ) tuổi thơ luôn là đẹp nhất nên đối với tớ cyndaquil là nhất \:D/

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Khởi đầu tớ sẽ chọn cyndaquil :) tuy pkm này không có gì đặc biết với mọi người nhưng với tớ thì nó lại gắn với tuổi thơ của mình. Lúc bé toàn chơi silver với gold và toàn chọn cyndaquil nên mình qua quen thuộc với nó. Do đó nên vùng đất khởi đầu chính là johto ( hiz, không nhớ rõ tên lắm, có gì mod sửa cho em nhé :) ) tuổi thơ luôn là đẹp nhất nên đối với tớ cyndaquil là nhất \:D/

Thì ra cũng có bạn thích chọn Cindaquil giống mình.Bản đầu tiên mà mình chơi là bản G/S và hồi đó mình chơi phải bản lỗi nên đã rất gắn bó với Cindaquil có cái tên Hinoarashi -> Bakufun :) .Cindaquil evol sang Typhlosion có move Eruption mạnh phết :em36:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN