Luật thi đấu pokemon.

Cửa hàng game Nintendo nShop

Zephyr

Nấm bình thường
Snorlax def yếu nên ko dc tính là Uber nha bạn
=)) =)) =))
Snorlax là best Sleep Talker , great walling
Và có 1 thời trong đánh đôi đã có 1 build khủng khiếp dẫn đến việc đưa Snorlax vào nhóm urber . Dusclops và Snorlax

Snorlax holding Choice band, Dusclops với Helping Hand, Snorlax với selfdestruct

Selfdestruct: 200
STAB: x1.5
Choice Band: x1.5
Helping Hand: x1.5
Tổng : 675
VÀ nó được x2 do Selfdestruct và Explosion's powers cũng được nhân 2 ( hình như thế :> )
@trungtu : chú mày nhiêu tuổi mà kêu anh bằng bạn ? :-w

ZhumZhum

Nấm bình thường
=)) =)) =))
Và có 1 thời trong đánh đôi đã có 1 build khủng khiếp dẫn đến việc đưa Snorlax vào nhóm urber . Dusclops và Snorlax

Snorlax holding Choice band, Dusclops với Helping Hand, Snorlax với selfdestruct

VÀ nó được x2 do Selfdestruct và Explosion's powers cũng được nhân 2 ( hình như thế :> )
Một điều hiển nhiên, Snorlax không thuộc nhóm Urber, tranh cãi kiểu này dễ nảy sinh mâu thuẫn lắm đấy :myemo0133:
Với lại mong Zephyr xem lại cách nói năng nhé, mình cũng chả có ý gì đâu nhưng nghe cái câu "chú mày" nó cứ khinh người kiểu gì ý... Vô NVN là anh em với nhau cả, câu nệ tuổi tác làm gì

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
=)) =)) =))

Snorlax giờ xuống OU rồi mà, Dusclops giờ cũng đã thay bằng Dusknoir mà...

Về Snorlax nói chung thì def quá cùi, dính 1,2 chiêu physical là toi mạng.

CÒn nếu đấu đôi thì hình như dam của Selfdestruct bị chia ra cơ :-?:-?

Zephyr

Nấm bình thường
Ghi nhận ý kiến của Zum , sr cả nhà , Zep đang bực về chuyện công việc , acc aff thì bị lock , ổ thì bị mất hết dữ liệu thế là công sức cả tháng nay coi như đi tong ! Nên nếu có gì quá đi thì mong mọi người bỏ qua cho . Thx all !

ZhumZhum

Nấm bình thường
Thì hiển nhiên, bác lấy luật quốc tế ra thì ai dám cãi :myemo0130:, mà tranh thủ đây, ai có cái luật gì hay hay thì cứ đóng góp, để có gì hè tổ chức giải Pokemon của NVN cho nó mới lạ :lol[1]:
Mở màn đóng góp 1 ý tưởng "Magikarp Championship" chỉ mang 6 con Magikarp gift item thoải mái, built EV tùy, đem thi đấu nhau kiểu cá chọi ý... thế nó mới chiến thuật :em12:

wow_wow

Thành viên lâu năm
Con cá lợn mà bạn kia nói là Kyogre, uber hàng top ten đấy :))
@trungtu: Uber có thêm Shaymin Sky Form + Giratina Origin nữa :))
Thiếu cái luật quan trọng nhất là thời gian nữa =))

Luật kia là luật competitive pokemon của thế giới có phải ông ý nghĩ ra đâu mà thêm với bớt :))
Roar với whirlwind là ko thiếu được nếu chơi TSS hay chống lên stats :))

ZhumZhum

Nấm bình thường
Luật kia là luật competitive pokemon của thế giới có phải ông ý nghĩ ra đâu mà thêm với bớt :))
Roar với whirlwind là ko thiếu được nếu chơi TSS hay chống lên stats :))
Mời bác đọc kĩ lại nội dung từ đầu đến cuối nhé, nhảy bụp ngay vào giữa không hiểu gì đâu :myemo0133:

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Con cá lợn mà bạn kia nói là Kyogre, uber hàng top ten đấy :))
@trungtu: Uber có thêm Shaymin Sky Form + Giratina Origin nữa :))
Thiếu cái luật quan trọng nhất là thời gian nữa =))
Nếu có luật thời gian thì lấy đâu thời gian cho đối thủ suy nghĩ hả bạn.Mình với Devil đánh nhau cũng phải 1 tiếng đấy.Còn chưa tính chuyện lên Marriland tính damage :)).

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
tớ chỉ ko hiểu sao Garchomp lại đc xếp vào Uber, đáng lẽ thế thì Salamence, Dragonite, Tyranitar phải bị liệt vào luôn chứ nhỉ

trungtu1441996

Nấm nhỏ
tớ chỉ ko hiểu sao Garchomp lại đc xếp vào Uber, đáng lẽ thế thì Salamence, Dragonite, Tyranitar phải bị liệt vào luôn chứ nhỉ
Garchomp là Uber vì base speed cao hơn những con khác 2 điểm,def,sp.def và máu cũng cao hơn cả Mence.Trong khi đó Mence ko dc xếp vào Uber vì def,sp.def cùi và base speed chỉ là 100.

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Nếu có luật thời gian thì lấy đâu thời gian cho đối thủ suy nghĩ hả bạn.Mình với Devil đánh nhau cũng phải 1 tiếng đấy.Còn chưa tính chuyện lên Marriland tính damage :)).
Có 45 phút thôi :em36::em36::em36:, ai bào ngồi tính Marriland cơ, cơ mà nó cũng chẳng tính đc tỉ lệ crit của Devil =))=))

Thêm nữa là Garchomp sở hữu 2 move STAB rất mạnh là Outrage với EQ :myemo0136::myemo0136:, đi cùng với Tyranitar active cái Sand Veil thì còn khủng khiếp nữa :-@:-@:-@

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Có 45 phút thôi :em36::em36::em36:, ai bào ngồi tính Marriland cơ, cơ mà nó cũng chẳng tính đc tỉ lệ crit của Devil =))=))

Thêm nữa là Garchomp sở hữu 2 move STAB rất mạnh là Outrage với EQ :myemo0136::myemo0136:, đi cùng với Tyranitar active cái Sand Veil thì còn khủng khiếp nữa :-@:-@:-@
Và có 1 gã nào đó trong này xài Tyra :-"
P/s all:Đấu với gã này ko crit 2-3 lần cũng hơi lạ.Mà toàn crit OHKO mới kinh chứ =))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN