Luật thi đấu pokemon.

Cửa hàng game Nintendo nShop

BubbleHead

Nấm bình thường
vẫn thấy là hơi bất công khi cho sala đi,garchomp thì còn chấp nhận chứ sala thì =.= vụ sala và gya thì rõ ràng hơn r còn j 8-} outrage mà stab thì hơn hẳn waterfall

wow_wow

Thành viên lâu năm
Waterfall 20% Flinch, cho dù STAB có hơn nhưng h ai chơi mà chả thủ sẳn Steel để kill Dragon, bị trap trong Outrage là nhìn cười lun. Còn water thì chả ai thủ sẳn để wall cả, Hơn nữa Gya dễ dàng lựa chọn giữa Earthquake, Ice Fang, Stone Edge để kill
Scizor có thể counter bởi Heatran, skar,... còn Mence thì ko. Vaporeon thì có STAB Hydro pump mạnh hơn bạn tưởng đấy .
Ai chả biết nó có power khá mạnh từ stab Hydro Pump :-" Nhưng còn j nữa :-/ ?
Ngoài ra thì tớ thấy nó chả làm j dc nữa:-j pass cái Acid Armor mới cần thiết thôi :-j

Vapo thừa sức OHKO Szicor = Hydro pump STAB lên trc khi scizor kịp làm gì rồi .Heatran thì counter scizor ngon, skar thì roar bay luôn . Mence DD hơn Gya là vì attk với speed cao hơn, move mạnh hơn.
Hùi nãy đã bảo Vaporeon counter 100% Scizor rồi mà, còn Heatran chưa chắc à, Superpower diệt như thường. Att và Speed là stat cao hơn ai cũng thấy, nhưng chưa chắc ai mạnh hơn ai à :| Thử Gya với Salamence đã DD 2 lần ai sweep tốt hơn ? Salamence chỉ linh động hơn ở chỗ build qua spatt cũng dc thôi

BubbleHead

Nấm bình thường
Sau khi có Scizor perfect thì hoàn toàn đồng ý vs quan điểm của bạn wow_wow 8-> but vẫn nên có back up cho scizor chứ đối đầu vs loại nhanh hơn nó thì cũng chưa chắc đã fight dc :-?

wow_wow

Thành viên lâu năm
Nhanh hơn nó và phải resist dc Steel, tức là bó hẹp trog Water, Fire, Electric, Steel..:))
có thể pass Speed cho nó hay Choice Scarf lead là sweep dữ dội :))

BubbleHead

Nấm bình thường
và đằng nào thì nó cũng bị đổi lại main form khi battle =) iv hoàn hảo thì có lẽ k,nhưng 31-30 4 stat thì k phải chuyện khó đâu

wow_wow

Thành viên lâu năm
Shaymin-s thì fake out + bullet punch là chết tốt, uber cái nỗi gì ... chưa kể còn ko chọn đc IV hoàn hảo nữa
Nó chỉ xứng là OU thôi, công nhận làm sweeper khá tốt, speed cao ngất ngưỡng
Đã vậy cái Seed Flare mà trúng là chắc chắn bị giảm 2 bậc Spdef rồi (Serene Grace double lên thành 80%). Nói chung khá là ưu ái nó :)) nhưng vẫn chưa tới mức vô đối như lũ Uber Kyogre, Rayquaza, Dialga, Manaphy ... :-<

wow_wow

Thành viên lâu năm
Tổng stat ko quan trọng, còn nhiều thứ để xét lắm :))
Darkrai, Manaphy, Mew cũng 600 đó thôi
Priority move làm gì @-) Speed nó đủ khủng rồi, thuộc hàng nhanh nhất nhì trong game rồi đấy.

BubbleHead

Nấm bình thường
speed là thứ gần như quan trọng nhất trong team mà,cũng là thứ cần nhất cho 1 sweeper ;) và ý kiến là vẫn thấy hơi vớ vẩn khi cho mence lên uber 8-} sau khi phải remove mence khỏi team thì thấy thik các dragon có speed cao hơn :-? đang breed thử 1 con trapinch và đã dc 1 con có 31 iv 4 stat :-? có lẽ sẽ breed tiếp để có max 5 stat :))

ratmoonser

Thành viên lâu năm
speed là thứ gần như quan trọng nhất trong team mà,cũng là thứ cần nhất cho 1 sweeper ;) và ý kiến là vẫn thấy hơi vớ vẩn khi cho mence lên uber 8-} sau khi phải remove mence khỏi team thì thấy thik các dragon có speed cao hơn :-? đang breed thử 1 con trapinch và đã dc 1 con có 31 iv 4 stat :-? có lẽ sẽ breed tiếp để có max 5 stat :))
Vậy max 5 stat ko cần nature àh ? Nature nào cũng chơi hết hả chú :em11::em11:!!!!

BubbleHead

Nấm bình thường
nope 5 stat adamant nature =) bố mẹ là flawless scizor và trapinch with 4 stat iv max sau 4
lần breed,adamant nature btw =) đêm nay mà k ra thì lấy luôn con trapinch 4 stat max train .btw có ai muốn trade trứng trapinch k :)) iv atk luôn 31 và 31 2 stat khác,thường là speed và 1 stat nữa,nature adam of coz.

Ashera

Nấm bình thường
Có thật là breed không vậy, hay là lại "breed" bằng Pokesav,

Nói chung các bác cứ cầu kì quá làm gì, chọn Nature thôi là đủ rồi, mấy cái kia cứ để nó random, làm gì mà ăn thua đến từng li từng tí vậy, mất cả hay

BubbleHead

Nấm bình thường
nếu tớ pk sav thì đảm bảo file sav sẽ bị corrupt và có back up lại cũng k nhận =.= còn chuyện 4 stat 31 iv theo tớ thấy là chuyện bt có j đáng để nghĩ là hack đâu :-< chỉ cần bạn có parent with nice IV thì 4 stat k khó =.= n` ng tớ biết còn có 5 stat 31 iv cơ mà.

Chuyện cầu kì thì tớ nghĩ trainer nào cũng nên làm ms phải chứ :-? nature mà k có iv tốt 1 chút thì đôi lúc mirror match sẽ bị opp có iv hơn KO,hoặc so vs các pkm có base speed = chẳng hạn :-? như gengar là 1 vd rất dễ hiểu khi cả 2 same nature same ev but diffrent speed iv :-?

Ashera

Nấm bình thường
Trùi, tớ dùng Pokesav mà có thấy gì đâu, làm gì có chuyện corrupt
Mà còn mấy thứ kia bạn nói thực ra tớ cũng chả hiểu mấy
mà tớ cũng không quan tâm, tớ kô thích so đo tí một như vậy, thắng thua là chuyện bình thường. Mà cậu đã dùng từ "Trainer" thì tớ cũng muốn nói luôn là chả có Trainer nào lại làm những việc như tạo ra một đống Pokemon rồi chọn con tốt nhất, bỏ đi những Pokemon yếu, Trainer giỏi thì sẽ không cần chiến thắng nhờ những Pokemon có tố chất.

Mist Gun

Nấm nhỏ
ý Ashera là Bubble "cứng nhắc" quá, chỉ số phải thật hoàn hảo mới đc
btw, mỗi người mỗi kiểu, tớ vẫn đồng tình việc cứ để pokemon của mình được tự nhiên, ko nên cầu kì quá

Mist gun cùng chí hướng với tớ, team SS của tớ 25% là pokesav vì ở bản đấy pokemon tớ cần thì không có, chỉ số lung tung cả, chả biết thế nào, nhưng tớ vẫn đánh xong elite4 và hạ các gymleader, đấu với mọi người(mặc dù hơi khó khăn tẹo với lại không đủ trình đánh Red:))). Quan trọng là tớ chỉ muốn mình sống cùng với những chú pokemon đáng yêu, trung thành với mình.

BubbleHead

Nấm bình thường
Trùi, tớ dùng Pokesav mà có thấy gì đâu, làm gì có chuyện corrupt
Mà còn mấy thứ kia bạn nói thực ra tớ cũng chả hiểu mấy
mà tớ cũng không quan tâm, tớ kô thích so đo tí một như vậy, thắng thua là chuyện bình thường. Mà cậu đã dùng từ "Trainer" thì tớ cũng muốn nói luôn là chả có Trainer nào lại làm những việc như tạo ra một đống Pokemon rồi chọn con tốt nhất, bỏ đi những Pokemon yếu, Trainer giỏi thì sẽ không cần chiến thắng nhờ những Pokemon có tố chất.
nếu vậy thì tớ nghĩ chắc cậu cũng k cần chọn nature cho pkm làm j nhỉ =.= ? vì đằng nào chọn nature cũng sẽ phải chọn như chọn iv thui.Tớ hồi trc cũng k quan tâm đến nature or iv cho lắm.But sau khi tìm hiểu kĩ về mechanic của game thì tớ nghĩ đây là việc nên làm :-? Tuy vậy nhưng tớ chỉ tìm best one ở OU tier thôi,còn ngoài ra các tier như NU hay UU tớ đều có team gồm các pkm mà tớ thik cùng stat ở mức bt và dùng để battle for fun ;)

vụ pk sav thì chắc do thẻ của tớ thì phải,vì có 1 số game mà sav của nó bị thay đổi hay cop ra nơi khác thôi thì lúc cop lại game sẽ k nhận,vd như PW or Pkm.Mà cậu dùng pk sav để làm j vậy =.= ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN