Nếu có 1 loại PKM mới, bạn sẽ chọn loại nào?

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tôi không hiểu sao lại thích pokemon đối kháng. Nhưng mà tân 493 nhân vật thì làm sao gánh nổi. Thế thì các bác ở CAPCOM sang Gamefreak làm chung lai giữa pokemon với megamen battle network cũng hay. Ờ, vẫn kiêu rpg như thế lại hay, cho giống phim. Còn pokemon trong mơ thìcó lẽ là tôi muốn một con hệ ??? (giống chiêu curse)

nhug ma có môt điêu lạ. là sao hệ Nước lai thắng đươc hệ Đất và Đá nhi? chẳng lẽ do câu "nước chảy đá mòn"? nhưng mà theo ngũ hành hinh như là thổ thắng thủy mà ???

rock

Nấm bình thường
đơn giản lắm, nếu dùng chiêu thức tấn công lẫn nhau thì hệ đá thắng, (cái đó chiêu ra cùng lúc nhé còn pokemon thì theo lượt)
-hệ thì khác vì con đá gặp nước sẽ trơn và té,suy ra đá thua
-gặp nước ở đất đá thì đất cát sẽ dính vào con pokemon đó khi dịch chuyển, mà đất thì sợ nước vì sẽ bị đóng cục cứng đơ lại, suy ra đá thua
-còn gặp nước ở băng tuyết thì nước hóa thành băng, suy ra đá thua
-còn gặp nước ở núi lửa, nhiệt độ chênh lệch suy ra đá vỡ
vậy đó

đó là do nươc tấn công trước. giờ phân tích nếu đá tấn công trươc thì sao
đòn hệ đá ko làm gì được hệ nước. kể cả khi dùng đòn động đất - đáng lí nếu dùng đòn đó thì đất nứt ra pkm nước +đòn nước của nó bị trôi xuống và thua chứ. nhưng nó vẫn trịu đươc và vẫn thắng (thế mới đau)

nói chung nó có nhiu nghich lý"

giông như hệ ghost với hệ normal vậy đòn loại ghost ko làm gì được hệ normal và ngược lại đòn loại normal ko làm gì được hệ ghost( chuối gần chết)

Khổ thật. Nhưng hệ trái nhau thế mới dễ đánh gym. Nghịch lý hơn này: lửa thắng thép thế mà lại thua đá, ai giải thích giùm, vì ngoài đời, dung nham tạo ra từ đá bị nòng chảy, đáng ra lửa phải thắng cả hai chứ ! :em14:

rock

Nấm bình thường
bạn ơi thí dụ bạn đốt một cái gì đó nhỏ nhỏ, quăng đá lên nó sẽ dập tắt, mấy con pokemon hệ lửa thường mình nghĩ chiêu không đủ nóng làm nham thạch đâu
thôi, game hồi trước giờ như vậy rồi thắc mắc chi, lấy cái nghịch lý mà vô địch mới gọi là vô đối

phải bàn luận cho ra vấn đề chứ bạn
-------------------------------------
mà pkm water thì water-ground là tốt nhứt
Dragon thì Dragon-water
ghost thì ghost-dark
bug thì bug-steel
vậy còn nhữg hệ khác thì sao. loại nào là tốt nhưt nhỉ

há há ... chả hỉu mấy bác chí chóe mấy cái nghịch lý tương khắc làm j` cho khổ, ... túm lại nguyên nhân từ suy nghĩ của những ng` lập trình .... chứ níu mún tìm nghịch lí thì có khối nghịch lí ấy chứ, chẳng hạn lửa có thể làm sôi nước :)), cây có thể bị nước làm úng,...blabla ... ko có j` là ko thể cả

rock

Nấm bình thường
há há ... chả hỉu mấy bác chí chóe mấy cái nghịch lý tương khắc làm j` cho khổ, ... túm lại nguyên nhân từ suy nghĩ của những ng` lập trình .... chứ níu mún tìm nghịch lí thì có khối nghịch lí ấy chứ, chẳng hạn lửa có thể làm sôi nước :)), cây có thể bị nước làm úng,...blabla ... ko có j` là ko thể cả
sao bác gom cả mình vô luôn thế này, mình vô tội mà

phải bàn luận cho ra vấn đề chứ bạn
-------------------------------------
mà pkm water thì water-ground là tốt nhứt
Dragon thì Dragon-water
ghost thì ghost-dark
bug thì bug-steel
vậy còn nhữg hệ khác thì sao. loại nào là tốt nhưt nhỉ

Fire thì là Fire/Steel
Fight thì là Fight/steel
Steel thì là Steel/Flying
Flying là Flying + Electric/Ice
Psychic là Psychic/Normal
Rock thì cũng là Rock/Flying
Grass thì là Grass/Ground
Ground thì là...

Ai tiếp dùm...:@):bye2[1]:

t0mahawk

Nấm nhỏ
water ground không tốt vài có x4 dam khi ăn đòn hệ cây. tốt nhất là empoleon water steel, hoặc lanturn(voltabsorb)
còn ground thì ... Ground/Flying (đếch bít có hay không chả nhớ)
dragon water có ác bằng dragon fire không >:)

sao ko ai nghĩ tới những ý tưởng mới cho pkm thế hệ mới nhỉ? Chẳng hạn pkm hợp thể ( kết hợp 2, 3, hay nhìu pkm lại cho ra 1 con duy nhất :)), như trong bài magic ấy :D), rồi pkm đc mang thêm nhìu item (mình chơi dotA nên thic khoản này :))) .... blabla ...

Làm gì có dragon/fire với ice/rock. Chỉ kể hệ có rồi chứ không chơi tự phát...

Tiện thể, công nhận ý kiến của t0mahawk về nước mạnh nhất. Nhưng có lẽ water/electric tốt hơn water/steel. Thank. Mà có hai con bò cạp bay là groud/flying đấy.

ko co hệ dragon/fire chắc là vì do dragon cũng biết phun lủa rùi lên ko cần phải kết hợp với fire làm gì nũa :D
------------------------------------------------------------------
mà nhân tiện hỏi cái con gyarados hệ water-flying sao lai có tuyệt chiêu cua hệ dragon dc nhỉ ... chẳng lẽ nó có ADN mang tính trạng lặn là hệ Dragon ( nói như menden) :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN