Nhật ký huấn luyện viên

Cửa hàng game Nintendo nShop

ngày nào tớ cũng chơi pokemon vì tớ rất yêu thích các bạn ấy nhất là pikachu, chú pokemon đầu tiên của mình

mình mở đề tài này để các cậu chia sẻ những gì mình đã trải nghiệm trong ngày với cuộc sống thường nhật với pokemon, tớ ăn pokemon ngủ pokemon lúc nào cũng nghĩ đến pokemon, tất cả những gì liên quan đến pokemon mình đều thích, tối nào mình cũng xem phim pokemon, thôi mình nói nhiều quá.

ngày 17 tháng 12
mình vừa ngủ dậy thì đã bật máy gameboy lên để chơi game fire red, mình muốn thu thập tất cả các pokemon của vùng kanto, mình thích vùng đất này nhất, 2 tiếng sau mình bật máy ds rồi chơi diamond đang câu cá tìm kiếm feebass

còn các cậu thì sao kể cho mình nghe về cuộc sống thường ngày của mình cho tớ biết với nha, tố rất yêu mến pokemon:em33:

ngày nào mình cũng sẽ kể cho các cậu nghe hết luôn, các cậu cũng kể cho mình nghe luôn nha :(

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
yêu thích pokemon là tốt nhưng đừng vì nó mà bỏ bê học hành bạn nhé,sắp thi học kỳ rồi đấy ;)
TB: bạn có con gì migrate từ GBA ko trade mình vài con :D

Kawaii

Super Princess Peach
- Hú hú, á á, Kawaii ủng hộ bạn một cú nè >,<

Ngày 17 tháng 12 năm 2007

- Nhiều lúc cảm thấy bùn bùn vì cuộc đời hông cóa, hổng cóa đối thủ :( hay là vì team Pokémon mình quá mạnh ;))
- Nói giỡn vậy thui, vì mình chưa hề đấu với ai ở forum cả, chỉ toàn về accvn đấu với các member ở đóa à :( mà lúc nào cũng là các trận máu lửa hoàng tráng.
- Cuộc đời thật đẹp vì được chơi Pokémon và mình cũng như các bạn, thật hạnh phúc khi hằng ngày vẫn chơi đi chơi lại dòng game kinh điển bất hủ này đóa...

Kawaii >,< (Dài quá mai vít típ :D)

Ngày 17/12/2007: Hôm nay vừa thức dậy, tập thể dục, làm ly cà fê :D, leo lên máy, bật Pokemon Emerald lên, quyết tâm câu cho được con Feedbas, rồi 1 h trôi qua, không được gì, hơi thất vọng, sau đó save lại, tắt máy. Fone cho thèng bạn, rủ nó qua nhà chơi, làm một ván thật máu lửa. Qua cảm giác rất đã.

Mặc dù đã lớn, nhưng Pokemon lúc nào cũng là người bạn tri kỹ của mình :) Pokemon Forever !!!!!!

17/12/2008

Sau khi đi học về rẽ qua siêu thị và bỏ ra 149 € + 39 € để mua thêm 1 cái DS và thêm 1 trò chơi Pokemon Pearl, thế là bây giờ ta đã có 2 DS và 1 Diamond + 1 Pearl. Bây giờ tui xẽ có thể trade để tiến hóa mà ko cần bạn trade hộ nữa, và thêm 1 điều rất là tuyệt vời là tui đã lên Trainer 3 sao vì hôm nay đã lấy được đủ 50 lá cờ ở giưới lòng đất vì nhờ có 2 DS :D Mục đính tiếp theo là xẽ thành Trainer 4 sao nhưng hơi khó vì phải đánh thắng 100 trận liên tiếp trong Battle Tower (tui mới trụ được đến trận 21 :( )

euro chắc ở châu Âu rùi ^^

18/12
Hôm nay mới train EV xong cho cu Lucario yêu quí. Lần này build special sweeper cho cu cậu thử tài với Zam và Gengar xem thế nào. Chuẩn bị tiếp tục hành trình train EV cho bé Scizor mới ra đời.

hieu

Nấm nhỏ
mấy anh chị sướng ghê lúc nào cũng có bạn để war.Còn chỗ em có đúng 1 mình em chơi Ds nên ko có ai de? war het'.T_T.tiện thể ai chỉ em cách nối Gba với Ds với.

18/12: Sao bao nỗ lực và kiên trì cuối cùng cũng câu được con Feedbass. Nhưng lại thêm một thử thách nữa, làm sao để nó tiến hóa thành con Milotic đây :(

cuối cùng cũng lấy được gold card bi giờ đang chuẩn bị tìm cách lên black nhưng thấy vụ này hơi bị khó
Sao bác lên Gold Card giỏi thế? em đây mới có Silber mà cũng đã mệt lém rồi, bây giờ bác bảo em là làm thế nào để có thể thắng được 100 trận trong BT nữa đây? lại còn bắt đủ 493 con pokemon nữa cái này thì hơi khó :(

18/12/2007
Hehehe hôm nay lập thêm 1 kỉ lục là đã trụ được đến trận thứ 24 trong BT (kỉ lục cũ 21) trận thứ 25 gặp phải thằng Dragonprofi hay gì gì đó nó uýnh tui bay ra khỏi BT :(

Đội hình hôm nay:

mấy anh chị sướng ghê lúc nào cũng có bạn để war.Còn chỗ em có đúng 1 mình em chơi Ds nên ko có ai de? war het'.T_T.tiện thể ai chỉ em cách nối Gba với Ds với.
ra cafe wifi tha hồ mà war. ^^
Hố, Lucario làm special Sweeper thì bắn Aura Sphere với Focus Blast à!?
Hổng chơi focus, moveset đây:
Psy
Dark Pulse
Aura Sphere
Dragon Pulse
noob lắm nên chỉ biết nhiu đó :(
18/12: Sao bao nỗ lực và kiên trì cuối cùng cũng câu được con Feedbass. Nhưng lại thêm một thử thách nữa, làm sao để nó tiến hóa thành con Milotic đây
mã beauty thui mà :) cho nó ăn nhiều pokeblocks hay poffins beauty là okie

Sao bác lên Gold Card giỏi thế? em đây mới có Silber mà cũng đã mệt lém rồi, bây giờ bác bảo em là làm thế nào để có thể thắng được 100 trận trong BT nữa đây? lại còn bắt đủ 493 con pokemon nữa cái này thì hơi khó :(
đây là đội hình tui dùng ở BT hiện giờ thì đang làm cái nhiệm vụ thu thập cái lá cờ ở UG nhưng chưa bik làm như thế nào

Kawaii

Super Princess Peach
19/12/07

- Thế mà có lúc mình từng phủ nhận các trainer NintendoVN yêu thương Pokémon của chính mình lắm, thật không ngờ điều đó chỉ là chính mình tự phủ nhận, sự thất quá đau lòng ...

- Dù Battle Tower có khó khăn mình vẫn trung thành với team eevee, cho dù có yếu thế trước quân thù, mình vững trọn niềm tin, đồng đội và chiến hữu chúng ta cùng tiến lên ..... Tớ chọn cậu ! eevee :)

Kawaii >,< (Battle Tower (Double Battle) trận 45 vẫn chưa thua vì mình hiểu eevee như chính eevee hiểu mình :) )

Vegeta0905

Nấm nhỏ
Sự thật tớ vẫn trung thành với đội hình này tại BT (vì nó gắn bó với tớ gần 1 năm, tớ vẫn trung thành với các pokemon Psychic + Con Blaziken từ Emerald)

Với đội hình này kỉ lục của tớ là trụ được đến trận 58.

Wa, bạn có cả shiny Alakazam và Espeon à. Mà cho hỏi cái BT đó là của bản Emerald hay là D/P vậy. Nó có giống cái Battle Frontier không? Bản D/P chưa chơi nên không biết :(

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN