Nhật ký huấn luyện viên

Cửa hàng game Nintendo nShop

Kawaii

Super Princess Peach
21/10/07

- Một ngày đáng nhớ của box Pokémon, chúng ta đã cóa khu vui chơi mới, đóa là Pokédex, đánh dấu sự kiện box chúng ta đang trên đà phát triển, hy vọng từ nay các trainer anh chị em chúng ta cùng nhau tiến lên !!!!!!!!!!! Tớ chọn câu Eevee !!

Kawaii >,<

tớ vui qu1 các cậu ạ, tớ vẫn chơi pokemon hằng ngày, mặc dù ít lên mạng, nhưng khi lên thấy chủ đề của mình đã đến trang 3 rồi
đúng là pokemon có nhiều chuyện để nói hằng ngày nhỉ
ngày hôm nay mình quyết định đem pikachu đi thi contest kết quả là thua não nề trong sự thất vọng của tớ :((

hieu

Nấm nhỏ
Khuyên câu rùi.Không nên dựa vào pikachu nhiều quá.Nên tìm thêm vài con hệ khác để giúp sức cùng pikachu nữa chứ!:D

hieu

Nấm nhỏ
kawai ơi mình nhớ evee trong game chỉ được bắt 1 con.Sao bạn tìm được nhiều thế .Chỉ mình với .Chỉ xong rùi del topic này đi được hok! :|

thì bác nuôi cái con evoli của bác với ditto và chịu khó chạy 500 bước là có trứng ngay thôi hoặc là vào cái vườn của nhà ông gì ấy nếu ông ấy bảo có evoli thì chạy ra vườn và chịu khó tìm là thấy ngay :D

espeon

V.I.P Member
Tối thứ 7 22/12/2007 - NGÀY QUÂN ĐỘI NHÂN DÂN ^^

Quýnh nhau lần đầu với Palm - Battle Tower Tycoon - Bố của Lucas - Metagross main sweeper bị Rhyperior quýnh chết, thế là tắt máy -,- Ta sẽ PÁO CHÙ!!!

22/12/2007
hum nay mới train EVs cho nguyên team mới toàn là cặp đi với nhau không nhìn iu không thể tả đang săn lùng mí cái acessory nào đẹp đẹp chút để gắn cho pé pikachu nữa

Tối thứ 7 22/12/2007 - NGÀY QUÂN ĐỘI NHÂN DÂN ^^

Quýnh nhau lần đầu với Palm - Battle Tower Tycoon - Bố của Lucas - Metagross main sweeper bị Rhyperior quýnh chết, thế là tắt máy -,- Ta sẽ PÁO CHÙ!!!
Cái thằng cha đó bị Mesprit của tui oánh cho die rồi, tui cho nó 2 nhát Ice Beam vào Dragonite của nó là con rồng rụng nhay, còn đối với Rhyperior thì cứ nước dội vào mà chơi

23/12/07

Hôm nay ta đã bắt được Giratina rồi sướng quá

Kawaii

Super Princess Peach
Ngày 26 tháng 12 năm 2008

- Đôi khi ngắm nhìn đội hình, cảm thấy mình thật hạnh phúc vì đã thực hiện được ước mơ về đội hình từng ấp ủ từ những ngày đầu mới chơi Pokémon Pearl :)

- Tuy tu luyện cóa hơi gian khổ, nhưng cũng xứng đáng với những thành quả đạt được, các bạn nhỉ.
- Đừng nản lòng trainer ơi, cố gắng lên vì một đội hình lý tưởng mà chúng ta yêu quý.

Kawaii >,< (hí hí hí)

26/12
hôm nay mới oánh tứ đại thiên vương đến lần thứ 30 để xem thử thằng rival của mình có lên lv như cái faq nói không còn 10 trận nữa hoi chắc fải cố hoi

27/12

đánh e4 chỉ bằng mỗi pikachu lv 100 các cậu thấy tớ hay không, biết sao không vì tớ mang theo rất nhiều bình bơm máu và cứu sông khi cần thiết =))

kiểu này chắc phải tìm thêm pokemon khác đễ hỗ trợ cho pikachu quá :(

espeon

V.I.P Member
Đang định hỏi :)) Pikachu đánh Bertha với các Pokemon Rock/Ground, Ground và Water/Ground bằng đòn gì? Surf thì ko có, Iron Tail, Quick Attack, Body Slam chăng?
Chưa kể thằng Lửa còn có Steelix, Cynthia còn có Lucario và Gastrodon?

Kể tớ nghe build của pikachu với, ngưỡng mộ quá :D

Vegeta0905

Nấm nhỏ
27/12/2007
Hôm nay là một ngày siêu xui. Ngồi đến 1h sáng để ấp trứng lại con Espeon vì con cũ quá yếu, ấp tất cả 10 quả thì chả có con nào có Nature thích hợp với hệ Psychic, mất cả đêm mà chả được gì.

espeon

V.I.P Member
Lại nhớ hồi trước tôi Breed được 50 con Staryu mà ko có con nào Nature Modest cả :D Trong khi Lotad và Houndoom chỉ cần 5 con là đã có Modest :D

espeon

V.I.P Member
Chơi quá chậm :|
- 15h mà :
+ Badges : có mỗi 2 :(
+ PokéDEX : 65 :((
+ Prinplup , Kadabra , Ponyta mới lv 38 :(( :((
+ có 60.000$ :D
Có sao đâu, chậm mà chắc :D
Team toàn Special Attacker thế kia gặp con nào Sp.Def cao là mệt đấy :D
Ko có con nào làm HMer à :D Như kiểu mang Bidoof theo để nó Cut, Rock Smash cho, Geodude theo nó Strength cho,.... :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN