Pokémon có thật sao ^_^

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn là trainer nào nhỉ ?

• Game Trainer (Chơi Pokémon trên video game là đủ gòi ^_^)

Bình chọn: 26 17.3%
  • Live Trainer (Làm trainer thật thụ thì thích hơn nhiều >,<)

Bình chọn: 124 82.7%

• Số thành viên bình chọn
    150

Kawaii

Super Princess Peach
- Kawaii sinh ra và lớn lên đã ít bạn bè, nên từ thưở nhỏ mình chỉ được vui chơi với chị và những người bạn Pokémon mà mình luôn yêu mến (truyện tranh, hoạt hình, video games, đồ chơi), với mình Pokémon luôn sống mãi với từng ngày tháng bên nhau gắn bó học hành, sinh sống cho đến những giấc ngủ say để bắt đầu một ngày mới ... lại tiếp tục vui chơi Pokémon ^_^ .

- Liệu ước mơ mãi là mơ ước hông nhỉ ? ^_^ hi hi hi với những tấm ảnh này, Kawaii hy vọng ! Có một ngày ! Một ngày Pokémon sẽ thật sự có trên Trái Đất thân yêu, và mỗi chúng ta sẽ có cơ hội trở thành trainer chính nghĩa ^_^

Dragonair

Pikachu

Rapidash

Ivysaur

Charizard

Beedril

Ninetales

Poliwhirl

Moltres

Còn bạn thì sao ?
Là một game trainer hay là một live trainer ^_^

Mewtwo

Unicorn9x

Nấm nhỏ
đẹp thật:D
em choi pokemon hơi bị gà nên hok dám vote! mà nghĩ lại thì làm thật sướng hơn nên vote cho live trainer:D

wow_wow

Thành viên lâu năm
PKM mà có thật thì chắc thế giới loạn hết :D
Dù sao thì PKM cũng lấy dc ý tưởng con vật mà:D
P/s tấm mewtwo hơi kinh dị :-ss

NKid

V.I.P Member
Mục đích chính là cái poll chứ đâu phải show hình đâu bạn ;)

"Ảnh chỉ có tính chất minh họa" ;)

Mà cũng không hẳn là "cổ", bởi vì mình chưa thấy bao giờ :D

Theo như mấy bạn nói thì đó chỉ là ảnh ghép thôi à,vậy thì hơi tiếc nhỉ.Phải chi ông tác giả mấy bức ảnh này thấy thật thì tốt biết mấy.Mình thì nghĩ cũng hay lắm nếu pokemon có thật,nếu không thì sao cuộc sống thú vị hơn được.
:em36:

megazord2

Nấm nhỏ
Thế giới hiện tại nếu có pokemon thì sẽ loạn hết. Nhưng ở một nơi nào đó thật sự có pokemon thì người ta đã quen vơi nó và đã có cách đối phó (pokéball) Còn hiện tại làm gì có pokeball nếu có pokemon xuất hiện thì tụi nó thành quái vật hết
Hình con mewtwo nhìn oách thật

Giờ tớ mới chợt nhớ ra rằng pokemon có thật ngoài đời cũng chẳng sao bởi chúng không đúng kích thước như trong game.Vả lại chắc gì chúng đã có những kĩ năng như chúng ta biết chứ.Chẳng hạn như con dragonair mà kích thước chỉ bằng con rắn thì dù chiêu có mạnh cách mấy cũng chẳng ảnh hưởng gì.Đúng không nhỉ???:em04:

espeon

V.I.P Member
Pokemon mà có thật thì phải đúng kích thước chứ -,-

Thế thì lúc oánh nhau cho Wailord ra thì thế nào nhỉ? 8->

Tớ tự hỏi bạn nào vote cho "Game Trainer (Chơi Pokémon trên video game là đủ gòi ^_^) " thế?:-?

Nhưng nhìn trong ảnh thì con rắn được ghép cho ra dragonair đấy chứ,vậy thì nó to lớn thế nào được.Đã vậy con ivysaur nhìn hình cũng chả khác gì con ếch bình thường(về kích thước) thì đánh thế nào lại rùa nước con chứ.Nhưng những con thú đò ngoài đời có thật không vậy các bạn.
:em36:

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Vote cho live trainer. Ngày ngày mình vẫn cứ nghĩ giá như thế giới này mà có pokemon như trong trí tưởng tượng của kon người thì chắc hs chúng ta sẽ ko cần đi học nhỉ ;;)
Mong rằng sau này trong tương lai chúng ta có thể tạo ra 1 thế giới pokemon thực tế ảo 8->
I choose you!!!!!!!! :em23:

NKid

V.I.P Member
Tớ tự hỏi bạn nào vote cho "Game Trainer (Chơi Pokémon trên video game là đủ gòi ^_^) " thế?:-?
Cái này tùy vào chính kiến của mỗi người, cũng nên tôn trọng ;)

Hồi đó, (hồi trí tưởng tượng của mình còn phong phú ;)) ), mình cũng từng tưởng tượng sẽ dắt Pikachu vào lớp, hay tung Pokéball ra như thế nào, và nghĩ cũng không phải quá hão huyền. Các bạn xem thử nhé :D

_Nếu nói Pokémon xuất hiện ngay bây giờ thì đúng là loạn thật đấy. Nhưng nếu nó là kết quả của một quá trình (quá trình gì đó...) lâu dài thì cũng có thể, cũng như sự tiến hóa của loài người và sự ra đời của các thành tựu Khoa học kĩ thuật vậy, rất là kì diệu ;)

+Đó có thể là khi con người tìm ra được phương thức "xé rách" không gian, tạo nên những cổng dịch chuyển tức thời- Teleport Gate (Vật lí gọi đó là hiện tượng "hang giun"), hay thậm chí tạo ra được một không gian ảo tồn tại độc lập với không gian và thời gian bên ngoài.

_Thực tế, khi con người phát hiện ra lỗ đen thì giả thuyết lỗ đen có thể tạo ra "hang giun" đã dần nhận được sự đồng tình của các nhà khoa học. Và nếu bạn nào chăm đọc báo có thể thấy tin một phòng thí nghiệm ở Thụy Sĩ có dự định tái lập không gian lúc xảy ra vụ nổ Big-Bang, nhưng bị nhiều nhà khoa học ngăn cản vì nó có thể tạo ra Lỗ Đen và...nuốt luôn Trái Đất :|. Cho nên việc tạo ra không gian mới không phải quá hoang đường, nếu không nói là có cơ sở hẳn hoi :|

+Quay lại vấn đề: Xem như một ngày nào đó con người có thể khống chế được không gian, rất có khả năng họ sẽ tình cờ mở ra một không gian mới ngay trên chính Trái Đất này, đồng nghĩa với việc mở ra một Teleport Gate đến...đâu đó, và họ ngạc nhiên trước sự xuất hiện của sinh vật nơi đây. Chúng hoàn toàn mới lạ! Vũ trụ bao la, không có gì có thể nói trước được :D

+Và thế là họ bắt đầu nghiên cứu vùng đất mới này, các trạm nghiên cứu mọc lên. Trình độ của con người lúc này cho phép họ tạo ra những không gian ảo dễ dàng, và để tiện việc lưu trữ các con thú lạ cần nghiên cứu, họ chứa chúng trong một "vật chứa không gian ảo", nhỏ gọn có thể bỏ túi được và có hình cầu, gọi là Pokéball (Pocket+ Ball), và các sinh vật mới này được gọi là Pokémon (Pocket+ Monster). Do không gian và thời gian bên trong Pokéball độc lập với bên ngoài (cụ thể là ngắn hơn) nên Pokémon có thể nghỉ ngơi dưỡng sức bên trong đó với tốc độ phục hồi rất nhanh, hay nói cách khác là "kéo dài" tuổi thọ của chúng. Tuy nhiên, nếu Pokémon bị thương nặng thì không thể nào tự hồi phục được, lúc đó sẽ có các trạm thú y đặc biệt chuyên chăm sóc cho chúng, gọi là Pokémon Center.

+Dần dà, người ta phát hiện ra những năng lực đặc biệt của Pokémon và sử dụng chúng vào nhiều mục đích khác nhau, có thể là nghiên cứu, nuôi dưỡng như một người bạn, hay dùng để tự vệ/chiến đấu. Và lúc đó sẽ có thêm những người chuyên thuần hóa chúng, gọi là Pokémon Trainer, kéo theo đó là các Gym, các cuộc thi...

Và thế là một thế giới mới mở ra kéo theo những cuộc hành trình mới, những khám phá mới...

Còn lại các bạn tự tưởng tượng nhé ;)

Mí tấm hìn đẹp woa' , cám ơn kawaii nhe :D
pikachu gì kì vậy:em14:
Ivysaur :em25:
Charizard là dragon muh:em04: đâu phải tắc kè đâu
Poliwhirl nhìn thấy ghê woa' >"<:em35:
Mewtwo ngầu wa':em41: thix tấm này nhất

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN