Pokémon có thật sao ^_^

Cửa hàng game Nintendo nShop

Bạn là trainer nào nhỉ ?

• Game Trainer (Chơi Pokémon trên video game là đủ gòi ^_^)

Bình chọn: 26 17.3%
  • Live Trainer (Làm trainer thật thụ thì thích hơn nhiều >,<)

Bình chọn: 124 82.7%

• Số thành viên bình chọn
    150

espeon

V.I.P Member
Charizard là tắc kè mà -,-
Ngay trong tên nó có phần "Rizard" là lấy từ "Lizard" nghĩa là "thằn lằn, bò sát" mà :D:D:D

wow_wow

Thành viên lâu năm
Tớ tự hỏi bạn nào vote cho "Game Trainer (Chơi Pokémon trên video game là đủ gòi ^_^) " thế?
hohô Đó là tớ đấy ;))
Có thể hơi phũ phàng nhưng quả thật tớ ko mong ước có một thế giới Pokemon như thế. PKM quá hùng mạnh con người sẽ ko thể nào chống đỡ dc. Nhất định nếu pkm có thật thì loài người cũng tuyệt chủng :-j. Và qua theo nhận xét của tớ, game hay hơn nhiều so với anime nhảm nhỉ của PKM --> Live trainer chả có nghĩa lý gì cả. Thử vào hỏi thằng Ash xem nó có biết Evs , IVs là j =))

Chắc Kawaii là woman nên nghĩ thế thôi chứ tôi nghĩ có vài mống người đã lắm chuyện mà giờ lại xòe thêm vụ Pokemon chắc chịu! Pokemon trên game dễ thương chứ nếu bỏ vào môi trường tự nhiên là hoang dại như mấy con hổ báo, thằn lằn và rắn rết ngay.
Pokemon xuất hiện con nào là đưa vào sách sử ngay vì ko còn con nào kịp sống để đưa vào sách đỏ.

Thú làm Live Human trainer vui hơn!!!

Theo em thì pokemon co' thật thì vui chứ sao. Đến lúc đó thì lai có chuyện khác chứ ko phải là loài người bị tuyệt chủng.
Biết đâu lại giống như trong phim thì sao!
(dù sao thì cứ hi vọng) :D

Mấy bác nằm mơ giữa ban ngày hay sao đấy, Pokemon làm gì có ở ngoài đời. Nhưng từ nhỏ đến giờ tui cũng có 1 ước mơ giống bác Kawai là 1 ngày nào đó Pokemon sẽ xuất hiện trên thế giớ này :D

backtaro

Nấm nhỏ
Pkm sẽ có ngoài đời thực, có thể chúng đang tồn tại ở 1 nơi nào đó mà con người vẫn chưa tìm được ra nó.... Đó là ước mơ của back từ hồi lớp 4, khi mà lần đầu tiên xem 1 bộ phim pkm chính thức, đó là 1 ước mơ cách đây 6 năm và nó sẽ kéo dài theo cuộc đời của mình:em04::em04:... Nó là hình ảnh của sự hồn nhiên, của tuổi thơ đẹp đẽ và nó đại diện cho cuộc sống vô tư, kô phải suy nghĩ và lo lắng nhiều cho cuộc sống :) Nếu có 1 điều ước thì đó sẽ là việc pkm xuất hiện trên đời, đó là lời hứa từ lúc nhỏ và sẽ mãi là lời hứa vĩnh hằng, kô bao giờ quên được... Nếu pkm có ngoài đời thì cuộc sống của chúng ta sẽ được cải thiện rất nhiều và đặc biệt cuộc sống của thế hệ trẻ thơ, thế hệ con cháu chúng ta sẽ đẹp hơn rất nhiều, tuổi thơ của chúng sẽ đẹp hơn thế hệ bây h :)

Nếu có ước muốn trong cuộc đời này, hãy nhớ ước muốn pokemon thành thật! :)

Ultimate

Nấm nhỏ
Cái này tùy vào chính kiến của mỗi người, cũng nên tôn trọng ;)

Hồi đó, (hồi trí tưởng tượng của mình còn phong phú ;)) ), mình cũng từng tưởng tượng sẽ dắt Pikachu vào lớp, hay tung Pokéball ra như thế nào, và nghĩ cũng không phải quá hão huyền. Các bạn xem thử nhé :D

_Nếu nói Pokémon xuất hiện ngay bây giờ thì đúng là loạn thật đấy. Nhưng nếu nó là kết quả của một quá trình (quá trình gì đó...) lâu dài thì cũng có thể, cũng như sự tiến hóa của loài người và sự ra đời của các thành tựu Khoa học kĩ thuật vậy, rất là kì diệu ;)

+Đó có thể là khi con người tìm ra được phương thức "xé rách" không gian, tạo nên những cổng dịch chuyển tức thời- Teleport Gate (Vật lí gọi đó là hiện tượng "hang giun"), hay thậm chí tạo ra được một không gian ảo tồn tại độc lập với không gian và thời gian bên ngoài.

_Thực tế, khi con người phát hiện ra lỗ đen thì giả thuyết lỗ đen có thể tạo ra "hang giun" đã dần nhận được sự đồng tình của các nhà khoa học. Và nếu bạn nào chăm đọc báo có thể thấy tin một phòng thí nghiệm ở Thụy Sĩ có dự định tái lập không gian lúc xảy ra vụ nổ Big-Bang, nhưng bị nhiều nhà khoa học ngăn cản vì nó có thể tạo ra Lỗ Đen và...nuốt luôn Trái Đất :|. Cho nên việc tạo ra không gian mới không phải quá hoang đường, nếu không nói là có cơ sở hẳn hoi :|

+Quay lại vấn đề: Xem như một ngày nào đó con người có thể khống chế được không gian, rất có khả năng họ sẽ tình cờ mở ra một không gian mới ngay trên chính Trái Đất này, đồng nghĩa với việc mở ra một Teleport Gate đến...đâu đó, và họ ngạc nhiên trước sự xuất hiện của sinh vật nơi đây. Chúng hoàn toàn mới lạ! Vũ trụ bao la, không có gì có thể nói trước được :D

+Và thế là họ bắt đầu nghiên cứu vùng đất mới này, các trạm nghiên cứu mọc lên. Trình độ của con người lúc này cho phép họ tạo ra những không gian ảo dễ dàng, và để tiện việc lưu trữ các con thú lạ cần nghiên cứu, họ chứa chúng trong một "vật chứa không gian ảo", nhỏ gọn có thể bỏ túi được và có hình cầu, gọi là Pokéball (Pocket+ Ball), và các sinh vật mới này được gọi là Pokémon (Pocket+ Monster). Do không gian và thời gian bên trong Pokéball độc lập với bên ngoài (cụ thể là ngắn hơn) nên Pokémon có thể nghỉ ngơi dưỡng sức bên trong đó với tốc độ phục hồi rất nhanh, hay nói cách khác là "kéo dài" tuổi thọ của chúng. Tuy nhiên, nếu Pokémon bị thương nặng thì không thể nào tự hồi phục được, lúc đó sẽ có các trạm thú y đặc biệt chuyên chăm sóc cho chúng, gọi là Pokémon Center.

+Dần dà, người ta phát hiện ra những năng lực đặc biệt của Pokémon và sử dụng chúng vào nhiều mục đích khác nhau, có thể là nghiên cứu, nuôi dưỡng như một người bạn, hay dùng để tự vệ/chiến đấu. Và lúc đó sẽ có thêm những người chuyên thuần hóa chúng, gọi là Pokémon Trainer, kéo theo đó là các Gym, các cuộc thi...

Và thế là một thế giới mới mở ra kéo theo những cuộc hành trình mới, những khám phá mới...

Còn lại các bạn tự tưởng tượng nhé ;)
TUYỆT VỜI:em43:
Em đang dự tính vẽ một truyện pokemon mà đang không biết mở đầu của thời đại chỉ có human-pokemon bằng cách nào,cám ơn anh NKid nhiều lắm lắm;;)

topic ni` hay đó =D>. Pkm mùh có thiệt thì nhìu chiện hấp dẫn đây \:D/ Nhưng chả ai mong tụi nó giống mấy tấm hình của Kawaii [hơi thíu thẩm mĩ]. Có 1 con pkm để bay o:-), 1 con để đi biển b-), 1 con điện chống tình trạng cắt giảm điện hiện nay :)), 1 con lửa đỡ tốn gas, 1 con nước nỡ tốn nước, 1con thôi miên đỡ tốn thuốc ngủ...bla bla :-" => wá tuyệt <:-P
{tớ suy nghi~ thực dụng, hok đc bay bổng, anh em đừng cười :-j }

hồi nhỏ tui cứ mơ thấy pkm hoài àh tui mơ tui bay tới 1 hành tinh cách xa trái đất tới mấy ngàn năm ánh sáng ý chứ.Ở đó pkm đầy rẫy như trong chuyện ý ,nói tóm lại là y trong chuyện đang mơ ngon lành tự nhiên má kiu dậy đi học kể từ đó ko mơ dc nữa tiếc muốn đứt ruột luôn

Mà nếu Pokeomon có thật thì chắc chắn sẽ xuất hiện những tổ chức tội ác như Team Rocket/Magma/Aqua/Galatic.
Lúc đó thì mệt à nha. :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN