Doraemon FanClub - Nơi hội tụ anh tài thích kiệt tác của Fujio Fujio

Cửa hàng game Nintendo nShop

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
post ngay bên đó luôn cho chúng nó sợ =))
chuyện đơn giản mà cứ thích làm cho bấy nhầy, các bạn bên đó thật dư hơi

rock

Nấm bình thường
hôm nay là 14/2 hông biết tặng gì cho bạn ấy nên làm tấm thiệp doraemon :)

lấy tờ lịch với giấy thủ công cắt dán

nhìn cũng đẹp chứ nhỉ :))

à mình hiểu nguyên nhân rồi http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=16982
cậu nintendoman này theo mình nghĩ đây là chuyện cá nhân các cậu có gì thì add yahoo nói chuyện với nhau cũng được, đâu cần phải cấm cả nhóm chúng tớ post bài lên đây, thiết nghĩ chúng ta lập những diễn đàn nhóm dịch thế này đều bắt nguồn từ tình yêu đối với doraemon các cậu ko nên vì xích mích cá nhân mà kiến fan bị mất quyền lợi, các cậu làm thế thì ko hay chút nào chưa kể lại có người nói các cậu ích kỷ
vậy nên tớ viết bài viết này xin các cậu cho phép tớ lập topic trở lại

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
à mình hiểu nguyên nhân rồi http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=16982
cậu nintendoman này theo mình nghĩ đây là chuyện cá nhân các cậu có gì thì add yahoo nói chuyện với nhau cũng được, đâu cần phải cấm cả nhóm chúng tớ post bài lên đây, thiết nghĩ chúng ta lập những diễn đàn nhóm dịch thế này đều bắt nguồn từ tình yêu đối với doraemon các cậu ko nên vì xích mích cá nhân mà kiến fan bị mất quyền lợi, các cậu làm thế thì ko hay chút nào chưa kể lại có người nói các cậu ích kỷ
vậy nên tớ viết bài viết này xin các cậu cho phép tớ lập topic trở lại
Muộn rồi bạn ạ. Tôi và anh em đã quyết định rồi, không thay đổi đâu. Nếu vẫn thích làm sub rồi chia sẻ thì cứ làm đi, sợ gì thiếu người down, và vì thế không cần thiết phải post ở box này.

Bản thân tôi rất muốn tránh những việc như thế này. Một số anh em sau vụ thứ nhất đã cho rằng tôi quá nhu nhược với cậu ta, một số người khuyên tôi phải viết cái topic thông báo hôm qua từ đợt đó (thậm chí thientai99x còn bảo tôi đạo lại bài của các cậu cho bõ ghét), nhưng tôi không làm cái trò trẻ con đó, bởi tôi đã suy nghĩ: sau vụ thứ nhất, cậu ta sẽ phải rút kinh nghiệm mà đừng có động đến bọn này.

Nhưng đến vụ thứ hai thì đấy, rõ ràng tôi chẳng làm gì ai, kể cả cậu ta. Và cậu ta chửi bới tôi trước, khoan, không phải chỉ chửi tôi mà là cả forum này (rành rành dấu @Nintendovn đấy), chính vì thế tôi mới phải lập topic để vạch mặt bạn trẻ đó ra, không còn cách nào khác.

Thêm nữa, liếc qua cái topic bên đó của các cậu đã thấy cậu kia đi bịp mem rồi. Cũng được, nói chung là đi bịp mem thì dễ, đến khi mem biết cái mặt thật ra thì mới hay :-< , thằng này cách đây 2 năm bị dính 1 vụ rồi, chẳng hay ho gì đâu, nói đúng ra, là nhục lắm bạn ạ :-<

À mà qua vụ này, có lời cảm ơn đến supercrazy9, đã có ý kiến với tư cách là người đứng giữa, tớ không đủ bình tĩnh để nói chuyện với cậu kia như cậu, về vụ trên nyaatorrrents, tớ thừa biết là chẳng ai ưa vụ chửi nhau trên entry torrents của họ, nhưng họ không nghĩ như ta cậu ạ. Họ chỉ cần del cái entry đó rồi upload lại torrent là xong ấy mà :-< . Tớ thừa nhận tớ sai vì đã gây loạn trong đất của người khác, chứ tớ không nhận tớ sai vì đã chửi thằng ôn kia, bởi nó mới là người gây sự trước. Tớ cũng là người bình thường như cậu, chứ không phải thằng thiểu năng mà ngồi im chịu để đứa khác cắn sau lưng. Đàn ông với nhau cả, thú thật nhé, những lúc nóng máu lên thì xổ mấy câu đó ra là chuyện bình thường ở huyện, vấn đề là có biết dừng đúng lúc hay không thôi. Bài viết hôm qua, trước khi đăng tớ cũng đã hỏi trước bqt rồi, tất nhiên là tớ sẽ phải chịu trách nhiệm.

Còn cái thứ gọi là "công lý" mà bạn trẻ kia lải nhải suốt từ hôm qua đến giờ ý, thêm cái gọi là "we don't have many raws but have quality subs and translations" ý, thôi thì cứ để bạn trẻ tự sướng đi. Nói thật chứ, nhiều người họ ngại không muốn chụp mấy cái screenshot lên thôi, chứ ai xem qua mấy cái bản sub sẽ hiểu... . Lulz, cãi cùn không được bắt đầu lôi release ra so sánh.

Tận 30 tập đấy các bạn ạ, epic, so epic =))

Mình hiểu rồi sở dĩ mình xin phép các cậu lập lại topic là mình không muốn thấy 2 nhóm fanclub của doraemon lại quay ra thù hằn nhau
nay cậu cấm tớ post bài của nhóm tớ lên đấy tức là 2 nhóm đã đi đến tuyệt giao rồi, tớ ko muốn thế chút nào >"< chứ tất nhiên như cậu nói thiếu gì chỗ share phim
Nhưng tất nhiên tớ tôn trọng ý kiến của các cậu tớ rất tiếc khi sự việc diễn ra như thế này

Hi, mình mới đăng kí thôi, mới tình cờ vào đây tham quan. Mình thấy là nên sắp xếp, chia lại từng mục nhỏ như Phim (phim ngắn, movie), Nhạc, Hình ảnh, Game, Linh tinh, ... Tùy nội dung, như vậy sẽ dể tham quan hơn. Như bây giờ thì mình thấy mọi thứ đều để chung lại 1 chổ, rất lộn xộn. Phim cũng vậy, nên làm 1 topic cập nhật list phim như những diển đàn khác.
:D Hơi nhìu chuyện 1 tí, và mới vào nên chưa hiều chuyện, có gì sai thì mong mọi người chỉ bảo. Mình chì góp ý trên tinh thần cực kì thiện chí.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN