Rune Factory I & II - Thảo luận về "new HM" đi ^^

Cửa hàng game Nintendo nShop

fly_us

Nấm bình thường
vừa mới chơi được khoảng 4-5h, cách chơi cũng gần gần như Harvest Moon trên GBA có điều hình ảnh đẹp hơn nhiều do là 3D... Chui vào cave cầm cuốc đập mấy con monster vui ghê, có điều chơi thấy mất thời gian quá nên để đó, chừng nào rảnh rồi cày :D

Em Mist dễ thương bà thím, FMV cũng đẹp nữa...

-----------------------------------------------------------------------

Hướng dẫn Rune Factory (vietnamese) dành co các bạn đây :)

http://www.box.net/shared/62272q1hmg

Tải về xả nén ra đọc bằng file word , ai siêng đi in cũng dc ^^ Bản quyền bài viết đã được sự đồng ý của tác giả - DAC - GameVN Member.

fly_us

Nấm bình thường
cuốc được 100 square đất thì vô nhà ông Major xin license vô Cave...

Đập với monster chú ý nó đập thì né, xong chạy lại cuốc 1 cái, chứ mấy con monster trong cave so với mình lúc đầu đập cũng 1 lúc mới chết, nó phang mình có 4-5 cái đã die rồi

nếu em ko nhầm thì cái này nhân vật 3d cảnh nền 2d chứ,3d hoàn toàn mà đẹp vầy DS nào chịu nổi,chờ trò này lâu lém rùi

Nghe mọi người nói thèm chảy dãi! Bà chị đi du lịch cầm con DS theo lun òi :em25:
tiếc quá nhỉ, đợt này bao nhiêu game hay:D
Hỏi 1 tí, lấy cái búa NTN ấy nhỉ, ai biết chỉ giúp?
Với lại Myst bảo là trộn rau quả với "Greenifer" (hay là cái gì đấy- ko nhớ lắm) thì đc hạt giống tốt hơn? Đã ai làm đc chưa nhỉ

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
dow thì chỉ có 72mb thui rất xứng đáng,tuy đã chán HM nhưng chơi "Run factory" cái cảm giác lạ lắm pà kon ơi,nó "hút" về đồ hoạ hichic cực kool, mỗi căn nhà đc design mỗi kiểu, kỹ đến từng chi tiết nhân vật đẹp mê ly,mấy "em" cực "hot" ehhe
àh những bạn nào mới tiếp xúc cách chơi này lần đầu thì mình có 1 kinh nghiêm chơi từ bản HavestMoon là mỗi ngày cứ đi hỏi hết nhà của hàng xóm là sẽ phát hiện được rất nhiều điều thú vị tui mới lấy đc cái "cần câu" thấy thích ghê,và muốn biết sẽ có vật gì tiếp theo chúc mọi người thưởng thức Run thật dui eheh

fly_us

Nấm bình thường
tui lấy được cái lưỡi hái, cây búa chặt cây rồi, có cái chai thuốc Mist kêu ra bác sĩ cho thuốc vô mà sao bác sĩ không cho ta???

Annieslover

V.I.P Member
=.- cần câu ra bờ biển , đứng ổ chỗ câu cá có đứa con gái nhảy ra cho cần :D . Vào hang thì về nhà quốc đất như mấy ông ơ trên nói . Cái game này xây nhà đắt quá 200k lận T_T suốt ngày phải đi tưới rau mệt chết người ra
Cái búa muốn lấy thì vào hang động , cuốc 50 cái :D , chạy về nói chuyện với thằng thợ rèn nó cho cái búa .
ps : ai có friend code ném đây sang town tưới rau hộ tớ :D

ui, game này hình 3d đẹp lém, chơi cũng mê li, nhưng hình như ko có nút chạy thì phải, có ai bt chỉ em ko chứ đi đi lại lại thế này mệt lém. Rồi cả chỗ nào để xem tiền mình đang có nữa, mới chơi dc 1 tẹo thôi, thấy hay nhưng diễn biến chậm(hay tại mình ko bt chơi nhể), với lại iem chơi bản trên GBA Friends of Mineral town và trên PS 1 wen rồi, wa đây thấy hơi lạ, chuyển sang chơi Luminous Arc với Heroes of mana lun, thiệt tình. Có ai chỉ giúp em nhá:)

Annieslover

V.I.P Member
:D game kô có nút chạy đâu , việc đi lại cũng hơi ẹ T_T , xem tiền thì ấn start rồi vào cái thứ 3-4 gì ở dưới thì phải .
Hix hình như game này kô sang town được mà chỉ gửi thư trade đồ với cả share screen shot thì phải +_+

Ui trời, thế này thì hay mà nhanh nản lắm, đi thế này thì chậm quá, em sợ mình cày 1, 2 ngày thế này là chán thôi, đành vậy, mừ thanks chị Annie nhìu. Thui, thế này thì chắc cũng tàm tạm rồi, dc cái đồ họa 3d công nhận đẹp dã man, game DS mà kiếm dc cái nào đẹp vậy chắc cũng hiếm. Hi vọng hơn dc cái Harvest moon DS kia 1 tẹo, chả hỉu sao em thấy bản kia dở đến thế.

ai nói ko có nút chạy hả mấy bác giữ nút R+mũi tên là chạy được à em chơi tới mùa hè rồi nè lấy đầy đủ dụng cụ rồi mỗi tội chưa mua dụng cụ nấu nướng
>.<

Unicorn9x

Nấm nhỏ
hay thế!! tiếc là máy hư nút giờ chưa có mà chơi!!T_T
cái vụ chạy chạy mấy bác thử vào thư viện hay hiệu sách của phố mà nghiên cứu!! chứ làm giề mà thíu cái chức năng đó dc!! còn thời gian trong game này sao hả các bác?? có nhanh như HM ko??

Chạy thì giữ nút R rồi chạy, thời gian thì có vẻ chậm hơn HM thấy ra biển câu cá quá trời mới hết có 2-3 tiếng. Có ai biết cách giết con quỉ demon dưới hang spring kô +_+, đánh một hồi nó đỏ lên chạy lẹ đập mình như phim..... :| chắc phải cày lên lv 20 mới vô đánh nó nổi quá +_+

bác luyện tới khoảng lvl 20+ hoặc bác chạy vòng vòng dụ nó đánh khi nó đánh ko trúng mình thì vô chém 2-3 nhát rồi cứ lập đi lập là win thui

fly_us

Nấm bình thường
đánh tụi nó chủ yếu là dụ nó đánh trước rồi né, chạy vô đập 2 cái rồi tiếp tục chạy, tui Lv.1 đập mấy con kia tè le, có điều cũng die hết mấy lần :D :D :D

Mà mua đồ nấu nướng ở đâu dzạ?? vậy mấy cái nói trộn vô để lai giống cây nữa?

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Ui trời, thế này thì hay mà nhanh nản lắm, đi thế này thì chậm quá, em sợ mình cày 1, 2 ngày thế này là chán thôi, đành vậy, mừ thanks chị Annie nhìu. Thui, thế này thì chắc cũng tàm tạm rồi, dc cái đồ họa 3d công nhận đẹp dã man, game DS mà kiếm dc cái nào đẹp vậy chắc cũng hiếm. Hi vọng hơn dc cái Harvest moon DS kia 1 tẹo, chả hỉu sao em thấy bản kia dở đến thế.
Xin lỗi cho tớ spam một bài, không liên quan gì đến Rune factory cả: Annies không phải là con gái !:)]

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
mua đồ nấu nướng gặp Ivan vào ngày "Holiday", cứ vô thư viện đọc có nhiều cái hay lắm như cái thùng ở nhà Major, và bức tranh ở nhà mình cũng có thể vẽ đc nữa như paint í

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN