Rune Factory I & II - Thảo luận về "new HM" đi ^^

Cửa hàng game Nintendo nShop

yeah bác nào muốn nâng cấp nhà thì bỏ thời gian ra câu cá nha nên nâng cấp cần câu cấp 3 rồi hãy câu,còn muốn mua hut thì kế bên nhà thờ có bán đó

Vintendo

Nấm nhỏ
:D ax ,thói quen của tớ là save vào mỗi khi dậy sớm :( ,bây giờ đang đổi nghề câu cá và đáo khoáng cho đỡ khổ +_+ , cái đống rau bây giờ toàn tomato , bán chẳng được bao nhiểu
Nếu siêng thì đi lụm đá, cỏ và cành cây trên ruộng mà đem bán đi ( tuy 1-2 đồng nhưng tích tiểu thành đại :D ) hay lụm măng tích trữ mà bán ( 1 đọt 130 :em16: ). Đào mỏ ở đâu vậy Annie ?? Với lại cách dùng mấy cái Potion hay Lá thuốc nữa, dùng làm sao ?

Làm vậy thì chừng nào mới mua nổi nhà :|, thà kiếm cái hạt giống nào càng ngắn ngày mà giá tốt một chút, mua cái bịch Greenifer ở chỗ ông bác sĩ, vừa trồng vừa up lv nó lên còn hay hơn, nhất là cái bông hoa gì đó trồng vào mùa thu, hoa trồng lên bán thì không có giá nhưng đem ép thành hạt giống đem bán được tới 500/bịch mà ươm cho nó thành lv 5 thôi thì 500x9ôxlv5 = 22500 $-) (trồng 10 ngày là thu hoạch rồi), ráng trong mùa xuân qua được cái hang thứ 2 kô bị ảnh hưởng bởi thời tiết thì tha hồ mà ươm giống :biggrin[1]:

Làm vậy thì chừng nào mới mua nổi nhà :|, thà kiếm cái hạt giống nào càng ngắn ngày mà giá tốt một chút, mua cái bịch Greenifer ở chỗ ông bác sĩ, vừa trồng vừa up lv nó lên còn hay hơn, nhất là cái bông hoa gì đó trồng vào mùa thu, hoa trồng lên bán thì không có giá nhưng đem ép thành hạt giống đem bán được tới 500/bịch mà ươm cho nó thành lv 5 thôi thì 500x9ôxlv5 = 22500 $-) (trồng 10 ngày là thu hoạch rồi), ráng trong mùa xuân qua được cái hang thứ 2 kô bị ảnh hưởng bởi thời tiết thì tha hồ mà ươm giống :biggrin[1]:
Greenifer dùng thế nào vậy Final ơi

Unicorn9x

Nấm nhỏ
dạng phân bón đó!! ra chỗ ông bác sĩ mua rùi cũng tưới cho cây, đứng ở giữa luống cây thả ra!! bác final chỉ em ép hạt đê?? làm sao để ép hạt giống?? cái này mà tưới lên lv 100 là kinh :D!!

Muốn ép hạt giống thì phải có máy, mua ở cái thằng đứng bên cạnh công viên vào một ngày nào đó, seedmaker. Đem về cứ ném nông sản vào là nó thành seed.

Muốn ép hạt giống thì phải có máy, mua ở cái thằng đứng bên cạnh công viên vào một ngày nào đó, seedmaker. Đem về cứ ném nông sản vào là nó thành seed.
Ivan đứng cạnh nhà Major vào ngày Holiday thứ 2 trong tháng thì mua đc Seed maker
to XXX(bạn có avatar Sam-ko nhớ tên:D): cày đủ 100 ô ở ruộng mình thì đến nhà Major xin giấy phép vào hang Camitee:D-trong đấy thì cày 50 ô đến nhà Leo thợ rèn nói chuyện đc cái búa- đập mấy cái khoáng ở sâu trong hang thì đc Iron

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
cía "seedmaker" lúc đó đang túng thiếu nên ko mua đc lai phai doi sang thág sau,bắt con ong về nuôi lấy mật đc 300G đó bà kon eheh mà sao ko thấy con cưù mặt đen nhỉ toàn là "monters"(ko biết có sinh sản ko nữa) ko có "bò,gà,ngựa.." như HM cũ

Unicorn9x

Nấm nhỏ
ờ!! cái này toàn là monster ko có heo bò gà dzịt gì hết trơn!! mà mấy con monster đó ở đâu dzậy anh chibi??

Vintendo

Nấm nhỏ
Cho tui hỏi tí, mấy cái này có công dụng zì ?
  1. Knife Set
  2. Frying Pan
  3. Mixer
  4. Oven
  5. Cooking Pot
  6. Steamer
Với lại chỉ em luôn cách dùng Greenfiner nha :D !!!:clapping[1]:

ờ!! cái này toàn là monster ko có heo bò gà dzịt gì hết trơn!! mà mấy con monster đó ở đâu dzậy anh chibi??
thì nó trong mấy cái hang đó nếu muốn lấy lông thì bắt con wooll tại Toros cave,lấy sữa thì bắt con buffamoo tại Gigant Mountian,lấy mật ong thì bắt con hornet tại Kamait cave,lấy trứng thì bắt Kokehoho tại Gigant Mountian

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
Có con gì phụ giúp mình thu dọn cái ruộng, tưới cây, ... ko ?
Có tui nè eheh tui,"làm mướn" cho 10.000G/mùa ehehh.Nói chứ cũng ko biết có mấy "nhok người lùn" hay "ai đó" giúp mình ko,mấy con "monster" dẫn theo bị đánh mấy cái chết weo

nói trước là bản này ko có chú lùn mà chỉ có monster giúp mình tưới cây,thu hoạch hay cưỡi thú thui.Nếu bác muốn bắt thú tưới thì bác vô hang Toros bắt con phù thủy hay con nước còn muốn thu hoạch thì bắt con yêu tinh hay con sói gì đó trong hang Kamait

Unicorn9x

Nấm nhỏ
thế rốt cụt có bác nào chỉ cách xài greenifer(dùng lên lv hạt) ko??? sao làm mãi mà vẫn ko dc nhỉT_T??

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN