Thảo luận, hỏi đáp, yêu cầu link download các game nes, snes, N64

Cửa hàng game Nintendo nShop

cÓ ai biết 1 trò xếp hình trên snes,có 2 nhân vật:1 người là phi công 1 ng giống như cái hình nộm.:mellow[1]:
game này Lúc chơi hình nó động đậy,có thể xoay nhiều hướng,có cả những mảnh ghép giả và thật.Khi ghép ngay mảnh giả thì nó nổ,còn ghép đúng mảnh thật thì bonus tự dộng ghép vài tấm cho mình.
Mấy mảnh ghép ko giống nhau,nó giống như hình đa giác.

Hình như trò này của Nga thì phải,vì tớ thấy mã wa màn của nó giống chữ Nga lắm.:em04:
Tui ko nhớ tên game nên ko thể tìm dc,ai biết thì tìm giùm tui nha.Cám ơn nhiều lắm.:em25:

có ai biết chơi game này không [ đã được giới thiệu ở trên ] (hệ máy nes)
Chaos world

Nếu ai biết thì hướng dẫn mình chơi nhé. Có bản hướng dẫn full bằng tiếng anh cũng dc tiếng việt càng tốt ...thanks trước

xin game tank cho nintendo-ban' rừng và lội nuóc

các bác cho e xin bản rom của tank bắn duoc rừng cây và lội qua sông được với nhé...tank này ben enemy nó ăn duoc các đồ chơi luon đó..e tìm hoài ko biết bản tăng nào ?

cho mình hỏi, game Karate làm sao để qua phần cưả dập vậy bạn. từ hồi chơi băng tới giờ cũng ko biết qua chổ đó như thế nào nưã. mong mấy bạn chỉ giúp

Mình tìm đườc Nịna lùn phần 2-3 rồi nè các bạn ai thích thì vào download nha:
Ganbare Goemon 2 - Kiteretsu Shougun Magginesu (J) [t2]
http://www.rom-world.com/file.php?id=39717
Ganbare Goemon 3 - Shishi Juurokubei no Karakuri Manjigatame (J) [t1]
http://www.rom-world.com/file.php?id=26605
hình như là ko có bản tiếng anh các bạn chơi đỡ nhá!
PS:bản Ganbare Goemon 2 có cheat sẵng trong đó nha các bạn!
Have fun!

có bạn nào nhớ tinitoon không trò mà có con chó có thể xoay mình để tạo lốc ý nếu không nhớ thì đây chơi rồi sẽ nhớ

Link download: Tinytoon Avanture
. Nintendovn - password: "www.nintendovn.com"

Cần Giúp đỡ Về Máy Super Nintendo (game Dịch Hình)

CÓ AI BIẾT CÁCH LÀM CÁI TAY GẠT (TAY GIẢ) TRONG GAME DỊCH HÌNH (Paneru De Pon) CỦA MÁY SUPER NINTENDO KO NHỈ . AI BIẾT CÁCH LÀM CHỈ GIÚP EM VỚI NHA . EM XIN CẢM ƠN

troy28790

Banned
tớ mún yêu cầu game này ko nhớ trên NES hay SNES nữa
đại khái là game ở thời trung cổ mình điều khiển 1 hiệp sĩ cầm kiếm tóc vàng và 1 anh cầm búa to khỏe đi cảnh đánh nhau,Sau mỗi lần đánh thì có lên level như thêm giáp vàng bạc,...nhưng là game đi cảnh dạng nhìn ngang
ai biết xin chỉ mình với

troy28790

Banned
cái game mà bạn nói hình như là [Knights of the Round] bạn thử down về thử xem:spiteful[1]:
Knights of the Round (U).zip
trời ơi đúng rùi cám ơn bạn nhìu lắm
À TỚ CŨNG MÚN TIM THÊM 1 GAME NỬA LÀ GAME NÀY CÓ 3 NHÂN VẬT CÓ NHÂN VẬT CHÍNH LÀ ÁO XANH RÙI 1 NHỎ CON GÁI,1 THẰNG ĐẦU ĐINH CÓ ĐEO KHẢU SÚNG .GAME ĐI CẢNH ĐÁNH LỘN,CÓ THỂ DÙNG TUYỆT CHIÊU,ÁO XANH LÀ 2 CON RỒNG,CÒN ĐẦU ĐINH LÀ CON CỌP,NHỎ MÀU HỒNG KO NHỚ,CHƠI RẤT HAY
LÚC ĐÁNH TRÙM CUỐI ÁO XANH GỒNG LÊN THÀNH SIUXAYDA ĐÔ CON BAY LÊN RẤT ĐẸP
MONG CÁC BẠN TÌM DÚP

Ngày xưa mình có chơi 3 game trên hệ máy SNES, nay không biết tựa, bạn nào biết thì cho mình xin cái tên và nếu được có luôn chỗ down thì còn gì bằng, 3 trò đều tiếng nhật:
1- trò mà toàn quái vật, nhân vật chính (tướng) là người, Trò này là giàn trận. tướng không được đi ra khỏi thành, mà chỉ có thể đứng trong thành summon quái vật để đi chiếm thành ăn điểm, rồi đánh thành khác, chiếm thành qua màn. Quái vật có thể lên cấp, sau khi đánh sẽ có điểm kinh nghiệm, nếu bình nước chứa điểm kinh nghiệm đầy thì sẽ hóa thành cấp mạnh hơn. Từ khủng long hóa thành khủng long đỏ, cô tiên hóa thành bà tiên trùm, con dơi hóa thành đạt ma sư tổ, rồi còn có những quái vật như phượng hoàng, người cá, bạch tuột... Trò chơi chia làm 2 phần; phần 2 vừa vô thì thành xanh dương (phe ta) bị ép giữa, phía bắc là thành màu vàng, phía nam là thành đỏ... Lúc trước chỗ quán game Nguyễn Kim Q10 đặt tên là "quái vật đại đấu"... Sau này PS1 cũng có 1 trò tương tự như có nhiều tướng hơn, đó là trò Brigandine.
2- trò thứ 2 thì dạng nửa tìm đường nửa giàn trận, nhân vật chính là kiếm sĩ lang thang, trò chơi có không gian rất tăm tối, nhạc cũng rất nản, tuy nhiên lúc đánh thì nhạc rất xung. Nhvật chính vô thành, rồi vô pub để kiếm đồng chí, có pháp sư, có tư tế, có cả cung thủ... Có 1 tuyệt chiêu của nhân vật chính là chém thẳng 1 tia, sau này còn có thêm skill chém hình chữ X nữa. Tựa lúc trước ở Nguyễn Kim HÌNH NHƯ là hiệp sĩ gì đó , mở đầu game có hình chiếc nhẫn nữa...
3- trò thứ 3, cũng trên SNES, trò này tìm đường. Nhân vật chính tóc đỏ. Suốt trò chơi toàn những khúc... "2 chàng ngốc", tức là... phải sắp xếp, giải mã mới mở được cửa hang... Có 1 đặc điểm vô cùng đặc biệt của trò này là có nuôi quái vật. Và quái vật còn đòi ăn đồ (items), nếu mình cho đúng đồ nó ăn thì nó tăng điểm, rồi còn hóa thân thành quái vật cấp cao hơn nữa. Trò này không phải là trò Bahamut-Eo biển xanh. Mà trò này lúc đó có tựa "hơi lửa 3" !! (đương nhiên nó ko phải là hơi lửa 3 cho ps, nó là trò snes thôi)
Cám ơn các bạn đã đọc...

Mình kiếm được trò 1 và 2 rồi:
trò 1 tên là Ruins of Illvanian - Illvanian no Shiro
trò 2 tên là Bounty Sword
Hai trò này có ai chơi qua chưa, có biết chỗ nào có hdẫn không (gamefaqs ko có)
Còn trò thứ 3 có ai biết không??
cám ơn các bạn đã giúp đỡ

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN