Thảo luận, hỏi đáp, yêu cầu link download các game nes, snes, N64

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình cần tìm game đối kháng (không phải Street Fighter truyền thống). Trò này có khá nhiều nhân vật, tốc độ ra đòn nhanh và chưởng phức tạp hơn Street Fighter. Game này có 1 số cảnh chơi trên sàn tàu , phông nền là núi đá có hình mặt người. 1 số nhân vật giống như Chunli, lão rùa Kame, thằng cao kều có đòn đấm bồi, thằng tóc dài màu vàng. Ai từng chơi và nhớ ra tên thì tìm giùm mình nhé, mình quên tên game này rùi.

À còn nữa!
Có bạn nào biết cái game Về anh chàng Robinhood không(vì không nhớ tên nên tôi tạm gọi là như vậy)
Đây là video của game:
[YOUTUBE] <object width="425" height="344"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/GQMUPy9wsuw&hl=en&fs=1&color1=0x006699&color2=0x54abd6"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/GQMUPy9wsuw&hl=en&fs=1&color1=0x006699&color2=0x54abd6" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="425" height="344"></embed></object>[/YOUTUBE]
khi mới khởi động game lên thì có hình anh chàng này nằm ngủ dưới gốc cây bắt chân chữ ngũ nhìn rất hay.
Khi chơi game anh chàng này sử dụng một cây cung,
đầu tiên có 2 máu (mỗi máu là một hình trái tim), mỗi khi ăn được một trái tim thì máu sẽ tăng lên 1.
khi ăn đủ 5 máu mà không bị mất máu nào thì sẽ được thưởng một mạng, đồng thời máu sẽ quay trở lại là 2 .

hãy tìm giúp tôi game đấy với.

Wild Ball của bạn nè^^(thực ra tên nó là Moero yakyuuken)[/B]
http://uk.doperoms.com/roms/famicom_disk/Moero%20Yakyuuken%20(UNL).zip.html

Sao trò này mình tải về rồi chạy virtual nes, nạp xong, nó vào được đến chỗ cô gái ngồi, với dòng chữ "Set side B" là cứ nguyên như thế, không thể chạy tiếp được cho dù ấn mọi nút. Bạn có bị như vậy không, nếu không bị như vậy tức là bạn dùng trình giả lập nào vậy?

Hồi xưa mình có chơi 1 trò lái máy bay chiến đấu trên hệ máy Super Nintendo (loại chạy đĩa mềm, tay cầm có 1 đống nút gạt gạt ý).

tên trò chơi ở cửa hàng ghi là TOPGUN, ko biết có phải tên thật của trò không, nhưng hiện giờ mình tìm mãi trên rất nhiều site cung cấp ROM cho SNES mà không thấy có trò này.

mình mô tả trò này nhé:
- đầu tiên là lái 1 cái máy bay chiến đấu, cất cánh từ tàu sân bay, đi tiêu diệt địch, có bắn cả tên lửa tìm diệt nữa...
- giết xong hết địch thì mình phải quay lại tàu sân bay, phải tự hạ cánh...
- có những lúc phải đi đánh mục tiêu dưới đất
- sau mỗi màn lại có tiền, để đổi máy bay khác, từ đầu đến cuối có rất nhiều loại máy bay

... mình tìm rất cực khổ rồi mà không ra cái game đó, bạn nào cao thủ tìm giúp mình với, cám ơn bạn nhiều, đặc biệt nếu tìm được chắc chắn sẽ có hậu tạ hehe

không phải không phải đâu, trò trên NES làm gì có tiền để đổi máy bay đâu, trò mình chơi chính xác là trên hệ máy đĩa mềm (Super Nintendo - SNES).

mỗi lần chơi xong 1 màn, lại vào 1 cái gara toàn máy bay để chọn mua cái mới mà

riêng mình cũng có 1 gara để những cái máy bay của mình, cái nào không thích thì bán đi, cái nào đẹp thì giữ lại

nói chung trò này đẹp và hay hơn trò TOPGUN trên NES nhiều.

bạn nào tìm giúp mình với :(

Help Me Help Me!!1

Nhờ các bác tìm giúp hộ em rom nes của cái băng 52-in-1 ngày xưa vẫn chơi (nhưng phải chính xác là nó, em nhớ trong đó có street fighter 4 và xếp hình....). Vì em tìm cả trên dgemu và rom-world đều toàn tìm được cái 52-in-1 đểu, toàn game lặp lại của các băng khác thôi.
Mong các bác tìm giúp vì đang rất muốn chơi 2 trò rất lạ mà hay trong đó.
Một trò dạng puzzle là đẩy ô có hình giống xuống dưới rồi lại nhận lại ô mới khác.....(khó miêu tả quá).
Một dạng ô tô "ăn item" rất hay, đi ăn đồ và tránh các ô tô khác.

Help me pros! Tnks

Bạn nào có Rom NES của game bi-da lỗ (billiard) 9-bi không? Game này đấu 2 người hoặc chơi qua vòng. Hồi nhỏ hay gọi nó là "bi-da điện" vì điều chỉnh hướng đánh bi bằng một sợi dây nét đứt.

Nếu biết tên thì chỉ giùm, mình có thể tìm được (quên tên rồi nên tìm hoài không ra). Thanks.
Nếu là game này

thì tên nó là Side Pocket

Một dạng ô tô "ăn item" rất hay, đi ăn đồ và tránh các ô tô khác.
Trò này hả :D

Tên nó là City Connection

Hồi xưa mình có chơi 1 trò lái máy bay chiến đấu trên hệ máy Super Nintendo (loại chạy đĩa mềm, tay cầm có 1 đống nút gạt gạt ý).

tên trò chơi ở cửa hàng ghi là TOPGUN, ko biết có phải tên thật của trò không, nhưng hiện giờ mình tìm mãi trên rất nhiều site cung cấp ROM cho SNES mà không thấy có trò này.

mình mô tả trò này nhé:
- đầu tiên là lái 1 cái máy bay chiến đấu, cất cánh từ tàu sân bay, đi tiêu diệt địch, có bắn cả tên lửa tìm diệt nữa...
- giết xong hết địch thì mình phải quay lại tàu sân bay, phải tự hạ cánh...
- có những lúc phải đi đánh mục tiêu dưới đất
- sau mỗi màn lại có tiền, để đổi máy bay khác, từ đầu đến cuối có rất nhiều loại máy bay

... mình tìm rất cực khổ rồi mà không ra cái game đó, bạn nào cao thủ tìm giúp mình với, cám ơn bạn nhiều, đặc biệt nếu tìm được chắc chắn sẽ có hậu tạ hehe
hixhix không cao thủ nào giúp mình được à?

Cho Bir xin game này đi !!!

Game này trên SNES mà ở chỗ của Bir gọi là "công chúa tóc vàng". Game theo thể loại đi cảnh đánh quái vật, trong đó mình điều khiển một cô bé tóc vàng lùn như cái nấm ^^. Dọc theo game mình sẽ lấy được nhiều loại vũ khí/phép thuật khác nhau, nhấn L/R để xài và nhấn Select để tung ra tuyệt chiêu của loại vũ khí đó.

Trong game có các con trùm như: dơi quỷ, tượng thần 3 mặt, hoa ăn thịt, trùm cuối theo Bir nhớ là con Robo.

Ai biết được game này thì post lên cho Bir với hén, Bir cám ơn trước luôn :x

littinh

Banned
box còn thiếu khá nhiều trò nhỉ kể ra thi nhiều lắm 1 số trò nổi tiếng nhưng :xếp hình dịch và mặt nạ xanh, anh em nhà ngố con nhiều nói không hết .tôi nói không có ý gì chỉ muốn box lớn mạnh hơn

Có cái trò NES này kiếm hoài không ra vì không nhớ tên tiếng Anh của nó, có bạn nào biết tên nó là gì ko?
Nội dung là vầy: game đi màn, mỗi màn kết thúc mình sẽ được một phần của tấm hình chim phượng hoàng. Khi kết thúc hết các màn thì tấm hình sẽ biến thành một con chim phượng hoàn thật và nó sẽ chở mình đi... chỉ nhớ có vậy. Nhạc game này cực cool...
Hi vọng mấy bro biết game này

đúng đấy, trò đấy hay lắm ai biêt chỉ dùm đi.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
box còn thiếu khá nhiều trò nhỉ kể ra thi nhiều lắm 1 số trò nổi tiếng nhưng :xếp hình dịch và mặt nạ xanh, anh em nhà ngố con nhiều nói không hết .tôi nói không có ý gì chỉ muốn box lớn mạnh hơn
nếu bạn biết game nào hay thì có thể up lên giới thiệu mọi người đi. Chia sẻ niềm vui mà :D

Bạn nào có Final Fantasy IV (bản có Cecil) và FF VI (bản mà tất cả các nhân vật đều là chính), tiếng Nhật thì cho mình xin với.
Đi khắp các trang Rom nhưng chỉ thấy bản tiếng Anh thôi.

Cám ơn trước.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN