Thảo luận, hỏi đáp, yêu cầu link download các game nes, snes, N64

Cửa hàng game Nintendo nShop

mấy bác ơi sao em down mãi trò dragonball dói kháng mãi mà ko đc là thế nào? các bác có trò dragonball dạng đối kháng nào nữa ko chỉ cho em vs.

Hì hì, thật trùng hợp. Mình tìm game này lâu lắm rùi mà ko được. Cung cấp thêm chi tiết nè:
- Có 2 người khiêng 1 cái cáng, hứng 1 người cứ nảy lên, nảy xuống, sao cho người nảy lên phải rơi đúng ô cửa sổ có lửa để dập.
- Các item rơi xuống:
+quần áo --> thay đổi quần áo (quên mất tác dụng rồi),
+chìa khóa--> trực tiếp xâm nhập tòa nhà bị cháy để cứu hỏa
+ Lửa --> ăn nhầm cái này thì cháy cáng
+ Bình cứu hỏa---> chữa cháy cáng
+??? --> cáng dài ra gấp đôi.

Ai biết chỉ giùm mình nha :-c
Game này tên là Flying Hero

Mã:
http://www.box.net/shared/oef0oo9q1y

littinh

Banned
Ai pro tìm hộ mình trỏ *tôn ngô không* được không( cả hai phần càng tốt, mình tìm mãi trong rom mà không thấy)

có ai giúp em về chỉnh các phím choi không em mò hoài mà không được hjz khổ quá :myemo0128: ai chỉ em với HELP:em42::em42::em42:

có ai giúp em về chỉnh các phím choi không em mò hoài mà không được hjz khổ quá :myemo0128: ai chỉ em với HELP:em42::em42::em42:
o ma wen nua~ game gia lap nha may pac'

troy28790 nói:
À TỚ CŨNG MÚN TIM THÊM 1 GAME NỬA LÀ GAME NÀY CÓ 3 NHÂN VẬT CÓ NHÂN VẬT CHÍNH LÀ ÁO XANH RÙI 1 NHỎ CON GÁI,1 THẰNG ĐẦU ĐINH CÓ ĐEO KHẢU SÚNG .GAME ĐI CẢNH ĐÁNH LỘN,CÓ THỂ DÙNG TUYỆT CHIÊU,ÁO XANH LÀ 2 CON RỒNG,CÒN ĐẦU ĐINH LÀ CON CỌP,NHỎ MÀU HỒNG KO NHỚ,CHƠI RẤT HAY
LÚC ĐÁNH TRÙM CUỐI ÁO XANH GỒNG LÊN THÀNH SIUXAYDA ĐÔ CON BAY LÊN RẤT ĐẸP
MONG CÁC BẠN TÌM DÚP

Phiên bản thứ 3 của series RB, có nhiều nhân vật hơn, nhiều cải tiến, nhất là tuyệt chiêu đặc biệt. Được đánh giá là phiên bản hay nhất trong toàn series. Tuy nhiên, theo ý kiến tôi thì bản 2 RB Ran - Fukusei Toshi vẫn là bản hay nhất (đã giới thiệu rồi). Chơi thử và so sánh là biết ngay thôi.
Bản tiếng Anh có tên gọi là Peace Keepers. Nhưng nó có 1 vài khuyết điểm nhỏ, nhất là ở mặt đồ họa. Theo khuyến cáo thì nên chơi bản tiếng Nhật (là bản đang giới thiệu đây).
Mã:
http://www.dgemu.com/SNES-details-2566.html
ko biết đúng ko ?

Trên forum chỉ thấy mỗi Battletoads & Double Dragon thôi, bộ này thì em chinh phục nó cách đây hơn chục năm rồi. Còn trò khác, cũng là Battletoads, nhưng trong cuốn băng xưa thì nó ghi là Battletoads III hay sao ấy, em mô tả lại cho các bác hình dung nhé, game này chỉ có 3 con ếch là nhân vật chính thôi, hồi đó em đi đến cái màn xa nhất là cái cảnh nó lái chiếc xe 1 bánh chạy qua các đường zíc zắc, mình chạy chậm 1 giây là vật lăn phía sau nó chạy tới đè bẹp dí luôn.

Em ghiền trò này ghê gớm lắm, mà không biêt kiếm đâu :em13::em13::em13:

Trên forum chỉ thấy mỗi Battletoads & Double Dragon thôi, bộ này thì em chinh phục nó cách đây hơn chục năm rồi. Còn trò khác, cũng là Battletoads, nhưng trong cuốn băng xưa thì nó ghi là Battletoads III hay sao ấy, em mô tả lại cho các bác hình dung nhé, game này chỉ có 3 con ếch là nhân vật chính thôi, hồi đó em đi đến cái màn xa nhất là cái cảnh nó lái chiếc xe 1 bánh chạy qua các đường zíc zắc, mình chạy chậm 1 giây là vật lăn phía sau nó chạy tới đè bẹp dí luôn.

Em ghiền trò này ghê gớm lắm, mà không biêt kiếm đâu
Nó đây
Battletoads in Battlemaniacs

Trò này khó.
Mình đi tới đoạn đứng trên đĩa bay đi từ trên xuống có mấy cái cọc nhọn thò ra bị chết hoài :-<

Híc, không phải trò này, nó là NES game cơ. Game trên băng ngày xưa ấy. Em mô tả thêm nhé.
Hình nó đây này:

Phù, đã có rồi đây :D:D:D
:em15::em15::em15::em15:
Không biết có thiên tài nào đã về nước game này chưa, nhà em hồi đó đi tới màn 11, cái màn bánh xe đuổi qua mấy đường ống ngoằn ngèo, khó không thể tả, toàn là bị bẹp dí vì nó cán thôi :em36:
Chúc các bác vui vẻ!!! Không chơi phí nửa cuộc đời :em15:

Link download:
Nintendovn - password: "www.nintendovn.com"

Hôm qua mới chơi lại, đã về nước nhờ chơi gian lận chỉnh tốc độ chậm lại khi đến cảnh lái xe:xm0010:
Cảnh đó đây:

Cảnh 12, cảnh cuối, giết bà chủ:

Nếu không chơi gian lận đi chậm cảnh 11 chắc khó lòng mơ qua được cảnh đó.
Coi như đã hoàn thành tâm nguyện rồi:em15:. Game này sau này nó có dựng lại cảnh cũng tương tự một tẹo trong game SNES, nhưng game đó bạo lực hơn và đơn giản hơn, không đòi hỏi sự chính xác đến từng li từng tí, không đòi hỏi đến tốc độ chơi (Trời, cái màn 11 đó phải nói là cực kỳ khó, tay bấm phải lẹ cực kỳ và chính xác đến từng phần trăm của giây mới có thể vượt qua được gang tấc, cái chết đến tính còn nhỏ hơn giây), cũng như có những sáng tạo rất độc đáo trong từng màn. Màn nào cũng có nét thú vị riêng, em kết nhất game này trong toàn bộ game NES của Nintendo thời đó, nó tạo sự căng thẳng và lôi cuốn thực sự!!!

Các bạn ơi, hiện mình đang muốn tìm một tựa game Nes thể loại puzzle giống xếp gạch, nhưng trò này mình xếp các quả trái cây, bạn nào có hoặc biết tên của game thì cho mình xin với, vì đây là game mấy người thân trong gia đình mình rất thích, nhưng mình tìm mãi vẫn chưa được. Cám ơn các bạn nhiều. :em26:

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
Các bạn ơi, hiện mình đang muốn tìm một tựa game Nes thể loại puzzle giống xếp gạch, nhưng trò này mình xếp các quả trái cây, bạn nào có hoặc biết tên của game thì cho mình xin với, vì đây là game mấy người thân trong gia đình mình rất thích, nhưng mình tìm mãi vẫn chưa được. Cám ơn các bạn nhiều. :em26:
:em21: tìm hết mấy cái game puzzle mà chưa thấy cái nào có trái cây cả !

Àh! mà cái game bạn nói làm sao để ăn điểm, có cho phép ăn điểm theo hàng xéo hay không ! :-?

:em21: tìm hết mấy cái game puzzle mà chưa thấy cái nào có trái cây cả !

Àh! mà cái game bạn nói làm sao để ăn điểm, có cho phép ăn điểm theo hàng xéo hay không ! :-?
Thx bạn đã search giùm mình, game này hok cho xếp theo hàng xéo, chỉ có thể xếp dọc, ngang. Nó có nhiều loại trái cây lắm: táo, lê, nho, cam..., với lại mỗi lần xếp đủ điểm lên lv là nó đổi màu background, nhạc nền nó êm dịu, hơi buồn buồn, cổ cổ. Có thể chơi 2 người đấu nhau được. =P~
PS: cách chơi của nó giống xếp gạch, là xếp một hàng dọc hay ngang từ 3 món giống nhau sẽ làm mất chúng đi và được tính điểm, mình nhớ hok lầm thì nó nằm chung băng với một số game puzzle khác nữa, nhưng biểu tượng của mấy game đó khác, ví dụ như quân bài...cách chơi cũng tương tự nhu trò sắp trái cây này (tên người nhà mình quen gọi)

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Có phải trò cậu nhắc đến có một trong những background là hình tượng Nữ thần tự do không :-? ?

Đúng rồi, nó giống giống như vậy đó. Nhưng các item để xếp là các quả trái cây. Trò đó hình như đi chung một cuồn băng với trò này. Các bạn có trò đó hok vậy?

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Vậy thì tớ chịu, vẫn chưa nhớ ra được cái trò có mấy quả trái cây đó là trò gì :-??. Nhưng trò ở trên cũng không phải tệ đâu, chơi tạm cũng được :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN