Thảo luận, hỏi đáp, yêu cầu link download các game nes, snes, N64

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình nhớ rồi, trò xếp trái cây đó có nền, nhạc giống như trò xếp hình bên trên, ngoài ra còn có xếp các con bài...cũng tương tự, mấy trò này thường nằm chung trong một cuồn băng game

Cho mình hỏi gà 1 tí, cái máy UFO chơi bằng đĩa floppy ngày xưa gọi là hệ máy gì thế?

Hồi đó có chơi trò xếp hình chưởng (sập được bao nhiêu sẽ bắn vào đối thủ). Ai biết tên và có rom trò này thì cho mình xin với. Tiện thể hướng dẫn để mình chơi đc trên PC hoặc Wii thì tốt quá.

Many thanks.

Em đã cài xong zsnes và cũng chạy ROM game thành công nhưng sao em điều khiển trên keyboard lại không được, có bác nào chỉ cho em biết cách thiết lập cấu hình zsnes không? muôn ngàn lời cảm ơn!!!

Cho mình hỏi gà 1 tí, cái máy UFO chơi bằng đĩa floppy ngày xưa gọi là hệ máy gì thế?

Hồi đó có chơi trò xếp hình chưởng (sập được bao nhiêu sẽ bắn vào đối thủ). Ai biết tên và có rom trò này thì cho mình xin với. Tiện thể hướng dẫn để mình chơi đc trên PC hoặc Wii thì tốt quá.

Many thanks.
Theo tui biết thì chơi trên đĩa floppy là Snes , cũng của nintendo thì phải . Còn cái trò bạn nói thì mình chịu .

Bạn nào có bản Battle City II (hình như thế), có thể xin được 19 mạng, có sao nhỏ ăn 1 cái thành xe bắn đá luôn dọn được cả rừng nữa, tăng của địch cũng có thể ăn sao, ăn mìn, khoái nhất là nó ăn được cái mũ hoặc ăn 1 up thì tất cả biến thành nhấp nháy, mà khi thành tăng bắn đá bị nó bắn 2 phát mới chết chứ ko như bản Battle City nguyên thủy bắn cái chết ngay. Cái này mình tìm mãi mà ko tìm đâu được >.<
Tiện cho hỏi luôn cái game đi xe đạp quăng báo tên là gì :D

Bạn nào có thể kiếm giùm mình một game chơi băng mà trước khi chơi phải ngồi nhập khoảng 50-60 ký tự toàn tiếng Nhật ko? Lâu quá rồi chỉ nhớ có vậy, còn gameplay thì quên mất rồi. Các bạn tìm giùm hoặc gợi ý tên cũng được. Thanks.

cÓ ai biết 1 trò xếp hình trên snes,có 2 nhân vật:1 người là phi công 1 ng giống như cái hình nộm.:mellow[1]:
game này Lúc chơi hình nó động đậy,có thể xoay nhiều hướng,có cả những mảnh ghép giả và thật.Khi ghép ngay mảnh giả thì nó nổ,còn ghép đúng mảnh thật thì bonus tự dộng ghép vài tấm cho mình.
Mấy mảnh ghép ko giống nhau,nó giống như hình đa giác.

Hình như trò này của Nga thì phải,vì tớ thấy mã wa màn của nó giống chữ Nga lắm.:em04:
Tui ko nhớ tên game nên ko thể tìm dc,ai biết thì tìm giùm tui nha.Cám ơn nhiều lắm.:em25:
Mình cũng muốn tìm trò này lắm. ai biết chỉ giùm với nha:em41:

Bạn nào có bản Battle City II (hình như thế), có thể xin được 19 mạng, có sao nhỏ ăn 1 cái thành xe bắn đá luôn dọn được cả rừng nữa, tăng của địch cũng có thể ăn sao, ăn mìn, khoái nhất là nó ăn được cái mũ hoặc ăn 1 up thì tất cả biến thành nhấp nháy, mà khi thành tăng bắn đá bị nó bắn 2 phát mới chết chứ ko như bản Battle City nguyên thủy bắn cái chết ngay. Cái này mình tìm mãi mà ko tìm đâu được >.<
Đó là trò Tank 1990.
Nó nằm trong băng đấy.
Còn cụ thể là trò nào thì tự mò xem sao nhé :D

mình có game này nhờ các bạn tìm giúp. mình chỉ nhớ thể loại thì giống như game này:
Tokkyuu Shirei - Solbrain
nhưng có khác là hình đẹp hơn và có cách là khi nào gần hết máu thì ấn start và nút lên thì lại đầy máu hay select và nút lên. mình không nhớ rõ nữa.
hồi nhỏ chơi game đó đến đoạn giết con boss nó cứ bay lên góc màn hình diệt hoài diệt mãi mà không thấy nó chết gì cả.

mí bạn có biết trò xếp gạch nào mà có mấy nhân vật Chibi nữ, chơi dạng đấu với nhau, mỗi khi mình ăn mấy viên gạch trùng màu với nhau thì mấy viên đó sẽ biến mất bên mình và chuyển wa thành mấy khúc gỗ bên đối thủ.

Hồi xưa mình nhớ là có chơi 1 game SNES thực chất là tổng hợp nhiều mini game. Các nhân vật nhí trong truyện tranh Nhật Bản (hình như là thủy thủ mặt trăng nhí thì phải) chơi các trò chơi như đập gấu ( mình cầm cây búa canh mấy cái lỗ dưới đất, các con thú thò đầu lên thì đập), câu cá,...
Có điều mình kô nhớ tên trò này, có ai biết kô chỉ giúp với.

Hồi xưa mình có chơi 1 trò lái máy bay chiến đấu trên hệ máy Super Nintendo (loại chạy đĩa mềm, tay cầm có 1 đống nút gạt gạt ý).

tên trò chơi ở cửa hàng ghi là TOPGUN, ko biết có phải tên thật của trò không, nhưng hiện giờ mình tìm mãi trên rất nhiều site cung cấp ROM cho SNES mà không thấy có trò này.

mình mô tả trò này nhé:
- đầu tiên là lái 1 cái máy bay chiến đấu, cất cánh từ tàu sân bay, đi tiêu diệt địch, có bắn cả tên lửa tìm diệt nữa...
- giết xong hết địch thì mình phải quay lại tàu sân bay, phải tự hạ cánh...
- có những lúc phải đi đánh mục tiêu dưới đất
- sau mỗi màn lại có tiền, để đổi máy bay khác, từ đầu đến cuối có rất nhiều loại máy bay

... mình tìm rất cực khổ rồi mà không ra cái game đó, bạn nào cao thủ tìm giúp mình với, cám ơn bạn nhiều, đặc biệt nếu tìm được chắc chắn sẽ có hậu tạ hehe
Đó là trò AREA 88

Mã:
http://www.rom-world.com/file.php?id=38456
Hồi xưa mình nhớ là có chơi 1 game SNES thực chất là tổng hợp nhiều mini game. Các nhân vật nhí trong truyện tranh Nhật Bản (hình như là thủy thủ mặt trăng nhí thì phải) chơi các trò chơi như đập gấu ( mình cầm cây búa canh mấy cái lỗ dưới đất, các con thú thò đầu lên thì đập), câu cá,...
Có điều mình kô nhớ tên trò này, có ai biết kô chỉ giúp với.
Help me please

có ai có thễ giup mình với!!!!

Mình rất thích game dragon ball,,, Mình tìm dc 1 người post game này nhưng ko chơi dc. Ko bít co bạn nào có thể giúp mình tim link dc ko. Thanks!!!

Đính kèm

Ai có mấy clip hoàn thành game nhanh nhất mấy game NES với SNES ko?Mình thì biết clip hoàn thành game nhanh nhất mấy game Super Mario Bros 1+2+3,Mighty Final Fight rồi.Ai có clip khác cho xin link xem cho vui

Minh có 2 game nes hồi xưa rất mê nhưng sao kiếm hoài ko thay, có ai giúp mình được ko vậy.
1 game là trò bắn máy bay, chơi cũng hay, ăn súng theo kiểu ăn số 1,2,3,4 hoặc 5, nếu mình ăn theo 1 số hoài thì sẽ bắn mạnh hơn. Còn game kia là trò con thỏ đi ăn cà rốt, ko để cho mấy con sói bắt được, có vòng còn được trượt ống nữaa. Thanks

game bắn máy bay bạn nói phải cái này hok
nếu đúng mình đưa link cho còn không thì bạn nói rõ hơn đi mình kiếm cho:021: còn trò con thỏ để mình nhớ lại đã hình như mình biết

Đính kèm

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN