[Wii] Thảo luận Metroid Prime Trilogy

Cửa hàng game Nintendo nShop

kamus

Thành viên lâu năm
Mình cũng thích metroid
Nếu nói riêng trên hệ DS thì COD ko thể sánh bằng Metroid được. Mình có thể Metroid wifi cả ngày với lũ bạn chứ COD chơi cũng chẳng quan tâm ấy chứ.

Ngoài ra mình chơi Metroid vì kết samus, game có chiều sâu, tiết tấu nhanh và phong phú mọi mặt
Ôi, :em26: bạn nói hay lắm.

@nguyenanhnguyen: cái này là bạn nói dối nha, chưa giải metroid xong mà.

Phendrana Drifts (2/2)

Tại: Research Lab Aether

Tại: Frost Cave

Tại: Gravity Chamber

Tại: Quarantine Monitor
Phazon Mines (1/2)

Tại: Main Quarry

Tại: Security Access A (Cần Power Bomb)

Tại: Elite Research

Tại: Elite Control Access

kamus

Thành viên lâu năm
Phazon Mines (2/2)

Tại: Phazon Processing Center

Tại: Metroid Quarantine A

Tại: Fungal Hall Access

Tại: Fungal Hall B

Tại: Metroid Quarantine B
Power Bomb

Chozo Ruins

Tại: Magma Pool
Magmoor Caverns

Tại: Warrior Shrine
Phendrana Drifts

Tại: Ice Ruins West

Tại: Security Cave

lemonadess

Banned
Mình cũng thích metroid
Nếu nói riêng trên hệ DS thì COD ko thể sánh bằng Metroid được. Mình có thể Metroid wifi cả ngày với lũ bạn chứ COD chơi cũng chẳng quan tâm ấy chứ.

Ngoài ra mình chơi Metroid vì kết samus, game có chiều sâu, tiết tấu nhanh và phong phú mọi mặt
Rõ ràng là chia ra 2 trường phái rõ rệt nhỉ. Người thích CoD. Kẻ thích Metroid

Nhưng nói vài câu thế này: Dòng CoD là thể loại dành cho serious gamer - Hardcore Gamer, nên DS - vốn chỉ dành cho casual gamer - không được ưu ái. Nói không ngoa rằng, ng` ta chỉ sx CoD trên DS cho vui, để cho ng` chơi DS biết chút ít về dòng game này thôi. Cá nhân mình không thích lấy handheld ra mà so đo, bởi vì nó ko thể đáp ứng hoàn toàn những yêu cầu của các game FPS.

Do vậy, bác nào đã từng chơi CoD trên PC hoặc X360/PS3 rồi thì sẽ rõ những gì mình nói. Các cậu cứ khư khư luận điểm Metroid là nhất trong khi lại chưa từng chơi bản CoD trên PC/Console nào gần đây. Nói trước là mình cũng chơi The Conduit hay Metroid 3 trên Wii rồi nhé. Nhưng mình không hợp với thể loại giả tưởng nên chơi được 1 lúc rồi nghỉ.

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
Rõ ràng là chia ra 2 trường phái rõ rệt nhỉ. Người thích CoD. Kẻ thích Metroid

Nhưng nói vài câu thế này: Dòng CoD là thể loại dành cho serious gamer - Hardcore Gamer, nên DS - vốn chỉ dành cho casual gamer - không được ưu ái. Nói không ngoa rằng, ng` ta chỉ sx CoD trên DS cho vui, để cho ng` chơi DS biết chút ít về dòng game này thôi. Cá nhân mình không thích lấy handheld ra mà so đo, bởi vì nó ko thể đáp ứng hoàn toàn những yêu cầu của các game FPS.

Do vậy, bác nào đã từng chơi CoD trên PC hoặc X360/PS3 rồi thì sẽ rõ những gì mình nói. Các cậu cứ khư khư luận điểm Metroid là nhất trong khi lại chưa từng chơi bản CoD nào gần đây. Nói trước là mình cũng chơi The Conduit hay Metroid 3 trên Wii rồi nhé. Nhưng mình không hợp với thể loại giả tưởng nên chơi được 1 lúc rồi nghỉ.
Nói đúng COD mình cũng đã từng chơi trên PC 1 tới 2 phiên bản và cảm giác rất phấn khích và cả trên DS.COD chơi trên DS cũng có nhiều mini game như phá bom chơi rất hay còn có bắn xe tăng và lái may bay B52 rất sống động tuy mình bít Metroid là game nổi tiếng của Nintendo nhưng mình nghĩ COD vẫn có phần hấp dẫn hơn.Đồng lòng lemonadess

kamus

Thành viên lâu năm
Đòng lòng để cãi lộn nữa à, tuy mình chưa chơi COD nhưng đã xem người ta chơi rồi, chả thích, thấy chả có gì hơn Metroid. Mà game nào hay hơn thì cũng tùy sở thích mỗi người thui. Các pác khoái cãi lộn wá nhĩ, PHÁ TOPIC.

VÔ Ý TỨ QUÁ :-"

kamus

Thành viên lâu năm
Xin lỗi, mình ko có rãnh để cãi ba cái vụ này nữa đâu, bạn biết cãi sẽ làm hoãn 4rum thế sao bạn lại nói thế, bạn thừa biết mình thích Metroid nên nếu là 1 con người biết điều thì ko ai nói như vầy đâu :-".

Đã bảo game nào hay hơn thì cũng tùy người, cãi làm chi vô ích, có ai ngốc nói game gì mình thích ko bằng game kia ko?

"Mình có nghe loáng thoáng là ai nói nếu chê game gì đó mình thích thì sẽ chê tất cả, thế mà bây giờ lại chê Metroid trước, rồi lại cãi vã, đúng là ko có ý tứ."

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Mình không phải fan FPS,cũng xin nói thế này:
-Metroid là game cho casual gamer,cái này mình đồng ý.Nó không thiên về bắn không mà còn về giải đó,với cốt truyện kéo dài.
-CoD là game cho hardcore fps gamer,nó thiên về bắn súng hơn là các mini game(CoD mình mới chơi qua phần 1,hình như không có đố điếc gì cả á),nếu để ý,các bạn sẽ thấy phần lớn gamer CoD đều chơi Multiplayer mode chứ không phải Singleplayer mode.
=>Đây là hai dòng game khác nhau,không thể so sánh.Nếu bạn là fan CoD,please move aside.

lemonadess

Banned
Tôi cũng chả muốn cãi vã đâu. Tại các bác cứ khư khư cho rằng Metroid là nhất.
Tôi vẫn so sánh chúng trên console, các bác lại lôi handheld vào cãi lại.

Từ đầu tôi vốn chì có ý so sánh mức độ phổ biến rộng rãi của 2 dòng game. Thế mà lại bị hiểu lầm là đi so sánh chi tiết mỗi cái nó ra sao. Nói thẳng nhé: Mức độ phổ biến của Metroid thì không bằng CoD được. Vì CoD có mục online rất tốt, nên số lượng người chơi rất nhiều. Metroid có lượng fan khủng khiếp à? Chưa chắc đã bằng Zelda đâu.

Thế này thì ngay từ đầu so sánh Metroid với Bioshock có vẻ hợp lý hơn. 2 cái cũng là FPS thiên về phiêu lưu :-"

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
BioShock cũng chưa được chơi,tại máy tính yếu quá :D.Mà nghe nói cái đó chơi có thể không tốn một viên đạn,chắc là độ puzzle cao đấy :D.
Thôi anh em qua TDHN bàn tiếp nhỉ..

kamus

Thành viên lâu năm
riêng mình thì ngay từ đầu ko đưa handheld vào so sánh, chỉ nói riêng trên Wii thì bỗng dưng ở đâu lòi ra thêm các console khác từ bài thứ mấy ấy wên gòy nhỉ :-"

đừng ai đem chế độ online ra so sánh nhé (lãng nhách àh), ủa Metroid ko có chế độ online thì sao, dựa vào đâu nói COD phổ biến hơn nhỉ, giả sử Metroid có chế độ online thì chưa biết ai hơn ai à :-", vì trên hệ máy của Nintendo Metroid ăn đứt CoD gòy =)), mà đem COD trên PC so sánh với Metroid trên hệ Console thì càng lãng nữa =))

COD mà ko có chế độ online bảo đảm chìm lỉm \m/.

Tự dưng ko bằng trên Wii và DS lại đem các console khác vào đây ba hoa, thế mà nói ko mún cải vã. Riêng zelda đông hơn bao nhiêu dữ vậy =)), có phải Mario đâu =)), mà cái gì cũng có lịch sử của nó hết, bạn ko biết thì đừng phán bừa.

@Miles Edgeworth: bạn thấy đấy, lại có người đem ra so sánh nữa kià.

CÁI NÀY GỌI LÀ PHÁ, CHỨ SO SÁNH NỖI GÌ. CỨ VIỆC PHÁT NGÔN BỪA BÃI TRÊN 4RUM xbox360vn gì đấy, có ai nói gì đâu.

Tôi cũng chả muốn cãi vã đâu. Tại các bác cứ khư khư cho rằng Metroid là nhất.
Cẩn thận trước khi nói nhé, ai đem COD ra nói trước vậy?

Ngay từ những bài đầu có ai nói ko?

lemonadess

Banned
Ban đầu tôi chỉ nói CoD có phần nhỉnh hơn. Và bây giờ quan điểm của tôi vẫn vậy. Nếu chỉ là giả sử, thì đừng có lôi ra đây làm gì. Những điều tôi nói đều là "hiện tại", bằng chứng rành rành ra đó. Còn mấy cái vụ giả sử/giả bộ xin dẹp phứt qua 1 bên.

Cái vụ so sánh này là hiển nhiên, bởi như cả trên gamespot, họ còn chọn game hay nhất năm từ đống game DS, Wii, X360, PSP, PS3 trộn lẫn, cho dù đã có những mục riêng.

Tôi thấy bác gần giống fanboy rồi đấy. Tôi chưa bao giờ nói hâm mộ CoD cuồng nhiệt đến độ gây lộn để bảo vệ quan điểm. Nhưng cái cách mà bác bảo vệ quan điểm của mình tiêu cực quá.

Tôi đang so sánh mức độ phổ biến nhé. Game nào càng có các mục chơi đông người thì chẳng phải nhiều người chơi, nhiều người biết đến sao?

Cuộc cãi lộn này đang thiên về chiều hướng "ghét đối phương nên đem game ra chửi", chứ không còn là tranh luận về game thông thường. Và tôi đang rất hứng thú với hướng này đấy :-" Vậy nên tôi sẽ tiếp tục, dù có lạc đề.
So sánh với Zelda và Metroid ư. 1 phép nhỏ thôi nhé. Metroid Other M ra mắt năm 2010, nhưng tôi không thấy có nhiều bài viết gì về nó vào lúc này. Zelda mới ư, chưa ai biết nó sẽ ra mắt năm 2010 hay 2011, nhưng từ bây giờ người ta đã rất quan tâm rồi. Đây là 1 dòng game luôn được trông đợi nhiều nhất trong lịch sử. Tôi hỏi bác có chơi xong game Zelda nào chưa vậy?

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Thôi xin các bạn !

Mình muốn nói ngắn gọn thế này:

1) COD ko phải là ko hay , mà phải nói là cực hay. Có điều trên DS thì mình thấy nó ko bằng Metroid

2) Game hay hay ko tùy vào cảm nhận và sở thích mỗi người.
Nếu COD là hành động nghẹt thở và kỉ luật quy củ thì Metroid như quake 3 , half life (Đừng nhầm sang CS nhé ) :bắn nhau xả láng và tiết tấu nhanh

Có vậy mà cũng cãi nhau ! Tuy cùng là game bắn súng nhưng 2 game khác thể loại hoàn toàn nha.

Mong các bạn quay lại với mục đích ban đầu của topic, mình thấy nó lạc xa quá rùi -,-

P/s: Cho hỏi làm thế nào post ảnh mà nó ẩn nội dung vậy ?_?

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Oy,đành bảo anh Bảo del vậy ==.
Nói rồi,cả hai người đều biết đây là 2 về hai thiên hướng khác nhau,không thể đem ra so sánh.So sánh game chuyên chơi đơn và game chuyên chơi mạng !?
Không thể phủ nhận CoD phổ biến hơn,nó có mặt trên nhiều hệ máy hơn,nó là game chơi mạng hay nhất năm,nó là HIT lớn nhất năm.But we're talking about METROID PRIME TRILOGY,SIMPLE AND PLAIN WII GAME.

cancery1987

OrangeJuly
Thành viên BQT
Oy,đành bảo anh Bảo del vậy ==.
Nói rồi,cả hai người đều biết đây là 2 về hai thiên hướng khác nhau,không thể đem ra so sánh.So sánh game chuyên chơi đơn và game chuyên chơi mạng !?
Không thể phủ nhận CoD phổ biến hơn,nó có mặt trên nhiều hệ máy hơn,nó là game chơi mạng hay nhất năm,nó là HIT lớn nhất năm.But we're talking about METROID PRIME TRILOGY,SIMPLE AND PLAIN WII GAME.
Uh cũng giống như Fan bóng đá, có người cho MU là nhất , có người cho Arsenal là nhất.

Ai cũng yêu tự ngã mình, chớ nên hại tự ngã người. Đừng vì sở thích của mình mà mạt sát sở thích của người ta. ^^
Hòa bình hết nha 2 bạn nhân vật chính ơi!

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Souka! Ai cũng đúng cả, và đúng theo cách của họ :xD:

Không ai có thể làm thay đổi quan điểm của mỗi người, trừ bản thân họ. Các bạn nếu muốn, vẫn có thể tranh cãi tiếp, và xây dựng topic nhờ những tranh cãi đó được thì càng tốt. Tất nhiên, hạn chế đả kích nhau (đừng nhầm với tranh cãi, vì diễn đàn chính là nơi các bạn tranh luận những vấn đề như thế này). Các bạn đang lạm dụng từ ngữ kiểu như "vô văn hóa", "cãi", "ba hoa" đấy thôi, và trên mạng thì nó giống như là chửi nhau vậy. Gõ vài câu lịch sự không mất gì đâu mọi người ạ XD.

PS: Game nào cũng hay, chí ít là hơn cãi với vã. Thôi, mọi người bàn tán tiếp nhé, haha.

kamus

Thành viên lâu năm
lemonadess nói:
Bài viết mang tính công kích nặng nề nhưng tác giả của nó không sửa lại mà còn để đó như ý đồ thách thức. Do thấy mức độ "chướng mắt" của nó quá cao nên tôi sẽ xóa toàn bộ nội dung bài này

Tác giả bài này không chỉ gây hấn với tôi mà còn công kích cả những cái mà tôi thích. Trong khi tôi chưa hề nói gì quá đáng. Do đó tôi sẽ cho bạn thấy quá đáng là thế nào
Thế giới đánh giá thế nào về Legend of Zelda: Ocarina of Time
(for all those HATERS :-")

---------> VÔ ĐỐI ------> Series Zelda là VÔ ĐỐI :-"

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Oy,the one wasn't able to control himself was you,kamus.If you want to end this,then stop,and edit your post.Xin lỗi vì dùng tiếng Anh :">.Call me English wannabe or whatever.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN