Nhật ký huấn luyện viên

Cửa hàng game Nintendo nShop

Kinh đây, kinh đây :em16::em16::em16:
Rạng sáng mồng 2 tết gặp shiny Zubat :)>-:)>-:)>-
Mồng 3 tết, tiếp tục con đường tìm kiếm 1 pokemon thiên tài :x:x
... 11h đêm 30 tết ngồi luyện pokemon Fire Red ... Gặp Shiny Pigey :-"...
... 1h30 chiều mùng 1 gặp Shiny Pikachu :-"(Trong toà nhà máy điện bỏ hoang ... chỗ bắt Zapdos)
... 9h15 tối mùng 1 gặp Shiny Dratini :-" ...
Sao mà hên thế nhĩ??? :Please:

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Nhiễm Pokerus là cái gì thế !!!
Thông cảm vì chơi Pokemon lâu nhưng chưa có kinh nghiệm:xm0006:
Pokerus là loại vi rút cộng sinh trên pokemon.Cộng sinh ở chỗ Pokerus giúp Pokemon phát triển mạnh mẽ hơn và Pokemon giúp Pokerus có chỗ sống.
Vừa dc Skarmory,đang tính làm Special wall+Physical :))

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Pokerus là loại vi rút cộng sinh trên pokemon.Cộng sinh ở chỗ Pokerus giúp Pokemon phát triển mạnh mẽ hơn và Pokemon giúp Pokerus có chỗ sống.
Vừa dc Skarmory,đang tính làm Special wall+Physical :))
Có tính sáng tạo =))=))

Pokevirus làm tăng x2 lượng EV bt mình nhận đc, đeo them đồ train Ev nữa thì sẽ thành x4, quá tuyệt xDxD

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Thế làm sao để pokemon có đc pokerus ???
Gặp pokemon hoãng dã bị nhiễm pokerus thì con của mình tự khắc sẽ bị lây, sau đấy sẽ lây lan sang con khác :em16::em16::em16:

Tỉ lệ gặp pokerus cũng nhỏ lắm, lớn hơn mỗi tỉ lệ gặp shiny thì phải :em27::em27::em27:

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Hôm nay vừa làm 1 trận với bác Devil_boy_hn.Trận này là hay nhất kể từ khi mình cầm chiếc DS.Trên nền Pokemon HGSS nữa nên rất đặc biệt.

Ashera

Nấm bình thường
Các bạn đã đấu HGSS rồi à, level bao nhiêu thế, nếu bằng thì mình cũng đấu luôn. Mà sao HGSS kô vào wifi được nhỉ, Mario Kart vẫn được bình thường.

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Khi đó đâu có giao luật,với lại bác switch đúng lúc em sleep powder đấy chứ :-".
Hnay tyranitar dính 2 stealth rock, 1 hydro pump, 1 ice beam mà ko die, vui gớm nhỉ ;));))

Các bạn đã đấu HGSS rồi à, level bao nhiêu thế, nếu bằng thì mình cũng đấu luôn. Mà sao HGSS kô vào wifi được nhỉ, Mario Kart vẫn được bình thường.
Chơi lv 100 hết thì dù pkm ntn thì cũng đồng loạt lv 100 hết bạn ạ :D:D...
HGSS vào wifi ngon mà bạn, mình trade với battle bt :-?:-?

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Sao lên lv100 nhanh vậy, có cheat kô thế ?
Ý mình là, Lúc đấu wifi ý, có 2 loại đấu, 1 là lv 50, 2 là lv 100, kể cả là lv 1 mà chọn mode lv 100 thì khi đấu cũng lên lv 100 hết. Thế nên chỉ cần luyện EV với cả kiếm item, move tốt thôi.Còn đống pokemon này là pokemon của bọn tớ từ hổi platinum mà, mới trade sang ;));))

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Lúc đầu định Hydro pump nhưng sợ hụt,với lại ông anh còn ít máu nên ice beam,ai dè...Mà đã DD lên rồi mà ko hạ dc Skar ;)).
Hnay đấu poke rất là vui, trận nào trận nấy rất là máu lửa :sleep[1]::sleep[1]::sleep[1]::sleep[1]:, cơ mà hôm nay may vãi :)):)), stone edge với focus blast trúng liên tọi :em33::em33::em33:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN