Nhật ký huấn luyện viên

Cửa hàng game Nintendo nShop

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Tối 26/4 gặp 1 con Sceptile rất vãi.Latias của mình calm mind 1 lần rồi Draco meteor mà vẫn ko chết :)),trong khi đó nó chỉ còn 60% máu(khoảng thế).Mình đã lên Smogon và dc biết sp.def và máu con này ko cao và ko thể chịu dc 1 đòn Draco từ Latias đã calm mind :-?,chắc là xài Poke sav chỉnh poke đây :-".
Dạo này lắm người có pokemon quái nhỉ.Hết con Sceptile trên kia còn có 1 con Scizor học Earthquake(ông Devil báo) và 1 con Milotic học Earthquake ở topic nào đó(quên tên).Tình trạng sử dụng cheat hay poke sav trong poke dạo này hơi nhiều nhỉ :-"

Kawaii

Super Princess Peach
- lâu rồi mới viết nhật ký Pokemon ^_^ nhớ ace trainer nhìu

- hôm nay, có một trainer nói vs mình một câu nói... một câu nói rất hay...

"Nếu bạn có Pokemon trong tay, thì xem như bạn là HLV chính thức. Bạn không thể từ chối lời thách đấu của tôi"

- một câu nói dường như chỉ mang hàm ý khích tướng... nhưng thiết nghĩ... rồi ngẫm nghĩ... đúng như vậy... nếu mình có Pokemon trong tay, thì hãy không ngừng chiến đấu... không nhừng luyện tập...

Ngày Tháng Năm...
Mới gia nhập em Soldier vào nhà :">...
Mình đành phải cho Cherry.Chan vào kho tạm vậy :(...Mặc dù mình vẫn thích pental dance của em ý thế cơ chứ :">...
Mình là trainer lười :( Mình biết...:(
Mãi giờ mới mò mẫm ở cái vùng tuyết lạnh đấy chuẩn bị đi giải cứu ku Jake
...
Mà mình lười đi nói chuyện với toàn thành phố quá đi mất :(((....Mà ko nói chuyện là ko được quà=((....Thôi từ h đành phải chăm thôi =(((

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
Hôm nay breed đc em Ralts male, hỏi chú Judge trong battle tower thì hắn phán đây là 1 con pkm siêu hạng ( outstanding potential) max hết cả 6 stats :em22:. ko thể tin đc. Hứng chí ném ngay cho cái bracer tăng speed và atk luyên cấp tốc lên 50 rồi hăm hở cầm life orb vào đấu trường. chiến thắng liên tiếp :1a:
trận 21: Trùm tháp - Palmer
vs

chiến thắng giòn giã trong 4 nước :1a: tất cả các thuộc tính đều nằm trong tầm bao quát của Gallade

trận thứ 49... Palmer again =O
vs

Heatran có focus sash ._. (ko có là OHKO rồi), Regigigas cũng OHKO, mém thua Cresselia :em19:

Thành tích toàn thắng bị cản ở trận 88 bởi 1 thằng cool trainer với team như thế này đây :em21:

Sao Pheonix toàn sở hữu các em đáng yêu thế nhỉ...
Hôm trước nhờ công Pheonix tớ cũng đã có được cái em ở nhà ma:">...
Mà sao tớ xem trên serebii thì thấy có nhiều hình dạng khác nhau của nó mà lại ko có evolution chain xD....
....
Ngày Tháng Năm
Vì có quá nhiều anime để mà ngâm (nhờ công bé Miles chỉ cho cái trang torrent down siêu nhanh về) mà giờ đành bỏ bê các em ở xứ tuyết lạnh lẽo đó vậy:(...
Thôi chờ mấy hôm nữa xem đỡ đỡ phim để còn xóa bớt chỗ đi cho rộng máy rồi lại về với các em..:">

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
Sao Pheonix toàn sở hữu các em đáng yêu thế nhỉ...
Hôm trước nhờ công Pheonix tớ cũng đã có được cái em ở nhà ma:">...
Mà sao tớ xem trên serebii thì thấy có nhiều hình dạng khác nhau của nó mà lại ko có evolution chain xD....
....
Ngày Tháng Năm
Vì có quá nhiều anime để mà ngâm (nhờ công bé Miles chỉ cho cái trang torrent down siêu nhanh về) mà giờ đành bỏ bê các em ở xứ tuyết lạnh lẽo đó vậy:(...
Thôi chờ mấy hôm nữa xem đỡ đỡ phim để còn xóa bớt chỗ đi cho rộng máy rồi lại về với các em..:">
Rotom bên D/P/plat muốn thay đổi hình dạng thì phải tham gia event nintendo (tớ lỡ mất event đó rồi :(). Hoặc có thể chuyển qua HGSS cho nó vào cái thang máy ở Silph Co (nhớ để ở đầu party), Rotom sẽ chữa cái thang máy và đi lên. tầng trên sẽ có đủ loại máy móc để Rotom biến hình :em16:

wow_wow

Thành viên lâu năm
sao Gallade + Yanmega mà thua team đó dc nhỉ :-? Cả 3 con Cresselia, Regirock, Latios đều sợ Gallade với Yanmega đấy :-? Chưa kể Metagross nữa
Cậu cho học move thế nào ?

Kawaii

Super Princess Peach
- dám vác mặt zô đây viết Nhật Ký mà gặp Kawaii nữa hả :(

- giận ròi, mai mốt hok thèm nói chiện nữa đâu, gét wow >:P nói xạo Kawaii

wow_wow

Thành viên lâu năm
Năm nay wow thi ĐH nên thông cảm đi mà :D :">
Còn có vài 1 tháng 10 ngày nữa thôi :P Lúc đó wow làm luôn :P
Thi ĐH căng quá đây nè :((

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
Thành tích toàn thắng bị cản ở trận 88 bởi 1 thằng cool trainer với team như thế này đây
Ko Save lại file save rồi chơi lại trận này cho đỡ phí :em22::em22::em22:...
Nhờ miệt mài save đi save lại ( hơi tiểu xảo tí) nên mình đã lên đc thẻ bạc ở Hg với Ss rồi :laugh[1]::laugh[1]::laugh[1]:

Oustanding thì có chưa là max 6 stat đâu, chỉ là tổng chỉ số IV cao hơn 150 thì phải, cũng tính là outstanding rồi, max thì IV là 186, chưa thấy bao giờ :laugh[1]::laugh[1]::laugh[1]:

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
@Devil_boy: mình chơi trên DS mà bạn :(. mình hỏi đi hỏi lại thằng judge rồi, nó liệt lần lượt cả 6 stats đều "cant be better in that regard", xong mình check IV calculator ở lv 50 thì mình chắc chắn là cả 6 stats đều 31.

@wow_wow: Ice punch crit chết thằng latios. vừa tính low kick thằng regirock thì nó switch Cresselia ra đỡ đạn rồi xong cứ double team + toxic thế là chết 2 con đầu, còn metagross chả thể nào đánh trúng đc con quái vật đó nó double team 6 lần :em21::em21::em21:. Cứ thế nó ice beam dần dần Metagross cũng die tốt :(
Gallade: psycho cut/ low kick/ leaf blade/ ice punch
2 con kia chắc ko cần kể... con quỷ Cresselia nó double team 6 lần thì đánh chỉ có trúng gió :myemo0136:

Devil_boy_hn

Nấm nhỏ
@Devil_boy: mình chơi trên DS mà bạn :(. mình hỏi đi hỏi lại thằng judge rồi, nó liệt lần lượt cả 6 stats đều "cant be better in that regard", xong mình check IV calculator ở lv 50 thì mình chắc chắn là cả 6 stats đều 31.

@wow_wow: Ice punch crit chết thằng latios. vừa tính low kick thằng regirock thì nó switch Cresselia ra đỡ đạn rồi xong cứ double team + toxic thế là chết 2 con đầu, còn metagross chả thể nào đánh trúng đc con quái vật đó nó double team 6 lần :em21::em21::em21:. Cứ thế nó ice beam dần dần Metagross cũng die tốt :(
2 con kia chắc ko cần kể... con quỷ Cresselia nó double team 6 lần thì đánh chỉ có trúng gió :myemo0136:
Mình cũng chơi trên ds mà,chỉ có ko chơi băng gốc thôi, mấy trận về sau cứ ra nghỉ rồi lưu lại cái file save rồi lại đánh cho chắc ăn :laugh[1]::laugh[1]::laugh[1]:

wow_wow

Thành viên lâu năm
@wow_wow: Ice punch crit chết thằng latios. vừa tính low kick thằng regirock thì nó switch Cresselia ra đỡ đạn rồi xong cứ double team + toxic thế là chết 2 con đầu, còn metagross chả thể nào đánh trúng đc con quái vật đó nó double team 6 lần . Cứ thế nó ice beam dần dần Metagross cũng die tốt
2 con kia chắc ko cần kể... con quỷ Cresselia nó double team 6 lần thì đánh chỉ có trúng gió
Gallade bỏ psycho cut + low kick đi :D Thay = Close Combat + Night Slash ấy. Night Slash thì dễ rồi, còn khi xài Close Combat thì chú ý là def +spdef sẽ drop, nên cần thận hơn :P Nhưng bù lại Close Combat 180 OHKO nhìu con lắm :))
D0u1ng là ghét nhất cái Double Team nhưng lẽ ra nếu ko có night slash thì nên cho yanmega ra bug buzz :D
Cresselia mà để Double Team thì khó giết là phải, con đó wall cả spdef+def đều tốt nhưng ngta thường tập trung vào def nhiều, chắc Bug Buzz của Yanmega là nó tiêu ngay thôi :))

Edo Phoenix

Nấm nhỏ
Gallade bỏ psycho cut + low kick đi :D Thay = Close Combat + Night Slash ấy. Night Slash thì dễ rồi, còn khi xài Close Combat thì chú ý là def +spdef sẽ drop, nên cần thận hơn :P Nhưng bù lại Close Combat 180 OHKO nhìu con lắm :))
D0u1ng là ghét nhất cái Double Team nhưng lẽ ra nếu ko có night slash thì nên cho yanmega ra bug buzz :D
Cresselia mà để Double Team thì khó giết là phải, con đó wall cả spdef+def đều tốt nhưng ngta thường tập trung vào def nhiều, chắc Bug Buzz của Yanmega là nó tiêu ngay thôi :))
đúng là lúc đó có hơi chần chừ để nó double team 1 lần, Yanmega ra nó double team đc phát nữa. Bug buzz nó chỉ mất 45% hp (s.atk 184 ở lv 50). Sau đó nó cứ double team tiếp + moonlight và toxic thế là hết cờ :cc_hang[1]:. lần sau mà gặp nữa thì Taunt nó 1 cái là nó sẽ hết dám hỗn.:em17::em17:

Mist Gun

Nấm nhỏ
cần gì save ở máy tính:))
máy DS có phần back up file save, chỉ cần save xong ra ngoài làm cái file back up là khỏi sợ=))

Ashera

Nấm bình thường
Hôm nay mới giao lưu với wow_wow Pokemon Battle revolution, đây là lần đầu tiên team mình đụng với team của người chơi khác, thắng được mỗi ván đầu, 2 ván sau thua tệ, chắc bị ổng bắt bài rồi đổi Pokemon cho hợp.

Nhưng điều hay ho nhất rút ra sau trận đấu, đó là đòn Seismic Toss trông rất ấn tượng, con Blastoise bị ném bay ra khỏi trái đất sau đó lại rơi trở lại đến rầm một cái, y như quả thiên thạch. Thấy Pokemon của mình ăn đòn nhưng vẫn buồn cười quá xá.

wow_wow

Thành viên lâu năm
chắc bị ổng bắt bài rồi đổi Pokemon cho hợp.
ê nói j kỳ vậy =)) lần đầu tớ nhìn nhầm thôi chứ lẽ ra Grass Knot phải đánh vô Blastoise :-j
Rùi con Scizor hụt hoài nữa chứ :-w
Trận sau tớ vẫn xài team cũ mà ;)) sao gọi là bắt bài dc ;))
Cậu cũng biết hết team cũ đó của tớ mà ;))

Battle Revolution còn nhiều đòn đẹp lắm, tớ xài đòn đó để biểu diễn cho coi thôi :)),
Dialga's Roar Of Time, Hyper Beam, Sacred Fire, rùi 3 đòn signature của starter nữa: Frenzy Plant, Blast Burn, Hydro Cannon :x

Cậu đi đánh ở trỏng đi, có nhìu chiến thuật double battle ở trỏng phải nói là vãi chưỡng @-)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN