Mario & Luigi Bowser's Inside Story

Cửa hàng game Nintendo nShop

cái đó là rip lại, làm dung lượng nhỏ bớt nhưng không mất gì cả, có game god of war trên psp rip lại còn mấy chục mb, nên mấy bác không nên để ý quá tới dung lượng, càng nhỏ càng đỡ chứ sao, thấy vài bác cứ làm lớn chuyện, bó tay
Nói linh tinh, chẳng lẽ các bro toàn sài rom chuẩn của nó à??? toàn để 32,64,128,256MB à? kô biết trim rom sao? Đại khái là các rom game của NDS nó đóng gói theo chuẩn 8,16,32,64,128,256MB, ví dụ các game 127MB thì nó đóng gói vào rom 128MB, mà các game 65MB nó cũng vẫn đóng gói vào rom 128MB...vì vậy khi ta lược bỏ dung lượng ở các rom game NDS thì kô phải là RIP game mà chỉ đơn giản là cắt bỏ phần blank trong rom NDS thôi, kô ảnh hưởng gì đến game, tuy nhiên có một bộ phận cực kì nhỏ và hiếm gặp rom NDS sau khi trim thì kô chơi được. Việc trim ROM là rất có lợi, nó tiết kiệm dung lượng nên bạn có thể nhét nhiều game vào thẻ nhớ hơn là để nguyên rom nguyên bản của nó mà vẫn đảm bảo game kô bị mất một thứ gì, full một cách chọn vẹn. Tuy nhiên một số người thích số đẹp 8/16/32/64/128/256 thì kô nói làm gì =)). Còn làm sao để trim thì google hộ tớ cho nhanh.

Còn cái GOW mà bạn nói thì đích thực là bản RIP, và để có được dung lượng nhỏ như thế nó đã cắt hết tất cả các video, soundtrạck...với tớ thì điều này là kô chấp nhận được, chơi game mà kô xem video, kô cần biết cốt truyện thì thà kô chơi còn hơn.

rock

Nấm bình thường
bác à, mình đã nói là đừng có để ý đến dung lượng, quan trọng là chất lượng, đừng cố chứng minh điều gì khi mà tui có phần đúng, có thể tui không thông minh, không biết nhiều, nhưng sự thực cho thấy: game hay không? trả lời đi, vậy thì đừng quan tâm đến dung lượng, mệt
không tranh luận nữa, mình đã nói thôi ở trên rồi cơ mà, mệt bác quá đi

chuẩn ko cần chỉnh chạy ngon lắm bạn ạ nên up cái acekard 2i thành phantom ^^ vì mình dùng DSi 1.4 mà chơi ngon lành
Bạn nói rõ hơn về cái này được ko? Mình vừa update lên 1.4U, up bằng wifi.
Up xong thì không zô được menu acekart2i nữa.
Máy hiện màn hình màu đen báo lỗi và yêu cầu khởi động lại. :em25:

Vọc một hồi cuối cùng cũng chơi được cái mario rpg 3 này.
Công nhận oải quá. Chả biết game hay cỡ nào.
Một số kinh nghiệm của mình là:
- Máy ở FW 1.4 .Ban đầu máy mình 1.3 nó kô chạy
- Up lên 1.4 nhớ xài patch phantom. http://gbatemp.net/index.php?showtopic=174526 Mình xài acekart nên chỉ biết fix cho nó.
- Sau đó patch game xuống còn ~90mb
- Xài AKAIO 1.4.1 proper.

Hiện giờ game chạy ok, chưa thấy bị treo hay có zì xảy ra.
Chúc mọi người thành công.

aliviss

V.I.P Member
Vọc một hồi cuối cùng cũng chơi được cái mario rpg 3 này.
Công nhận oải quá. Chả biết game hay cỡ nào.
Một số kinh nghiệm của mình là:
- Máy ở FW 1.4 .Ban đầu máy mình 1.3 nó kô chạy
- Up lên 1.4 nhớ xài patch phantom. http://gbatemp.net/index.php?showtopic=174526 Mình xài acekart nên chỉ biết fix cho nó.
- Sau đó patch game xuống còn ~90mb
- Xài AKAIO 1.4.1 proper.

Hiện giờ game chạy ok, chưa thấy bị treo hay có zì xảy ra.
Chúc mọi người thành công.
bác có cài được moonsell 2.05 cho acekard 2i ko hum qua ngồi vọc mãi mà toàn load tới 56% là đứng :em25:

bác có cài được moonsell 2.05 cho acekard 2i ko hum qua ngồi vọc mãi mà toàn load tới 56% là đứng :em25:
bác gặp trường hợp giống tôi roài ^^ chỉ cách nè up danny phan tom rồi thì ok cứ đem thẻ nhớ ra fomat lại là sài lại moonshell được à^^ nhớ chép lại mấy folder system nha đừng fomat hết

Hiện tại game chơi tốt, save tốt.
Chỉ bị một lỗi là cứ khoảng 10s, màn hình trên, phía trên cùng có mấy lằn sọc sọc chớp khoảng 1s
Cái này cũng thấy tụi nước ngoài xài AK2i bị. Không biết là do game cố tình hay bi lỗi lúc hack. Riêng mình nghĩ là do lỗi khi chơi bằng patch và flashcard.
Hy vọng sớm có rom fix cho đơn giản cuộc đời.

aliviss

V.I.P Member
Hiện tại game chơi tốt, save tốt.
Chỉ bị một lỗi là cứ khoảng 10s, màn hình trên, phía trên cùng có mấy lằn sọc sọc chớp khoảng 1s
Cái này cũng thấy tụi nước ngoài xài AK2i bị. Không biết là do game cố tình hay bi lỗi lúc hack. Riêng mình nghĩ là do lỗi khi chơi bằng patch và flashcard.
Hy vọng sớm có rom fix cho đơn giản cuộc đời.
trường hợp tương tự nhưng lâu lâu mới thấy chắc do rom thui cứ yên tâm chơi

//hacaom:đã thử xong chạy quá chuẩn cả YSMENU luôn

bác à, mình đã nói là đừng có để ý đến dung lượng, quan trọng là chất lượng, đừng cố chứng minh điều gì khi mà tui có phần đúng, có thể tui không thông minh, không biết nhiều, nhưng sự thực cho thấy: game hay không? trả lời đi, vậy thì đừng quan tâm đến dung lượng, mệt
không tranh luận nữa, mình đã nói thôi ở trên rồi cơ mà, mệt bác quá đi
Cái tôi quan tâm kô phải dung lượng mà là chất lượng bạn à...một cái game mà bỏ hết tất cả mọi thứ thì chất lượng sẽ ra sao, việc trim rom của NDS thì lại khác, nó kô làm mất một cái gì trong game thì chẳng có lí do gì mà kô giảm dung lượng đi để tiết kiệm để có thể cho thêm một vài game khác hoặc nhiều bài hát yêu thích vào. Còn tất nhiên game hay thì 1MB tôi cũng chơi, một game mà kô video, kô soundtrack thì thà kô chơi còn hơn...cũng vì lí do đấy mà một số người kô chơi bản game Tiếng Nhật ra trước mà luôn đợi bản tiếng anh chỉ vì để có thể cảm nhận được tất cả những gì hay nhất của game.

P.S: Bạn mệt thì cứ nghỉ chứ người mà cứ gặp khó là nản, gặp tí chuyện là kêu ka thì kô thể nào lớn nổi và đứng được trên đời này đâu. Tranh luận thì có thể tôi đúng hoặc bạn đúng nhưng có làm sao, kô chửi bới, kô vô văn hóa...vì sao mà bạn thấy mệt? như thế là thái độ coi thường người khác, vì bạn nghĩ là bạn đúng nên nhưng lời của người khác khiến bạn khó chịu, cảm thấy mệt mỏi chăng?

rock

Nấm bình thường
Cái tôi quan tâm kô phải dung lượng mà là chất lượng bạn à...một cái game mà bỏ hết tất cả mọi thứ thì chất lượng sẽ ra sao, việc trim rom của NDS thì lại khác, nó kô làm mất một cái gì trong game thì chẳng có lí do gì mà kô giảm dung lượng đi để tiết kiệm để có thể cho thêm một vài game khác hoặc nhiều bài hát yêu thích vào. Còn tất nhiên game hay thì 1MB tôi cũng chơi, một game mà kô video, kô soundtrack thì thà kô chơi còn hơn...cũng vì lí do đấy mà một số người kô chơi bản game Tiếng Nhật ra trước mà luôn đợi bản tiếng anh chỉ vì để có thể cảm nhận được tất cả những gì hay nhất của game.

P.S: Bạn mệt thì cứ nghỉ chứ người mà cứ gặp khó là nản, gặp tí chuyện là kêu ka thì kô thể nào lớn nổi và đứng được trên đời này đâu. Tranh luận thì có thể tôi đúng hoặc bạn đúng nhưng có làm sao, kô chửi bới, kô vô văn hóa...vì sao mà bạn thấy mệt? như thế là thái độ coi thường người khác, vì bạn nghĩ là bạn đúng nên nhưng lời của người khác khiến bạn khó chịu, cảm thấy mệt mỏi chăng?
mod làm ơn cho em nói thêm một câu thôi, em không có ý spam nhá
mình mệt là vì mình nói thôi ở trên mà cũng có người bới lên, đơn giản là thế, vì đây là topic game, mình không muốn nó trở thành cái chỗ cãi lộn về dung lượng và chất lượng game, và cũng đơn giản mình muốn chúng ta chơi game chứ không phải spam làm cho vài mem khác cảm thấy khó chịu, bạn hiểu ý mình chứ, vậy nên thôi nhé, đừng quote bài mình nữa, cám ơn

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN