Semi-Brick, update sai firmware!!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

Semi-brick là brick nhẹ còn chơi game được nhưng khi vào opera thì không được. Cái này bạn hỏi anh Bảo đó, ảnh rằng vụ này lắm, hình như hồi đó cũng có topic hỏi về vụ này, bạn vào đây đọc thử xem hình như có cách giải quyết đó http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=709. Ai bảo là mua máy mới cái này còn fix được có phải là brick nặng đâu ^^

Hiện tại bạn chỉ có thể : Chơi game đỡ và chờ phiên bàn firmware 2.3(hay khác) Jp ra và mua đĩa game có chứa nó về up xem sau . Tốt nhất là theo dõi thông tin trên mạng Chưa ai có thể fix dc đâu ! Bạn còn chơi game được là may rồi ^^

CHào bạn .... đầu tiên xin thông báo rằng bạn là ... người thứ 2 bị semi brick ở VN :) ko biết có nên .. chúc mừng bạn không :D
Trước hết theo như mô tả của bạn thì máy bạn đã bị brick máy.
Bạn nên cầm lên chỗ nhờ update (Mimi) giải thích với họ rằng hình như bạn bị brick, yêu cầu họ bỏ đĩa Mario Strikers tiếng nhật vào để thử cho bạn:) đó là cách duy nhất bây giờ, hoặc không, bạn phải chờ đến lúc ra bản firm 2.3
thân,

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Cái semi brick đó do người ngoài cửa hàng đã ẩu tả bỏ đĩa big brain vào nên bị . Đa số member bị semi brick là do game này chứ nếu up bằng wifi sẽ ko bao giờ bị . Bạn có cách giải quyết là chờ phiên bản firmware mới ra .

chán wa, sao thang nintendo do? wa vay, sao no ko làm firmware thích hợp với bản us va j luôn, vậy co phải tốt hơn ko, mình seach tren mạng thấy nhìu người bị lam, cho minh hỏi có khi nào ra firmware mới bỏ đĩa game nhật có chứa firmware là ok phải ko,ko can he pal hay NTSC

chán wa, sao thang nintendo do? wa vay, sao no ko làm firmware thích hợp với bản us va j luôn, vậy co phải tốt hơn ko, mình seach tren mạng thấy nhìu người bị lam, cho minh hỏi có khi nào ra firmware mới bỏ đĩa game nhật có chứa firmware là ok phải ko,ko can he pal hay NTSC
Cái này là do lỗi của mình ^^ chơi game lậu được rồi còn gì ^^ đừng trách nintendo mà .. oan nghiệt ^^ Máy hệ tiếng khác nhau => dùng firm khác nhau là đúng rồi ^^.... khi có firm mới, mình nghĩ bạn nên update bằng Interner => nhanh + an toàn hơn :)

Cái này là do lỗi của mình ^^ chơi game lậu được rồi còn gì ^^ đừng trách nintendo mà .. oan nghiệt ^^ Máy hệ tiếng khác nhau => dùng firm khác nhau là đúng rồi ^^.... khi có firm mới, mình nghĩ bạn nên update bằng Interner => nhanh + an toàn hơn
mình nghĩ ko phải vậy, cho dù ko có game lậu,1 nguoi co máy wii J bỏ vô đĩa no update nhàm cũng the' :< , con vu. internet minh po tay roi :(

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Không phải đâu bạn . Bởi vì máy Wii chưa modchip thì không có free mã vùng . Như vậy bạn sẽ không có cách nào để máy Jp đọc được đĩa US mà up nhầm cả . Do mình xài modchip chỉnh lại free mã vùng nên mới có tình trạng này --> Tại mình

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Brick máy là do up bằng đĩa game khác mã vùng chứ ko phải do update bằng Wifi đâu bạn . Nếu bạn sử dụng máy firmware cũ (2.0) mà chơi game mới của firmware khác hệ (2.2) thì sẽ bị brick . Có 2 dạng :

Brick : Hư luôn Wii :|
SemiBrick : Chỉ ko vào dc phần option thôi . Chờ firmware mới của hệ máy mình ra mà up . Hy vọng hết .

Thông tin về firmware đã có nói ở bài hướng dẫn update bằng wifi , vui lòng tham khảo kỹ .

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN