Semi-Brick, update sai firmware!!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

đừng đùa bạn ơi............. máy bạn giờ bị update lên 2.2 eng rồi, đừng up thêm nữa +_+ cứ từ từ khi có câu trả lời chính thức đã rồi làm.........

uh >.< mình đang định hỏi mấy bạn rồi mới làm:D

cho mình hỏi luôn làm sao để biết máy mình hệ pal hay NCST( cái này ko biết viết đánh đại vô:H) , ròi phân biệt disc game nao he pal va NCST luon

uh >.< mình đang định hỏi mấy bạn rồi mới làm:D

cho mình hỏi luôn làm sao để biết máy mình hệ pal hay NCST( cái này ko biết viết đánh đại vô:H) , ròi phân biệt disc game nao he pal va NCST luon
Ủa... cái này có chú trọng lắm ko nhỉ, mà hình như game mình download về toàn hệ "NCST" (mình nhớ là NTSC hay gì gì đó mà :-??) tại chả bao giờ để ý làm gì :)) mình dùng UseNext download game về burn ra chơi đc tuốt :)), mà chắc ko phải hệ PAL! Nếu ở vn thì ra mua đĩa chơi cho khỏe chứ care làm gì :(

Cho hỏi là máy mình mua ở Halo, có thể update = WiFi như cái topic anh Bảo hướng dẫn ko??? Vì nghe nói Halo dùng chip rẻ tiền (lỡ mua rùi, sao h) và máy mua từ US về thì đi gắn Mod chip dc ko và gắn ở đâu là tốt nhất??

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Chip gì cũng update được hết cả bạn bởi vì đây là update firmware của máy Wii chứ không phải firmware của modchip :)
Còn việc update qua wifi hiện nay 100 % là an toàn và tuyệt đối ko brick máy như update bằng đĩa game [do update bằng đĩa sẽ dễ nhầm lẫn các hệ , wifi sẽ tự động chọn đúng hệ cho bạn ]

Lâu rùi, kể từ ngày bị semi-brick đến giờ ko thèm vào đây nữa ^^ bay giờ ghé qua thăm, ko ngờ bạn nhattiennht1234 lai tiếp bước của mình :D --> chia buồn cùng bạn!!!!!!!!
Hi ông Bảo và toàn thể bà kon!!!!!!!!

Lâu rùi, kể từ ngày bị semi-brick đến giờ ko thèm vào đây nữa ^^ bay giờ ghé qua thăm, ko ngờ bạn nhattiennht1234 lai tiếp bước của mình --> chia buồn cùng bạn!!!!!!!!
Hi ông Bảo và toàn thể bà kon!!!!!!!!
tui dám chắc 100% ko chỉ có tui với ông đâu >,< mà nhièu lắm đó tại ko biết mình bị thôi :))

=)) sao lắm người bị brick máy thế nhỉ :)) em mua Wii đầu tiên mà có bao giờ bị mấy vụ này cản trở đâu :)) chán thật í.... còn bản 2.3, có ai nghe tin tức gì về bản cập nhập mới hok?

sao lắm người bị brick máy thế nhỉ em mua Wii đầu tiên mà có bao giờ bị mấy vụ này cản trở đâu chán thật í.... còn bản 2.3, có ai nghe tin tức gì về bản cập nhập mới hok?
ban up 2.2J chua :Z vao dc option ko :Z, ko dc thi semi brick :D

Cách fix Semi brick - mọi người thử coi

"You must have played Mario Strikers Football and let it do an update when you didn't have your Wii upgraded to the current version (You should really watch out for this because this problem has been known to turn Wiis into paper weights!

Playing Wii Brain Academy should fix your problem."

Tự nhiên chạy lên google tìm lại thấy trong 1 forum nó chữa semi bỉck = cách chơi Wii Brain Academy . mọi người có ai bị semi brick thử coi,tui ko bị nên ko bít :(|)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN